LG ra mắt tai nghe bluetooth Tone Ultra: công nghệ của JBL, hỗ trợ aptX, giá 100 USD

Trung Dt
18/8/2015 6:21Phản hồi: 83
LG ra mắt tai nghe bluetooth Tone Ultra: công nghệ của JBL, hỗ trợ aptX, giá 100 USD
LG vừa giới thiệu mẫu tai nghe bluetooth Tone Ultra (HBS-810), phiên bản tiếp theo của dòng tai nghe Tone HBS-700 ra mắt 2010 đã giúp hãng bán được hơn 10 triệu chiếc trong chu kỳ sản phẩm. Phiên bản mới được LG hợp tác cùng hãng âm thanh JBL để tăng cường những trải nghiệm âm thanh chất lượng hơn. LG Tone Ultra mang một thiết kế quen thuộc với kiểu dáng đeo quanh cổ và dây nối với tai nghe có thể kéo rút khi không sử dụng. Nó mang một thiết kế thanh thoát, gọn gàng hơn so với sản phẩm trước đây, tích hợp nút đàm thoại, phím điều khiển nhạc Play/Pause...

Tai nghe có công nghệ âm thanh 4 lớp loa (Quad-Layer Speaker) kết hợp với chuẩn aptX giúp tăng cường chất lượng âm thanh khi kết nối không dây. Sản phẩm cũng tích hợp công nghệ chống ồn (ambient noise cancellation) giúp người dùng nghe được âm thanh tốt hơn trong những môi trường ồn ào. Pin của tai nghe thời gian chờ 20 ngày, hỗ trợ nghe nhạc hoặc đàm thoại liên tục trong 10 tiếng. So với phiên bản Tone Active thì mẫu tai nghe này không có khả năng sử dụng dưới mưa. LG Tone Ultra có giá bán tham khảo tại Mỹ khoảng 100 USD, sản phẩm sẽ được trưng bày tại triển lãm công nghệ IFA 2015 diễn ra tại Đức từ ngày 4/9 đến 9/9/2015.

tinhte_LG_Tone_Ultra_HBS-810_2.jpg tinhte_LG_Tone_Ultra_HBS-810_3.jpg

Nguồn: lgnewsroom
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Kiểu dáng xấu quá. Nhìn rườm rà ghê.
nhìn cái SBH-70 hay 80 của sony của thời trang vừa nhỏ gọn hơn , cái này nó thô quá.
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đệt, vừa mua cái LG Tone xong @@
mà công nhận xài sướng thật
badkid102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zenkichi153 Bạn xài HBS-730 à? Bạn mua ở đâu zậy? Bao nhiêu?
@badkid102 Con nay minh mua thang 12 nam truoc, nho nguoi ban ben My mua gium voi gia 48 USD
@zenkichi153 Bác mua ở đâu vậy, mình đang tìm nổ mắt kết em LG Tone Active quá
kimthanhbao
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái tai nghe còn đắt hơn cả cái điện thoại mình đang dùng. tội thật 😔
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dây nhợ tùm lum rứa, dễ đứt quá à
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tiennp mình đang xài lg tone đầu tiên, cũng dây nhờ rườm rà, nhưng khi sử dụng rất gọn :d đáng sử dụng
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zenkichi153 Mới thấy thôi, chưa xài 😁
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@zenkichi153 Lỡ rước về òy,chả nhẽ chê!:rolleyes:😁
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
công nhận là xấu...và cũng chỉ biết nó xấu thế thôi chứ cũng ko có tiền để mua dù nó có đẹp đi chăng nữa :p:p:p
loa đẹp quá
Rất thích dòng tai này của lg in trâu thiết kế đẹp chất âm tuyệt vời trong tầm giá Mấy bố khen dòng sbh của sony nên xài dòng này trước khi phán nhé.
@westlifeplaywar vậy cho hỏi bạn đã xài qua sbh nào chưa? nhất là sbh80?
nếu đã xài qua rồi thì sẽ hiểu lí do tại sao sbh 80 ra hơn 2 năm rồi giá vẫn vậy ~2tr
còn hbs800 - 900 rớt giá đến hơn một nửa.
Laptop-uytin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất ấn tượng với các loa của JBL.
Còn bác thì sao, mau vào comment cho anh em cùng biết rõ ý kiến ạ
@Laptop-uytin Mod vào xử lý những thành phần ntn đi chứ
@Mistress 9
@Misstres 9
@
@Laptop-uytin sao topic nào cũng có thanh luan hết vậy . sao ko phai la cuhiep
tải xuống.jpg
Ghét cái kiểu thế này, đeo lên nhìn xấu tệ xấu hại. Mới đặt Note 5 cũng được tặng cái Level U kiểu thế này, chắc bán luôn cho lành.
@dangchitrung Ok, mình đã lưu Số ĐT lại, cuối tháng lấy mình sẽ call bạn. Mà bạn ở đâu vậy?!
@xuongrongpy Bạn ở đâu. Thằng em mình cũng đặt mua được tặng tai nghe này, mình sẽ kêu nó bán cho bạn.
@phuocxuan2004 Mình ở Hcm, nhưng nếu bạn ở xa thì mình chịu phí ship hàng luôn nhe. Chừng nào có bạn báo mình nhe, đừng bán người khác nhe bạn.
@phuocxuan2004 Mình o hcm. Còn ban o dâu?
lethangk47
TÍCH CỰC
9 năm
thích kiểu này, ko hiểu sao mình dùng loại chụp đau tai lắm
manhkhiem1
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá hơi đắt nhỉ 😁
@manhkhiem1 Giá này cũng mềm mà!
2 cục 2 bên ở ngoài thô bắt ghê.
nghe chắc phê lắm đây 😁
puppygoody
ĐẠI BÀNG
9 năm
@t3kgcb Không những phê mà còn tê nữa đấy nhé
@puppygoody 😁 bác vui tính thật
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong là quai dạng cứng để đeo lúc nằm ko bị rớt. chứ HBS800 HBS900 mình đều có, vẫn thích HBS900 hơn, đeo vào khi nằm quai ko bị tuột hay trôi chứ cái HBS800 khi nằm quai quàng qua cổ nó mềm quá nên cứ trôi tuột ra ngoài.
BengPr0
CAO CẤP
9 năm
@loverU4ever Đeo ngược lại là đc bác ơi. Cái phần đáy chữ U ra đằng trc mặt là đc mà:p
loverU4ever
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BengPr0 ý kiến hay. nào giờ mình cứ thế mà chụp vào cổ chứ ko để ý vụ đeo ngược :p
Quàng luôn lên cổ 😁 được đấy 😃
Thiết kế nặng nề quá thích một cục nhỏ gọn rồi chia hai tai hơn.😁
Hehe tai trâu nên nghe của bluedio cũng được rồi :p:p
ngoctb08
TÍCH CỰC
9 năm
Pin của tai nghe thời gian chờ 20 ngày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM