Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LG PRADA 3.0 - KU5400] Chia sẻ kinh nghiệm Version 2

keta124
10/1/2013 3:43Phản hồi: 7.398
7.398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn roi bac, làm con bb add số di. Bản 10l ngon nhất rồi

Gửi từ huyền thoại không sợ độ cao BB8700
mrd213
CAO CẤP
11 năm
Các bác cho e hỏi, e vừa mua 1 e KU5400 ở Style mobile 9b Hàng Lược hôm trước, máy đc cài sẵn bản 2.3.7 V10F có tv, nhắn tin 160 kí tự, hoàn toàn ko thấy bất cứ chữ hàn xẻng nào cả, chỉ có 1 lỗi là ko kiểm tra đc *101#. Vậy có phải là e KU5400 của e đã cài bản V10F của P940 ko?
mrd213
CAO CẤP
11 năm
Ah mà e vừa cài bản V10L xong thấy nhắn tin 60 ký tự với chữ hàn tùm lum nên quyết định lên CM10😃
lên tận trang 10 rồi mới biết thớt này, ai chưa biết cách chọn 2g/3g cho rom stock để ko bị khởi động lại thì down phần mềm radio switcher về nhé
Ai cho xin link down rom 4.0.4 cho SU540 được ko ạ...Link die rồi
Thanks!
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LuuKhanh1511 Link google drive vẫn ngon lành
chulsmile
TÍCH CỰC
11 năm
ko phải 2 đợt đâu mà là 2 nhà mạng khác nhau . như kiểu vina với viettel ý . chả khác gì ngoài cái tên đâu 😆
Mấy bạn ơi! Tự nhiên giờ ms để ý là máy mình khi gửi tin nhắn ý. Dù bằng Go SMS hay Tin Nhắn của máy thì máy bên kia cũng k nhận được tin, hoặc nhận được là 1 dãy kí tự lạ hoặc là một tin nhắn trống.
Bạn nào biết Fix chỉ cho mình vs.
@PhùngMinhThành bạn reset lại máy xem, nhắn thử bằng tiếng anh xem máy bên kia có nhận đcj ko?
Bác chủ cho em hỏi rom cm10 mới nhất cho ku5400 là rom ngày bao nhiêu vậy, đã khắc phục được các lỗi hêt chưa vậy
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le tan Bản fix tất cả các lỗi rồi

@keta124 Quay 1080 được không bạn?, GPS chuẩn không? Wifi hostpot, USB telthering? thế nào bạn. Con Ku5400 chọn quay HD1080 forrclose rồi ko vào đc quay film nữa đã chỉnh lại chưa bạn
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhanhlove Ah nhầm còn lỗi 1080 😆
GPS cài file số 4 vào là okie
đây là topic cho ku540 và su540
vậy cong p940
vứt đi đâu mất òi nhỉ
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@me blackberry P dùng ngon lành rồi còn j nữa

Hơ ! Thế là em Prada KU và SU mình có nhà mới rồi à! Sao kín tiếng thế bác chủ? Thế mà mình cũng định lập một topic để tập trung phát triển ROM và Việt Hóa cho em nó. Kiểu này thì kế vào đây thôi hehe. Mình có 2 bản ROM Mod ở bên kia, đính kèm để bác nào ghé qua thì test !
V1 1.0MHz http://www.tinhte.vn/threads/1253753/page-295#post-31362701
V2 1.2MHz http://www.tinhte.vn/threads/1253753/page-313#post-31928712
Trang TT nhà mình bữa nay bị gì đó !
@thanhhanhlove Một bản chưa overclock một bản đã OC lên 1.2MHz.
Mình đang có dự định sẽ up lai bản fix mới không OC
Tách phần OC thành một gói riêng cho bạn nào thích tốc độ nhưng hơi bận nên chưa làm dc.
Bấm mã trên có thấy hiện tượng gì đau nhỉ ?
Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@thaihanhnguyen Bạn fixx lại đi, Su thì không sao (ke ca loi *101# cung ko co luon ,dung rom goc nhe), nhưng Ku có vẻ nhiều lỗi quá.
Mình có cả 2 máy để nghịch nên dánh giá vậy

