LG tiết lộ dự án Optimus 3D 2 siêu mỏng cho năm 2012

yugilord
5/9/2011 21:51Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hunterval
TÍCH CỰC
13 năm
ông tiến sĩ nhìn trẻ phết, đúng là tuổi trẻ tài cao.
Theo như ổng nhận định thì có lẽ qua năm sau thì công nghệ dtdđ cũng sẽ ko có gì đột phá....
Riêng bản thân em nghĩ 4.0' là đủ, ngoài ra dày 1 chút (10-12mm) cũng ko sao, quan trọng là cầm chắc tay, màn hình hiển thị tốt như IPS, và pin ngon là đc.
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
công nghệ lg luôn đi đầu nhưng chỉ là giới thiệu sp, còn ngày bán lại chậm chân hơn đối thủ. Hi vọng lần này LG sẽ khắc phục
Xu hướng smartphone càng ngày càng mỏng và...bự nhỉ,hihi
phuoc34
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá hy vọng nói đc làm đc
IPS của LG chỉ đáng xách dép cho Super Amoled của SS thôi. IPS nhìn màu xỉn xỉn xấu òm sai màu mà bảo thật màu đẹp hơn
hangco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là luận điệu của kẻ thích sự giả tạo và lòe loẹt.Sam sung chỉ đánh lừa được mấy ả nhà quê mới ra phố thị.Lg,SS cùng một mẹ hàn quốc sinh ra mà thôi.
Không biết ông phố xá chỗ nào chứ ông cũng ăn cơm mà nhà quê nó bón cứt đấy. Trên thế giới thì SS nó hiện đang là hãng đứng số 1 về màn hình LG nó cung chỉ thứ 2 hay thứ 3 thế giới thôi, còn ông chắc trai làng mới lên thành phố nhìn điện thoại cái nào cũng là Iphone hết, có khi còn chưa biết cái màn amoled và IPS cũng vào phát biểu màn IPS mà thật thì về khám mắt đi
Ở Hàn thì SS được ví như Honda ở VN ấy, từ xưa lâu lắm rồi, chất lượng và bền, chứ ko như SYM chạy theo 😃
Mình chưa xài nên thắc mắc liệu xem 3D không kính có bị mỏi cổ không nhỉ?
tuyenkthn
TÍCH CỰC
13 năm
Điện thoại quá mỏng làm cho cảm giác yếu ớt, cầm phải đầm tay mơi thích, mình không thích loại này
Mỏng quá mà làm gì. Cầm nhẹ quá và cảm giác ko chắc tay như em S2 cũng chán. ĐT tầm 10mm là ngon rồi. Cố gắng tăng dung lượng pin lên có ngon ko.
LG fan ăn theo Táo đây mà. Xem vài trang comment khen màn hình IPS của LG ì xèo và màu trung thực chắc tưởng có mình LG sản xuất màn hình IPS nhỉ? và chắc tưởng công nghệ IPS là của LG phát minh luôn nhỉ?.

Apple đặt hàng IPS không phải của LG thôi mà có các nhà sản xuất khác như SS, Chimei... hình như fan LG quên lỗi hở sáng trên dây chuyền của LG rồi thì phải, sản phẩm không đạt chất lượng về yêu cầu rơi vỡ của apple. SS cũng sản xuất IPS cho apple mà bạn phân biệt được sản phẩm nào dùng ips của lg so với các hãng khác không nhỉ?, đâu phải ss không biết dùng vào sản phẩm của ss, chẳng qua sản phẩm đỉnh thì dành cho ss xài thôi.

IPS là công nghệ do Hitachi phát minh, và nhiều hãng ứng dụng vào, chứ không phải độc quyền mỗi LG đâu mà LG fan tung hô ghê thế. Tùy mỗi khách hàng dùng và thích loại màn hình mình dùng thôi, apple dùng màn hình LG là do apple giận SS nên đặt hàng thôi, giờ LG bị apple giận rồi đấy, đang đầu tư tiền vào Sharp đề làm nhà cung cấp chính màn hình cho apple ấy, chứ chẳng phải LG là đỉnh cao hay đỉnh thấp cả. Không biết LG fan đang chê Amoled có nhớ là LG đã từng thất bại với Amoled và chỉ sản xuất 1 lượng nhỏ thôi, bây giờ cũng bắt đầu dùng vào Sol ấy và tiến tới tập trung Amoled cho màn hình tivi, IPS hay thì sao phải tập trung nghiên cứu AMoled làm chi nhỉ?. Hay ăn không được thì chê nho xanh?.
Điện thoại thì mình không biết ,chứ Monitor LCD cao cấp của hầu hết các hãng nếu không dùng màn (x)-IPS của LG-Philip or PVA của Samsung thì dùng màn nào bạn ?
Hiện tại thì không bàn tới, các lg fan đang nói LG đang dẫn đầu công nghệ màn hình dựa vào IPS của Hitachi phát minh mà nghe hài hết sức, làm như chỉ mỗi LG có IPS không bằng. Bây giờ các hãng màn hình đang nhắm vào Amoled và Q-Led.
http://dantri.com.vn/c36/s36-204218/oled-man-hinh-cua-tuong-lai.htm
mrle01
TÍCH CỰC
13 năm
màn hình lg 3d mình nhìn khoãng 5p là nhứt mắt lun.nó cứ ảo ảo thế nào í.mà công nhận đẹp thật
😁 nhìn cũng bình thường, đẹp là phải iphone5 không có viền màn hình nhé, không có nút nào bấm.
Nhiều điện thoại hay quá. Tiền thì không có, chỉ mua được 1, 2 cái. Thật đáng tiếc.
Nhin phê phết !
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
IPS hay S.Amoled so với Bravia Engineer của Sony thì con nào ngon hơn các cụ?
Hàng của LG bán bằng giá của mấy con điện thoại tàu thì có người mua........
Tội nghiệp não phẳng nên nói nhảm, cam đoan thằng này đang xài đt tàu vì nó đâu có tiền mua đt LG =))))))
Lg ngày một phát triển nhỉ :happy:
máy LG 3D mỏng 7mm đúng là siêu mỏng.
mình khen IPS chứ ko khen SLCD.còn khen LG vì nó luôn đi đầu CN thế thôi chẳng có gì mâu thuẫn cả....tinhte chút đi mà hình như màn htc do sony làm chứ đau phải LG....
Dân đen nên không để ý đến điện thoại nào có chữ 3D 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019