LG Q4/2014: lợi nhuận tăng nhưng thấp hơn mong đợi, bộ phận di động dần phục hồi

sonlazio
29/1/2015 8:5Phản hồi: 82
LG Q4/2014: lợi nhuận tăng nhưng thấp hơn mong đợi, bộ phận di động dần phục hồi
LG vừa thông báo kết quả kinh doanh quý 4/2014, thường là quý quan trọng nhất năm của tất cả các hãng. Báo cáo cho thấy lợi nhuận hoạt động của LG trong quý này là 253 triệu đô la Mỹ, tăng 28% so với cùng kỳ năm ngoái, tuy vậy nếu tính lợi nhuận thuần thì họ lại bị lỗ tới 189 triệu đô la Mỹ, chủ yếu vì cắt bỏ bộ phận TV Plasma. Thật may mắn là nếu tính cả năm thì lợi nhuận thuần, tức số tiền mà LG thu lại thực sự vẫn tăng. Tính ra trong cả năm 2014, LG lời được 474 triệu đô la Mỹ, tăng 125% so với năm ngoái.

Doanh thu mà bộ phận TV và thiết bị giải trí tại gia của LG mang lại cho toàn tập đoàn là 18.35 tỷ đô la Mỹ, và lợi nhuận hoạt động của cả năm vào khoảng 482 triệu đô la Mỹ. LG Mobile có lẽ làm hài lòng những người lãnh đạo nhất vì nó đang trên đà hồi phục tốt, doanh thu tăng 16% lên 14.26 tỷ đô la Mỹ nhưng lợi nhuận vẫn còn khiêm tốn: khoảng 61 triệu đô la Mỹ. Trong số 78.2 triệu máy LG bán ra trong năm 2014 thì có tới 59.1 triệu máy là điện thoại thông minh, và con số này tăng 24% so với 2013.

Các nhà phân tích cho rằng năm 2015 sẽ là một năm phát triển của LG với lợi nhuận dự đoán tăng 10%.

Tham khảo: LG, Reuters
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon, càng nhiều cạnh tranh càng tốt
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
Cả năm ko bằng 1 quý nhỉ
Sam nhìn cái này chắc nóng mặt lắm rồi! 😁
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@Moto 360 nóng sao hả bạn, mấy trăm triệu so với mấy tỷ.hehe.
miến sao có hàng tốt giá rẻ cho ae ít tiền xài là ok rùi, hãng nào cũng dc.
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@Moto 360 Nóng !???? Lợi nhuận của LG chỉ bằng số lẻ của Samsung dù anh ấy có giảm mạnh lợi nhuận ! 61 triệu và 4.9 tỷ thì cái nào hơn bạn :eek::D
@quangtaiqn bác đọc lại báo cáo của ss đi. lãi 4.9 tỷ là cả tập đoàn ss. mảng mobi chỉ lãi 1.8 tỷ thôi
quangtaiqn
TÍCH CỰC
9 năm
@Trai_rong_kaka uh ! có thể mình đọc chưa kỹ nhưng 1.8 tỷ thì vẫn lớn hơn rất nhiều 61 triệu đô của LG. 😁
okcacaok
TÍCH CỰC
9 năm
@Trai_rong_kaka 4,9 là công ty điện tử SS thôi, cả tập đoàn vô thì còn cao nữa.
😃 Chúc mừng LG và mảng di động.