Lan truoc rom goc v20c minhf thay co ca tuy chinh 2g 3g, nhung bi khoi dong lai, lan nay kdz lai rom goc. Lai ko thay dau. Con su540 kem 940 quoc te ve rom thoi. cac thu khac gan tuong duong.
@thaihanhnguyen bản OC lên 1.2 mình thấy có 2 lỗi là phần tin nhắn ko cài đặt báo delivered được, cài xong thoát ra lại tự chuyển về none, và phần galery 3d một số tính năng bị force close
@thaihanhnguyen bị ddos đó bạn,mấy dua ở không nó phá đó mà
bác sang đây giúp đỡ anh e với,hj đang mong bản việt hóa của bác;)
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom của bác thaihanhnguyen dung rat ngon , nhat la khi up tu bản 10l. Nhung ức chế rom 4.0 ở cái khoản nhảy 3g 2g nên vẫn dùng bản 10l

@keta124 PIN biếc bản này thế nào hả bạn? Mà bản V10l có bị lỗi gửi tin mà máy bên kia không nhận được không bạn?
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PhùngMinhThành Bạn dùng handsent sms (trong mục fix các lỗi linh tinh) nhắn tin tieng anh ok bao nhiêu kt cũng dc. Tieng viet thi bi loi.
Bản của bác trên thì pin cungz khá ổn

@keta124 Bác down radio switcher về, chọn gsm only là 2g, Wcdma only là 3g, wcdma prefer là ưu tiên 3g (chế độ bị nhảy là đây)
Mình đã thử radio switcher rồi. Thực chất là khi chuyển mạng không bị reset máy nhưng mà lúc chuyển thì vẫn bị mất sóng.
Theo mình thì nếu muốn ổn định thì anh em không nên để ở chế độ Auto vì như thế sẽ bị nhãy. Thú thật là mình cũng không tin tưởng ở chế độ 3G cho lắm vì ưu tiên số một của mình cũng là chất lượng cuộc gọi. Vì thế mình luôn chọn chế độ GSM + fix EDGE cho chắc ăn.
Tốc độ internet có chậm một tí nhưng mà vẫn không bị totetí trong lúc bật 3G để lước web.
Pin: Theo ý kiến chủ quan thì bản MOD của mình pin khá ổn. Với mức độ dùng bình thường (nghe gọi nhắn tin và cập nhật tin tức một chút) thì sống được đến 7h sáng hôm sau. Tuy nhiên để an toàn thì đêm đếm các bạn nên sạc pin cho em nó vì có lúc pin dưới 30% là tự nhiên mất sóng đấy (tùy theo vùng sóng mạnh hay yếu nhé!)
P/S: Mình vừa tậu thêm một quả pin và dock chiều nay hết 300k để backup cho dịp tết
Phần mềm radio này thay cho lệnh
*#*#4636#*#*
bàn phím HQ ko đc đâu. Dùng Touch dial pad.(thêm tính năng chặn cuộc gọi cực hay)
máy mình sau khi fix lỗi 2 đồng hồ,reset lại giờ nó mất luôn màn hình khóa.khóa màn hình thì nó chỉ tối màn hình thôi,và vào luôn màn hình chính.bác nào biết cách fix chỉ mình với
Nói chung là vẫn chưa ổn. Chờ bản 4.1 chính thức thôi vậy
@thanhhanhlove bản 20d root xong xóa app hàn là cực kỳ ổn mà, nếu bị đơ cảm ứng có thể thử volume + - và phím nguồn, máy mình làm thế xong khá ngon
Cài CM10 cài lần nào cũng bị treo logo, có bác nào biết cách cài khác ko, mà logo CM10 chạy bao lâu khi khởi động zậy, e để tầm 2, 3p là tắt ah
@qviet88 thử giữ volume + - và phím nguồn nhé bạn
@hongochai91 mình thử rồi mà vẫn treo, thôi đợi 4.1 bản chình thức vậy
@qviet88 chăc lâu á bạn
prada chính thức đc lên 4.1 ,nhưng chưa thấy lịch cụ thể gì cả. LG cập nhật lâu quá
Comment của bạn leconchinhhc mình vừa copy:

tình cờ đọc được trên 1 trang wep trung quốc hướng dẫn các bác dow rom bằng imel khỏi lo link die dán địa chỉ trên trên thanh trình duyệt fire fox( ko dùng chorme nhé)
http://csmg.lgmobile.com:9002/csmg/b2c/client/auth_model_check2.jsp?esn =
sau dấu = bạn điền imel máy bạn enter là có địa chỉ dow rom mới nhất, VD máy mình su540 sẽ ra địa chỉ http://csmgdl.lgmobile.com/swdata/WDLSW/LGSU540/ASKTBK/V20c_00/V20C_00.kdz máy bác nào hàng dỏm e ko biết nhé. bác nào thấy hay like cái
@thanhhanhlove Mình là 20D 😁
@PhùngMinhThành CTR+D luôn trang web đó sau này sd khi cần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019