Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

LG sẽ giới thiệu các Smart TV chạy webOS 2.0 tại triển lãm CES 2015, cải thiện tốc độ sử dụng

Duy Luân
18/12/2014 22:38Phản hồi: 43
LG sẽ giới thiệu các Smart TV chạy webOS 2.0 tại triển lãm CES 2015, cải thiện tốc độ sử dụng

LG vừa cho biết rằng hãng sẽ ra mắt những mẫu Smart TV mới chạy webOS tại triển lãm CES 2015 diễn ra vào đầu tháng sau. Những cải tiến của webOS 2.0 sẽ là trọng tâm của các sản phẩm này, bao gồm thời gian khởi động được rút ngắn, việc truy cập đến các nội dung hình ảnh, video cũng sẽ nhanh hơn. LG đưa ra ví dụ đó là thao tác chuyển từ màn hình chính vào YouTube giờ đây nhanh hơn 70% so với các mẫu TV webOS thế hệ trước (nhưng hãng không cho biết là mất bao nhiêu giây). Từ menu chính người dùng cũng có thể truy cập vào các kênh ưa thích và điều chỉnh lại các thiết lập TV mà không cần phải ngắt ngan chương trình đang xem. Smart TV độ phân giải 4K chạy webOS cũng sẽ được LG công bố tại triển lãm. Tinh tế sẽ có mặt ở CES để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về các sản phẩm này nhé.

Nguồn: PCWorld
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long2004
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ hy vọng giá sớm giảm để có thể mua được thôi 😃
Công nghệ phát triển nhanh thì cũng sướng thật đó, nhưng điều quạn trọng nhất là giá phải phù hợp để người tiêu dùng có thể được sử dụng nó chứ không phải chỉ trên kệ, trên các mẫu photoptype ...
haamyymiss
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết WebOS 2.0 có được cập nhật trên TV đời 2014 không nhỉ ?
Bữa trước ra cửa hàng sờ thử cái WebOS, có cái điều khiển rê như chuột máy tính. khá good. LG làm tivi ngày càng tốt.
Android box + tivi so với smativi thì sao các bác?
zenphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Emxinthua.hihi Sure rồi😁 tvbox tán ngon hơn nhưng rườm rà hơn.
Nói chung mua con tivi này chủ yếu để trải nghiệm thôi, bên cạnh đó là giá và chất lượng hình ảnh rất tốt so với các dòng khác.
Hoang Min
TÍCH CỰC
9 năm
@kieuminhtien994 Mình cũng đang dùng box so với smart của nhà ông cậu thì có nhận xét sau:
Box nhiều thức năng hơn cài đc nhiều app vì là android mà, có thể cắm gamepad vào chơi game đc(Như con mình lỗi tứ ram 2gb chơi phà phà). Nhưng lại ko nuột như như SmartTV, box đa phần xài app free nên thỉnh thoảng xem phim dính qc bực mình,chạy chip gì ko biết mà có 1 số app trên CHplay báo ko tương thích phải cài qua thẻ nhớ,không có cam để chụp hình phải mua gắn thêm , giao diện ko đẹp như smart tv, nói chung là Smart giống như iphone còn box giống như mấy cái điện thoại android tầm trung ấy.
Leex
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hoang Min Mình cũng đã xài android box và sau đó là cái LG WebOS này.

Android box mua về rồi cả tháng mới cắm điện bật lên vài lần nhưng cái giao diện WebOS của LG thì phải nói quá tuyệt. Mọi thứ quá dễ dàng và đơn giản khiến mình xem trên Youtube hay FPT Play rất thường xuyên.
ManU4ever
TÍCH CỰC
9 năm
tivi ngày càng hiện đại 😁 giờ có cả hệ điều hành,wifi,có khi săp tới nó xài dc cả sim 3g,rồi nghe gọi dc thay máy đt bàn luôn =)) cả điều hòa ,máy giặt,tủ lạnh,lò vi sóng cũng có kết nối để xài đt điều khiển luôn :p
mtri69
TÍCH CỰC
9 năm
@ManU4ever Bây giờ thì đang gọi skype phà phà rồi
Hunghjzo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết webos đời 2014 có được nập cấp lên webos 2.0 ko vậy?
haix10
ĐẠI BÀNG
9 năm
app của webos chán chết, mua xong 1 em chả có gì chơi tối ngày chỉ lên youtube, phải mua thêm box tv.....cầu mong LG Store ngày càng phong phú hơn
@haix10 có FTP play - Zing TV - soha TV coi chán chê luôn, nội dung toàn HD.
Mà mình cũng đã xác định là mua tivi để lướt youtube hoặc một số app thiên về nội dung video HD, chứ ko chơi game hay web trên TV nên đối với mình LG lần này sài rất tuyệt vời
tomtit0805
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mong ước của mình là có cái smart TV chất lượng hình ảnh của Sony và chạy webOS, chứ cái internet tv của sony có cái hdh chuối quá 😔
manhktqd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng con LA42. Công nhận vào youtube và web chậm thật. Không biết LG có hỗ trợ update firmware cho các dòng cũ không nữa.
Con tivi lg y như con mình mới mua . đợt black friday mua có 329 usd dc tặng thêm gift card dell 100usd
Chỉ mong các hãng bán TV họ thống nhất thành 1 chuẩn. Tất cả bọn họ bán riêng Stupid TV và bán riêng bộ SmartTV gắn rời dạng chuẩn USB hoặc HDMI như kiểu FireTV Stick của Amazon hoặc AndroidTV.

