Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG ra mắt G Stylo tầm trung: màn hình 5,7" HD, chip Snapdragon 410 64-bit, có bút stylus

Duy Luân
22/4/2015 8:1Phản hồi: 56
LG ra mắt G Stylo tầm trung: màn hình 5,7" HD, chip Snapdragon 410 64-bit, có bút stylus

LG Hàn Quốc vừa ra mắt G Stylo, một thiết bị tầm trung kế nhiệm cho G3 Stylus của năm ngoái. Thiết bị này sử dụng màn hình HD 720p thay vì qHD như người tiền nhiệm của mình, kích cỡ cũng tăng từ 5,5" lên thành 5,7". Ngoài ra G Stylo còn sở hữu bộ xử lý Snapdragon 410 hỗ trợ điện toán 64-bit, RAM 1,5GB, camera chính giảm từ 13MP xuống chỉ còn 8MP nhưng camera phụ thì lại được nâng lên thành 5MP. G Stylo cũng được bán kèm theo cây bút stylus và có khay để nhét vào điện thoại khi không sử dụng. Tuy nhiên, cũng như G3 Stylus, cây bút này không có nhiều tính năng đặc thù mà nó chỉ đơn giản là một công cụ khác giúp bạn có thể ghi chú hay viết vẽ dễ dàng hơn so với ngón tay mà thôi.

LG cho biết thêm rằng họ sử dụng màn hình in-cell với lớp cảm ứng và lớp hiển thị được tích hợp với nhau để làm thiết bị mỏng đi và cũng để tăng độ nhạy (LG G4 cũng dùng công nghệ này). Hiện chưa có giá chính thức cho G Stylo, cũng chưa biết khi nào thì máy được bán ra các nước khác ngoài Hàn Quốc. LG G3 Stylus hiện vẫn còn được bán chính hãng tại Việt Nam.

So sánh cấu hình của LG G Stylo với G3 Stylus

Nguồn: LG
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá tầm 10tr là bá đạo 😁
@Nokfev Hic. 10 triệu mua sao nổi bác @@ CHẮC ẢO TƯỞNG VỀ GIÁ QUÁ. Con này nếu muốn cạnh tranh tầm 5.5 triệu thì may ra mới cháy hàng
vcivilen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nokfev 10tr ăn sao đc note 3 hả bạn?
@Lê Hữu Khánh 😁 5tr luôn cho rồi
@Nokfev Bác đó Troll mà 🆒🆒🆒
@Nokfev troll vừa thui, 5tr thì được
Cô mẫu xinh quá
@Lê Hữu Khánh Hai chiếc nhẫn cũng đẹp và lạ nữa
@Lê Hữu Khánh Mắt Cô Ấy To Nhỉ 😁
Nhìn cấu hình 2 con này thấy thảm thương quá...
nhìn đầu viết là biết kiểu capacitive, có cũng như không có
Dương 1H
TÍCH CỰC
9 năm
Mời ae cầm bút chọc trải nghiệm =)))~
hahip13
ĐẠI BÀNG
9 năm
LG TOÀN CHỤP ẢNH QUẢNG CÁO KIỂU NÀY. THẲNG NHƯ ĐẬP VÀO MẶT.
Em mẫu đẹp quá! ước gì cô ấy là của mình.
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@ductoantink35cdct thiệt kg đoá!nói kg nuốt lời à nghen,dao kéo đó thui.bác nhìn hình em noá trước dao kéo bảo đảm té ghế liền à.
đây em noá trước đây nè :eek:😁:D
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lom-com đậu má thánh thánh tìm ở đâu thông tin thế chia sẻ cho em link với đi :D
@lom-com Mình chỉ tính hiện tại thôi! trc kia như thế nào không cần biết.
T-Kid
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ductoantink35cdct Kaka. Mặc kệ người ta nói ha bác 😁
taitv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này chắc giá cỡ 5-6tr là cùng.....màn 5.7 chắc bự lắm nhỉ.
Giờ mình ko khoái cái phone nào trên 4.5 inchs ~.~ Vì cao hơn mình sẽ xài tablet....
~.~ chộp hình thì tương đối thôi là ok.
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
9 năm
cam 13 chấm đã chả ăn thua, cam 8 chấm của LG chắc thảm lắm
@nsaseer1 cam của LG thì phải chờ G4 ra thì may ra mới đẹp được.
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
@nsaseer1 Cái mà LG cần không phải là độ phân giải cao. Mà là cân chỉnh màu sắc. Màu ảnh của LG chụp rất nhạt. Nhạt hơn cả màu thật. Thà đẩy độ bão hòa màu lên cao chút như SAMSUNG còn hơn.
Dòng G nhiều ace thế.
Con này chắc 6tr.
Ko biết quả nhẫn kia mấy chỉ nhỉ ?
Ngoài cái hỗ trợ thẻ nhớ đến 2T ra thì chả còn gì nổi bật, giá đắt lòi kèn, mà cũng chả ai dùng đến dung lượng nhiều thế cho máy nó lag giật. LG ảo tưởng giá nặng nề.

Sent from my LG-lu6200 using Tinhte.vn mobile app
@ngoc544 Lag giật chưa nói mà tiền mua thẻ đó mắc1 cỡ nào rồi. Chủ yếu để quảng cáo.
viaipi
CAO CẤP
9 năm
vẫn là cùi bắp, S6 vẫn ngon hơn gấp bội
410 thì giá 3tr mí mua
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
Mình là fan lg nhưng vẫn ko iu nổi mấy con stylo stylus này nổi
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe đâu bảo trên 400$ ^^
Nói chung về bút thì chả khác gì mấy cây bút 20-30k bán ngoài đường 😃 LG toàn cho vào cho có
@Sr_9x LG trước h chả bao h coi trọng cây bút cả. Quá chán.
pvming
TÍCH CỰC
9 năm
có bán ở VN không nhấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019