Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - KU5400] Chia sẻ kinh nghiệm Version 2

keta124
10/1/2013 3:43Phản hồi: 7.398
7.398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tin nhắn đọc ở trên đó.
Con của tớ nghịch nó tèo rồi giờ đang nằm sửa chữa ở MS mobile
techmaniac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keta124 RIP bác j/k chúc em máy chóng khỏe, mà sao 2.3.7 ngốn pin kinh thế nhỉ 😔
lasatvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keta124 nghịch gì mà nó die thế pác, báo lỗi E biết để tránh nào😁
Sẵn tiện cho em hỏi con này có ROM nào 4.0 tiếng việt giao diện PRADA không ạ, vì e thích nhất cái giao diện.
Bác du
ùng tita mà xóa nó đi, em đang dùng themes khác, đẹp phết 😆 Chuẩn chỉ lun! =)) Sướng! DÙng themes ẩn được các app đó đi đấy
Chào các bạn
May quá, hôm nay tìm ra được box này của em KU5400, mong các bạn giúp cho:
Mình đang sài con này rom CM10, nhưng bị lỗi không thể nào gửi được tin n hắn khi on 3G bằng sim viettel. Chỉ khi nào off G đi sài 2G thôi thì gửi bình thường.
Máy các bạn có bị vậy không? và có cách nào khắc phục không? làm ơn chỉ giúp mình với
Cám ơn rất nhiều
@orbit1 Các bạn có ai giúp mình vụ này với.....
@orbit1 Em ko thấy lỗi này bác ạ 😃

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
các bạn ơi cho mình hỏi nên mua lg prada su540 hay ku5400, l oại nào thì ít lỗi hơn.
Nhu cầu mình dùng ngày 1 tiếng 3g,nửa tiếng nghe gọi nhắn tin, 1,5 tiếng wifi với 1 tiếng xem phim nữa thì pin em này có chịu nổi không ?
@vogiandaoch màn hd thì tốn pin, lại nóng nữa bạn ơi, mà điên thoại thì mình thấy không cần thiết phải quả đẹp như vây. Mà mình thấy màn con này cũng khá mà, đủ để xem phim rồi 😁
techmaniac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lasatvuong Nghe thích thế, bác dùng ROM 2.3.7 hay 4.0.4 đấy ạ ?
lasatvuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@techmaniac 4.04 a, ngoai ngan ung dung vs man hinh home thi ko co do tre con vao setting thj moj thay chac la do hieu ung

@vogiandaoch con này build phan cung đều hơn lu,lu đc cái màn hình la uu diem va khuyet diem cua no luon,man hd nen hao pin kinh lam,minh xài kon prada nay vs con lu,pin cua lu nghe goi bt la dc 1 ngay wìfi 15p rom mod tu p936 ,them nua la chip cua prada tot hon lu ^^
vogiandaoch
ĐẠI BÀNG
11 năm
uh,tốn pin hơn,cái j cũng có ưu nhược điểm,chăng bao giờ gộp 2 cái ưu vs nhau nhỉ.bạn chọn thì chọn dòng su ấy,mình chọn đc con su thì nó hỏng đèn flash đổi lại k kiếm đc su nên thôi,ngồi chờ hàng.các thương gia bán dòng ku nhiều thì fai,mình thấy ít su lắm,có tiền chơi hẳn full box càng ngon hoặc hàng chính hãng ấy
game off bác à mình thấy mọi người review vậy nên mới hỏi :D
Các bác cho em hỏi cài gapp rom c10 như thế nào ấy nhỉ? vào recovery a?
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducvan271 chuẩn luôn
E vừa chuyển qua cm10 ưng ý phết. Nhưng Có ai bị lỗi như e ko. Các bác vào danh bạ. Nhấn vào ảnh đại diện của 1 ng bất kì. Nó hiện lên popup. Rùi nhấn vào hình cái điện thoại. Nhưng ko gọi dc. Nhấn vào ô số thì mới gọi.... @@

4Oranges
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cài CM 10 toàn bị dừng ở logo CyanogenMod
Quay mãi luôn.
Mà trong cm10.rar có 4 file mà bác hướng dẫn nói cài lần lượt 123.
Có bác nào hướng dẫn chi tiết hơn dc ko nhỉ
@4Oranges Cài luôn cái 4 đi bác... 😃 em làm đc mà....

Cài xong factory reset lần nữa cho ổn định nhé...
@badboy_hippy Cài cái 4 cứ thế nex à các bác, em nex xong đơ lun. nản!
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducvan271 Đã cập nhật thông tin trang đầu.
File 4 là gì ? & cách fix treo logo khi uproom
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@4Oranges Đã cập nhật thông tin trang đầu.
File 4 là gì ? & cách fix treo logo khi uproom
4Oranges
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài cái 4 xong vẫn vậy 😔
Bác nào làm được rồi hướng dẫn chi tiết đi.
Có hình ảnh nữa thì càng tốt.
Thanks!
@4Oranges Sr bác. Em. Có mỗi cái đt. Ko có máy tính 😁

Bác vào recovery wipe hết mọi thứ rùi cài lại xem sao?