Sau này mỗi khi có cập nhật chỉ cần bán cái Module cũ, mua cái mới là xong. Phần mềm thường thay đổi nhanh hơn phần cứng mà.
Tv lg đời cũ mới có fpt play đang thì mừng ai dè chất lượng chán đời
Mạng cáp quang mà suốt ngày lag rồi ko load dc đến nản
hoangvankien
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voldemot Ấy vậy mà ap này chạy trên smart TV của samsung lại rất good! haiz!
htg2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
@voldemot Sao TV sony xài FPT play gói cáp đồng VNPT 165k mà vẫn xem mượt?
MrSandman
ĐẠI BÀNG
9 năm
FPT Play chạy trên con LG 55LB650T của mình nuột mà, thi thoảng lắm mới lag khi chuyển giữa các list tv, phim... còn khi load phim lên xem thì chưa bao giờ lag cả, mà mình chỉ dùng Mega Easy của VNPT thôi đấy. Xem phim trên web thì còn tùy web, test qua test lại thì có con megabox.vn là chạy nhanh nhất mà chất lượng tuy cùng 720p nhưng ko hiểu sao lại đẹp hơn nhiều web phim khác 😁
zenphan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con LG LB650t này xài cáp RJ45 là xem phim qua FPTplay ngon nhất, rất mượt, chạy wifi nó ưa đứng hình nhưng chủ yếu vẫn là server của FPT thôi (có hôm nhanh, có hôm chậm rì). Mình xài gói 165k của VNPT
Ngoài ra con này có một nhượt điểm cực kỳ khó chịu đó là "bóng ma". Xem trên web nó là dòng LED nền(không phải LED viền) hỗ trợ quét thực 100Hz mà sao khi "xem tivi" (truyền hình cáp) vẫn bị bóng ma, nhất là những cảnh tối. Còn xem phim qua mạng hoặc USB thì không có???? Chẳng lẽ cái này do nhà đài?
MrSandman
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zenphan Vậy hả bạn, sao mình xài FPT Play ko bị đứng hình nhỉ, mình cũng xài gói 165k của VNPT nhưng là gói giáo viên ngày xưa, gói này nếu đăng ký mới bây giờ là hơn 200 hay 250 j đấy thì phải mình cũng ko để ý, tuy hơi yếu nhưng xem phim vẫn khá mượt. Còn hiện tượng bóng ma chắc do xem cáp thường nó bị bạn ạ, mua đầu HD thì giống như xem phim online hoặc USB thì sẽ ko bị đâu. Phải cái cáp nhà mình xài bộ kích củ to cho nhà nghỉ khách sạn nên xem nét căng thành ra mình cũng chẳng để ý là nó bị bóng ma nữa 😁
@zenphan do nhà đài đó bạn, vì chất lượng nhà đài chưa lên được 720 nữa nên coi hay bị bóng ma - hoặc do LG nó tự động làm nét nên mới có hiện tượng đó. Coi internet hoặc USB thì ko bị
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zenphan Hiện tượng bóng ma là do input lag cổng hdmi của dòng này hơi cao, khi xem TV qua đầu thu HD sẽ thường bị. Muốn khắc phục thì unlock chuyển vùng về EU hoặc US để sử dụng full chức năng đúng nghĩa smart TV.
thanh4177
ĐẠI BÀNG
9 năm
đúng là chỉ mong up được cho mấy con 2014. chứ nhiều app chạy chậm thật, lại còn hay bị hết ram nữa
Công nhận là chậm, lúc mới mua về mình tưởng máy bị lỗi. Hy vọng cho update cả TV đời 2014.
Chỉ mong LG cập nhập cho mấy tivi đời 2014, chứ như bây giờ thì khởi động chậm quá.
tg791147
TÍCH CỰC
9 năm
Mình sài tv sony, thường xuyên mở áo fpt play và youtube, nói chung khá mượt mà. Chỉ tiếc mình là người đam mê ca hát mà không có cái app karaoke như của samsung.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019