LG ra mắt đồng hồ G Watch R chạy Android, màn hình POLED 1,3" tròn đủ 360 độ, chống vào nước

Duy Luân
28/8/2014 2:6Phản hồi: 222
LG ra mắt đồng hồ G Watch R chạy Android, màn hình POLED 1,3" tròn đủ 360 độ, chống vào nước
LG hôm nay đã chính thức ra mắt chiếc đồng hồ thông minh mới của mình mang tên G Watch R. Máy vẫn chạy hệ điều hành Android Wear giống như mẫu G Watch trước đây, tuy nhiên màn hình của nó là một panel Plastic OLED (POLED) tròn với kích thước 1,3". Moto 360 cũng có mặt đồng hồ tròn, tuy nhiên một phần nhỏ nằm ở cạnh dưới màn hình bị che mất vì đó là nơi Motorola đặt các linh kiện cần thiết, còn sản phẩm của LG thì tròn đủ 360 độ. Thiết kế của G Watch R rất giống một chiếc đồng hồ bình thường, nhất là khi kết hợp với mặt kim đồng hồ truyền thống như trong ảnh bạn thấy ở đầu bài. Máy cũng có một nút nguồn ở cạnh bên và cảm biến đo nhịp tim nằm ở mặt dưới sản phẩm.

G Watch R sử dụng viên pin 410mAh, cao hơn chỉ 10mAh so với G Watch. Bên trong nó là vi xử lý Qualcomm Snapdragon 400 xung nhịp 1,2GHz, RAM 512MB cùng bộ nhớ 4GB. Người dùng có thể thay thế dây đeo của chiếc smartwatch bằng bất kì sợi dây đeo nào theo chuẩn 22mm. Thiết bị cũng có khả năng chống nước theo chuẩn IP67, và theo LG thì nó vẫn có thể chạy được bình thường khi bị ngâm dưới nước ở độ sâu 1m trong thời gian 30 phút.

LG nói G Watch R sẽ được bán ra vào đầu quý 4 năm nay, tức là khoảng tháng 10 hoặc tháng 11. Hiện chưa rõ giá của thiết bị là bao nhiêu.

LG_G_Watch_R_2_verge_super_wide.jpg LG_G_Watch_R_3_verge_super_wide.jpg LG_G_Watch_R_01_verge_super_wide.jpg LG_G_Watch_R_03_verge_super_wide.jpg LG_G_Watch_R_02_verge_super_wide.jpg

Nguồn: Engadget
222 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wow, đẹp hơn 360 rồi. LG ngon đây.
đẹp. 50$ thì ngon nữa
@snowt con này mà 50$ thì em đi đầu xuống đất!
@snowt Ko dưới $200

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
z3r0_center
ĐẠI BÀNG
10 năm
@snowt Thím này ảo tưởng từ thớt samsung smartwatch wa bên LG. 50$ chắc bác đợi smartwatch tung của mà xài đi.
@snowt Đồng hồ bình thường cũng ko có giá đấy .
@gautrang14 Ý của Snowt là giá của Moto + 50$ đó
Một chiêc đồng hồ thực thụ. Đẹp!
galamco
TÍCH CỰC
10 năm
quá đẹp
nhưng sao ko thấy những cái giao diện khác nhỉ @@
AnhTV.
TÍCH CỰC
10 năm
2tr thì ngon 😁
P/s: dream :D
@Xperia. 4 củ là ít :D
@khóc vì em 4 củ lại đứng ngắm hehe
@snowt 4 củ em xúc hàng asus vừa ngon bổ lại rẻ 😁
@Xperia. bạn nằm mơ giữa ban ngày à!:D
@Xperia. Hope =))
ý tưởng của moto đã đc LG hớt tay trên
dnhdnh
TÍCH CỰC
10 năm
@Yeuladaukho92 Chắc cả ngàn năm nay đến khi Moto ra đồng hồ thì thế giới mới có đồng hồ mặt tròn để xài 😃
@Yeuladaukho92 Từ khi có ý tưởng cho đến khi ra sản phẩm là khoảng thời gian khá dài nên không biết ai có ý tưởng trước đâu. Nhưng mình nghĩ ai có ý tưởng trước sẽ có sản phẩm trước.
@Yeuladaukho92 Cái này gọi 1 cách tế nhị hơn là học tập và tiếp thu tinh hoa...😆
@TuanDungprofessional ý tưởng gì mà lg hớt của moto vậy bạn
@uocnguyenbuon Nói đùa thế mà ko nhận ra sao 😆), đấy là cách nói tế nhị mà, chứ bọn hàn từ SS cho đến LG thì toàn đạo các sản phẩm nổi tiếng là chủ yếu thôi, chả có j là nổi bật...😁. Ý kiến cá nhân tớ là vậy :D
Trời ơi, đẹp quá, đồng hồ phải như vầy chứ nhỉ.
Quá đẹp đợi 1 giá đẹp là chiến
Cũng đẹp
trông đẹp phết, trừ cái dây đeo. trông vẫn hơi rẻ tiền
olalautc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankcbn7 Cái này chắc thay dây theo ý mình được luôn mà 😁
@conankcbn7 Bác đoc bài kĩ sẽ thấy nó thay đc mà
vietvinhht
ĐẠI BÀNG
10 năm
@conankcbn7 dây ja còn đòi j nữa mà rẻ tiền...nhỏ dãi chứ ngồi đó mà chê.
omega911
TÍCH CỰC
10 năm
Đeo đồng hồ tay phải à. Cơ mà dùng với Triumph thì bao chuẩn men rồi 🆒
x.trường
ĐẠI BÀNG
10 năm
@omega911 tay trái mà bác @@
Đc đấy LG. Tiếc là a ko yêu e =))
trandinh135
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không thấy mặt đồng hồ được tùy biến ra sao, và khả năng kết nối
thongstele
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hơi cổ điển nhỉ?
đẹp quá
không biết viền màn hình của nó ở trong hay ở ngoài (cái vòng có các số 15 30 45) vậy các bác?
ngoanrazo
TÍCH CỰC
10 năm
@tiensonkute bác ko biết xem phút đồng hồ ah 😁
@ngoanrazo dạ, ý em là cái vòng đó nằm trong hay ngoài màn hình, nếu vòng đó nằm trong màn hình thì viền rất mỏng và rất đẹp
ko biết có những tính năng gì
Tưởng Samsung ra trước... Thì ra LG tranh thủ!

Cũng đúng thôi, Moto 360 tạo ra không khí mới.. nhưng chỉ mãi lo chém gió... Anh LG "lái gió" hốt tiền!
gamap
ĐẠI BÀNG
10 năm
công nhận đây là cái đẹp nhất từ trước tới giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019