Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG trong quý 2: bán ra 8,1 triệu điện thoại LTE nhưng lợi nhuận rất thấp

Didu
29/7/2015 8:25Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng còn là may. Thiết kế cái cầm muốn quăng thì bán cái gì nữa. Ở Hàn năm nay LG cũng móm. Bỏ tiền quảng cáo đi, đầu tư vào thiết kế, chất liệu, UI. Tốt nhất là cả LG và SS thay ngay 2 lão lãnh đạo bộ phận Smartphone.
@Hungdunghcmc SS năm nay thiết kế ổn mà bác
@Vandetta Có em Alpha tk được, xong ra S6 vẫn cái form cũ nhìn nó nhàm bác. Chưa kể mấy cái icon chán chết. Năm nay mình xài lại android mà thấy rm Ỏne E8 còn thích hơn mấy siêu phẩm kia, giá thì bằng số lẻ.

Thật sự là SS đang loay hoay tìm cách sao đó để bán được hàng, không nghĩ đến việc phục vụ cho lợi ích người dùng. Mình đảm bảo cách làm của SS là sẽ chết.
@Hungdunghcmc Ghê. Đảm bảo sẽ chết luôn. Thánh mnr.
@kenseven123 Chết chắc nếu không thay đổi cách làm.
@Hungdunghcmc nói chung khi nào còn ông đầu hói đó thì mảng di động ko khó lên lại vì quá lề mề và ko cương quyết. dễ dàng chấp nhận những cái ko tốt. Giống như cho phép các nhà viết app khác cài app vào để quảng cáo và chính ss coi đó là điều tiện lợi cho người dùng khỏi cài thủ công và làm app nặng hơn.

Thứ 2 ss thuê đám khảo sát thị trường phải nói là ngu dã man luôn. Đi khảo sát ifan rồi viết báo cáo người dùng ko cần đt cấu hình mạnh, chỉ cần kiểu dáng hay vỏ nhôm rồi giá cao như ip là người ta chuộng vì là hàng mắc nên ss tung giá khủng hoảng mà cấu hình thì dỡ khủng khiếp.

Nói chung phải cho ss xuống thì mới thay đổi đám người già đó đi. Mà mình ko hiểu nổi đám oem android này nghĩ gì khi máy rẻ tiền cũng cố xài cpu s410 quảng cáo 64bit nhưng chạy rùa lết hơn s805. vậy mà cũng ráng xài.
nholuumanh
TÍCH CỰC
9 năm
chắc trừ đi hết chi phí thì LG ăn lời 0,01 USD/máy
Tuần trước ra tgdd vọc thử G4 (nghe khen quá cũng định mua) nhưng khi cầm trên tay mới thấy ngoại hình chưa tương xứng với giá 14,5 chai! Chưa sang trọng và kém thu hút, thôi quay về Z3 vậy!
@trautrang73 Chuẩn, trong tất cả mấy con máy android đang bán thì pin con Z3 trâu chó nhất, on 3G hơn 6h là chuyện vặt, máy cực mượt mà, màn sáng đẹp chỉ tội nóng vs cam chụp auto chưa tốt, trong tất cả mấy máy m dùng qua m vẫn ưng con z3 nhất
robberviet
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu lợi nhuận như vậy thì có để đánh giá là LG làm điện thoại rất đắt? 😆 Cũng chẳng thấy có chỗ nào để mà gọi là tốn phí quảng cáo.
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
giờ ở tây á , đông âu , nam mỹ hình như nó chuộng điện thoại tàu hơn như meizu vs xaomi
hnh092393
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple chèn lấn hết rồi nên các hãng Android mới khốn khổ thế này. iPhone dùng sướng thật đấy nhưng không hơn Android quá nhiều đến mức được nhiều lợi nhuận đến vậy.
Cuộc đời không công bằng mà.
ky_kisken
TÍCH CỰC
9 năm
@hnh092393 Có gì mà không công bằng. Thằng Apple đi đầu cuộc cách mạng điện thoại cảm ứng, thay đổi hoàn toàn cách sử dụng điện thoại nên nó hốt nhiều lợi nhuận cũng đúng thôi. Các hãng khác bây giờ cũng không thua gì apple nhiều nhưng kho ứng dụng mỏ vàng di dộng lại bị google nuốt trọn thì làm sao so sánh được với lợi nhuận của apple
apple mối máy lãi rất nhiều mà sao lg mỗi máy lãi có 0,01usd x 14t máy =140000 usd. thấy vô lý quá luôn.
LG cố lên 😁...có chuyển qua Android thì mình chỉ còn tin tưởng mỗi LG :oops: thế nên đừng chết nhé...
Mua vải đem đj may một bộ áo quần. Có tiệm chỉ lấy 300k tiền công. Nhưng có tiệm nó lấy 1t. Còn đem tới các nhà thiết kế may riêng thì 3t là chuyện bth.
Toanhc33c01
ĐẠI BÀNG
9 năm
kiểu gì cũng phải mua em G4 về ủng hộ LG
Sam nhờ có thương hiệu quá lớn nên S6 và các dòng S vẫn bán được giá hời. Còn mấy anh như LG muốn bán được phải bán rẻ, chập nhận lời ít mới mong sống sót. Chứ ko như anh HTC, bán ko được mà còn cố bán giá cao nên năm nào cũng lỗ sặc máu.
Tụi Xiaomi, Huwei, nhờ dân đông nên vẫn sống khoẻ. Asus chấp nhận lấy laptop và linh kiện bù cho mảng điện thoại. Nokia thì... à quên, chú này tèo rồi. Microsoft thì vẫn lấy tiền bán win bù lỗ cho điện thoại
thằng Apple nó ăn 90% lợi nhuận mà ifan vẫn chưa sáng mắt ra :3
bom0110
TÍCH CỰC
9 năm
@Apple Haters 2.01 Mình cũng ghét thằng Apple lắm nhưng phải công nhận phần mềm và phần cứng của nó hòa hợp nhau, ứng dụng tối ưu, ko nhiều ứng dụng rác với lừa đảo như android, ảnh chụp con giai từ iPhone nhìn cũng trắng trẻo, xinh xẻo, hồng hào hơn từ nhiều máy hdh khác giá tương đương mà cam nhiều chấm hơn.
@bom0110 Mình dùng ip6+ và note 4. Trời tối 1 chút ip6+ chụp ko thấy gì luôn, muốn khoe bạn bè đi hát karaoke lại phải rút note 4 ra. Đọc truyện tranh với xem video trên note 4 phải nói là sướng gấp rưỡi iphone 6+, vì sao chắc bạn cũng hiểu. Note 4 lại thay đc pin máy mình ko bao h hết pin. Và mình mua note 4 chỉ 9tr đồng. Ip6+ dù mình mua đc giá siêu rẻ 13tr nhưng chênh lệch 4tr mình thấy ko đáng.
mr6789
ĐẠI BÀNG
9 năm
G4 năm nay ngon mà, nhưbg cá nhân test thử m9 và g4 thì ccam của g4 đẩy màu nịnh mắt k thật như m9. Còn lại ngon. Nắp lưng da thấy cao cấp quá
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr6789 Vãi cả m9. Ông xem ảnh trên đt chụp luôn hay trên màn hình lớn? M9 Gold ông cụ nhà này cầm, trừ khoản vỏ kim loại còn lại mọi mặt gọi G4 = bố.
bán thì kô lại ss mà tiền lời thì apple ôm hết 😁 :D
mỗi lần nhìn thấy g4 da thấy ghiền quá 😁
Nói chung đám android còn tàn tàn lâu và apple còn hưởng nhiều nếu cứ tình trạng hiện nay.
1 đám oem china phá giá và cả đám ráng làm cho giá rẻ nên cắt mọi thứ từ cấu hình đến chất lượng để giá rẻ bèo, cái này gọi là phá giá cạnh tranh, người dùng thì có lợi nhưng oem thì phải chịu khó hòa vốn đến lỗ.