@4Oranges mình cũng bị nthế hic
tìm mãi cách fix 2 đồng hồ bây giờ mới biết topic này.
thanks chủ thới
May minh ku5400 hay bi mat sog qua. Minh dinh factory reset lai nhug ko hieu ki factory reset la j? Co tac dung j? Va cach thuc hien? Moi nguoi chi minh vs 😃

@g_dragon54 factory reset có tác dung cho máy về tình trạng ban đầu
cách thực hiện bác giữ 3 nút hiện chú robot lên là được hoặc trong máy bác vào setting/backup & reset/ factory data reset
@badboy_hippy máy mua ở đâu đấy bác ơi ?
@vip7love Máy bạn lỗi rồi. Su540 chưa có một lỗi nhỏ nào từ sms,call hay bất cứ cái gì kể cả pin còn 3%. Mình chỉ dùng rom gốc và root. Xoá app Hàn cẩn thận là tèo đấy.

Nhớ để 3G prefer
@thanhhanhlove để 3g prefier thì của mình cũng chẳng sao nhưng để gms thui thì bị điên điên hix
các bác cho em hỏi có phân apk nào nghe radio ofline nào cho ku không.
em thử nhiều áp rồi mà không nghe được
ngohungk42
ĐẠI BÀNG
11 năm
chạy bản 4.1 là hết mọi lỗi ! chỉ cái pin kém thôi nhé ! bác nào mua đc ốp lưng cho e nó chưa nhỉ !
techmaniac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã chạy cả JellyBam lẫn CM10.1 thì đúng là ngon, mượt, ko còn tí lỗi nào ở SMS, contact ... pin thì kém hơn 2.3.7 tí nhưng mà vẫn còn cái vấn đề tồn tại từ CM10 là thi thoảng máy lại đờ ra, rất lag 1 lúc rồi lại mượt như lụa, nghi là do CPU Governor của kernel nhưng thử đủ kiểu vẫn bị. Thế là mình lại quay về 2.3.7 luôn 😔
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@luckyboy262 Mình trước cũng dùng LTE2 nhưng to quá tay không với tới thế nên đổi prada 😆
Thôi mua prada đê, sóng sánh xuống <10% mới tò tí te
@keta124 mình 3% vẫn OK, gọi đến lúc sập nguồn. Dùng Rom gốc
@thanhhanhlove máy mua ở đâu đấy bác ơi😁
@luckyboy262 Hqa test r nhé
K bị lsao cả:D
Máy xịn vơ lề:D:D:D

ngohungk42
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác thử bỏ phần mềm khóa màn hình xem !
trước giờ toàn theo dỏi trang LG Prada bên kia nhưng mỗi lần đặt câu hỏi thấy rất ít khi dc trả lời đa phần toàn tranh luận mấy cái rom stock gì đó, nay tìm dc thêm trang này.
Mình có 1 số câu hỏi như sau : (máy mình là ku5400 đã root)
- Làm thế nào để thay đổi hình lúc tắt mở nguồn.
- Máy mình có cài Screen off, làm sao để cài hình nền lúc khóa màn hình, tức hình nên bình thường của máy thì ko nói, hình hiện lúc đã khóa máy ah. (có ng biểu chỉnh trên máy mình thấy mặc định có Lock Screen nhưng ấn vào thì tự động khóa máy như ct Screen off)
- Sao khi mình vô software update -> check now for update thì máy báo chưa đăng kí gì đó, vậy mình phải làm sao. mà mục đích của việc này để làm gì vậy nhỉ có phải để nâng cấp lên android 4 ko ?
- Ko hỉu sao máy mình ko tắt tiếng khi chụp hình dc, dù đã chỉnh tắt tiếng, hay chế độ rung hay dùng 1 chương trình chụp hình khác .
- Bình thường thì khi xài xong 1 ứng dụng chẳng hạn như Yahoo khi out hẵn nhưng mục running application nó vẫn còn chạy vậy mình có nên ấn stop để tắt hẵn ko, có phải Running application càng nhìu chương trình đang chạy thì càng hao pin ko.
Thanks
ngohungk42
ĐẠI BÀNG
11 năm
@keung cài bản 4.1 ! các lỗi này hầu như đã fix !
bác cho hỏi fix mấy lỗi prada dùng root explorer mount với quyền r/o.quyền r/o là sao bác
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buidoiphongtran Bac chạy root ex chú ý cái chữ ở góc phải phía trên . Nó hiện moun r/o và r/w
@keta124 làm như bác hướng dẫn, xog tắt máy khởi động lại mà vẫn hiện 2 đồng hồ hả bác, giúp mình với
@buidoiphongtran mình thì nó treo luôn phải recovery boot😔
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm lại một lần nữa, bác phải xem file nó copy vào chưa.

Gửi từ huyền thoại không sợ độ cao BB8700
@keta124 bác ơi em mới về bản 2.3.7
cách bỏ 2 đồng hồ của nó làm sao ạ 😁
mrtien
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi tý. KU5400 thẻ nhớ max 32G em cắm vào nó không nhận vào check theo hướng dẫn ở bài 1 nó báo lỗi. Không biết là thẻ nhớ bao nhiêu G thì ok và báo lỗi thế có phải tại phần cứng không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019