😁 Quý này mãi lực lớn, là dịp xả hàng và kích cầu, người dùng tâm lý cởi mở chịu chi hơn.
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
LG thấy giá tốt, máy đẹp nhưng hình như built kém hơn hãng khác - toàn liệt màn, hỏng phần cứng
P/s: mình đã bị 1 cái LG VN luôn nhé
@boyoctober xác nhận LG phải dớp với cái màn hình nóng thì đơ rồi thì tèo cảm ứng còn samsung thì cái bộ nguồn cho máy ko hỏng chân sạc thì hỏng pin đốt nguồn ko sạc được.
redwine08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyoctober LG VN mới dễ bị thế chứ còn LG Korea thì lại khác hoàn toàn luôn.
boyoctober
TÍCH CỰC
9 năm
@redwine08 Korea còn bị kinh hơn kìa bác, xem LG G2 korea xem
redwine08
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boyoctober Mình dùng LG Korea LTE 1, LTE 2, G2 rồi. Có làm sao đâu? Tới tận lúc mình chuyển máy cho người khác dùng thì vẫn ngon nghẻ mà?
Chúc mừng LG
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Tôi mua 1 con tivi lg giá 58 triệu mà khi nhìn thấy nhà hàng xóm mua con sony 12 tr tôi đã khóc vi tiếc tiền..con sony màu đẹp hơn..xem nét hơn rât nhìu nhìu...con lg của tôi ngồi gần 1,5m la đã bị rỗ hình rất nặng trong khi con sony có gí mắt vào màn hình nó vẫn nét...khả năng bắt wifi của con sony nhanh hơn và ổn định...trong khi con lg nhà tôi nó truy cập mạng rất chậm mac dù tôi dùng gói cước in tenet cap quang 32 mp..dùng cua đc một lúc lại treo đơ đứng hình tivi luôn...con sony viền rất mỏng và đẹp trong khi con lg của tôi chỉ phủ kính toàn mặt trước giả ko viền nhưng thực chất viền rất dầy và nhìn rất lởm..tôi rất hối hận và tiếc tiên..khuyên mọi người mua tivi cứ hàng nhật mà dùng...với nũa con lg hàng cao cấp nhà tôi đang có dấu hiệu xuống màu...quá thất vọng với lg...
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@Firefox OS Chắc con nhà em nó bị lỗi...nhưng tụi bảo hành nó đổ do đài truyền hình k+ phát hình tối...nhưng bao nhiu nhà xem k+ có thấy tối đâu...mà nhà bác xem thiết bị phát hd 3d nào thế...mình có cóp phim 3d ngoai tiệm về mà xem ko thấy rõ hiệu ứng lắm...
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Vào phần phần advanced của picture settings chỉnh lại gamma xem thế nào, muốn sáng hơn nữa thì cho gamma về low. Mình xem 3D bằng đầu Bluray
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
@Firefox OS Bác nói rõ đc ko..xl em rốt tiếng anh lắm..mà cái gì sáng là em cũng cho lên 100% cả rồi..
Firefox OS
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxvideoxx Tivi mình ko có tiếng việt, bạn có thể chuyển sang tiếng anh rồi chỉnh như mình nói, xong rồi chuyển về tiếng việt
LG ăn vừa phải và tôn trọng thiết kế đối thủ
...OK
Lấy lại vẫn chưa nhằm nhò gì
LG cũng muốn cạnh tranh với các đối thủ và đang đi từng bước cho chắc đấy
Mình mong là sớm nhận được tin dư này của SONY hơn, Không muốn một tượng đài công nghệ suy yếu và gục ngã đi theo vết xe đổ của NOKIA.nhưng cũng chúc mừng LG 😁 vì mảng điện thoại của LG cũng rất tuyệt vời 😃
Nhiều bạn comment buồn cười thật. Cty lớn thì lãi lớn. Cty nhỏ thì lãi nhỏ. Ăn thua là lợi nhuận, doanh thu tăng giảm ra sao so với quý trước cùng kì.
Việc tập đoàn lớn phá sản trước các cty nhỏ là chuyện xảy ra mỗi ngày.
Chúc mừng lg, tự hào vì dùng g2 và tv lg đóng góp 1 ít trong số lãi của lg có điều mua xong thấy nhân viên lg gọi tặng quà sinh nhật nhưng ko thấy đâu.
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
SAMSUNG vẫn là trùm Android 😃 SS có thụt thêm tí nữa thì LG , HTC , SONY cũng chả với đc =))
KLQ : Đang định chơi 1 con VU1,2,3 . Ai biết đâu có hàng ngon chỉ dùm. Thx :p
Mảng mobile, tính ra lg lời chưa tới 1usd/máy
viaipi
CAO CẤP
9 năm
Mong sao LG nâng cao chất lượng gia công hơn nữa, mặc dù màn hình hiển thị rất đẹp, nhưng áp dụng cảm ứng của họ trên nhiều thiết bị có khả năng bị lỗi cao
xxvideoxx
TÍCH CỰC
9 năm
Minh xem ful
thề lun....
Chậm mà chắc đó mới là chiến lược ổn định lâu dài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019