2 là apple ra ít máy mà đầu tư như giờ chưa ra cpu 14nm mà apple đã đánh tiếng cần 10nm cho sang năm. Đòi hỏi cao vậy để đạt hiệu năng tốt còn đám android thì chỉ cần có vả đủ giá rẻ bất chấp hiệu năng ko hỏi sao hình ảnh ko xấu được.
zimihieu
TÍCH CỰC
9 năm
Lời 0.01 usd 1 cái đt.lg tính đi ăn mày à
người ta làm ăn công chính liêm mình,kê khai minh bạch số liệu,ai nổ như ai kia.lúc nào cũng cưa bomb sản phẩm mới bán chạy,người dùng hdh này chuyển qua hết rồi nhưng nhìn lại dc 1 time phải khai tử lun sản phẩm đó =))
@dennisnguyen0106 Bớt bệnh giùm. Tiền bạc khai khống đóng thuế cho sướng tay ah? Người ta chỉ có khai hạ để đỡ thuế chứ ko ai rảnh khai thêm cho đóng thuế đâu. Làm ơn suy nghĩ trước khi nói. Ko bán chạy thì làm sao có lãi? Bán ế kêu minh bạch, giờ giả sứ lg nói bán chạy thì bạn nói sao?.
NH Thịnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ragefighter thì bạn ấy sẽ nói là LG cưa bomb chứ sao; thế mà bác cũng hỏi.
@NH Thịnh Chắc ko đâu, anh ấy nói đt lg tốt chân chính nên bán nhiều.
@ragefighter hình như làm biếng đến nổi ko google dc hãng nào bị vạch trần khai láo để pr năm ngoái nhỉ,và a nào quí vừa rồi khai bán chạy cái đồng hồ j ấy nhưng ko dám ghi doanh số ra mà chỉ dám bỏ chung vô mấy cái khác 😆
time_less
ĐẠI BÀNG
9 năm
Apple mà làm giao diện người dùng open, linh hoạt hơn xíu nữa, cải tiến trình gọi điện T9... đảm bảo mấy bác android sặc sụa.
Nói thật, chưa thấy cái quản lý contact + call nào tù túng & khó chịu như IP cả.
Cái Apple store tốc độ rùa bò, down đc 1 cái thì thằng android xong 3 cái.
Bảo mật lắm thì cũng rắc rối, mất thời gian thao tác.
Camera ban ngày ngon, nhưng chụp đêm chắc còn thua Sony 2012 - 2013

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019