Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

LG xác nhận camera của G Pro 2 sẽ có hệ thống chống rung quang học được cải tiến, quay phim 4K

Duy Luân
4/2/2014 10:4Phản hồi: 110
LG xác nhận camera của G Pro 2 sẽ có hệ thống chống rung quang học được cải tiến, quay phim 4K
Ảnh minh họa: cụm camera của G2

LG vừa cho biết trên blog chính thức của mình rằng chiếc G Pro 2 sắp ra mắt tại triển lãm MWC 2014 sẽ sử dụng hệ thống chống rung quang học (Optical Image Stabilization - OIS) được cải tiến so với chiếc G2. Với tên gọi "Electro Image System", phần mềm của hệ thống ổn định hình ảnh này đã được làm mới, hứa hẹn mang lại hình ảnh rõ ràng hơn khi chụp trong điều kiện thiếu sáng. Ngoài ra, camera 13 megapixel của G Pro 2 còn có thể chụp liên tục tối đa 20 tấm ảnh, quay video Slow Motion ở tốc độ chậm 25% so với thực tế, cùng với đó là chế độ quay phim 4K Ultra HD (3840 x 2160). Hiện nay chỉ mới có chiếc Acer Liquid S2 là smartphone đầu tiên trên thế giới quay được video 4K.

LG cho biết thêm rằng giao diện của phần mềm chụp ảnh sẽ được làm mới, camera trước 2,1 megapixel cũng được cải thiện chất lượng. Trước đây thông qua hình ảnh rò rỉ, chúng ta biết được rằng G Pro 2 có cụm phím điều khiển âm lượng lẫn phím nguồn nằm ở mặt sau và được đặt ngay bên dưới cụm camera, tương tự như G2. Tinh tế sẽ có mặt ở MWC để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về chiếc điện thoại này.

Bạn có thể xem thêm các bài viết và video mới nhất về Mobile World Congress 2014 tại MWC 2014.

Nguồn: LG
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dù k phải là vua android về doanh số, nhưng LG đang trở thành vua của chất lượng và giá cả hợp lí. cái ngày LG đá đít SS về chất lượng đã qua, chờ ngày tống cổ Sam về thị phần thôi.
@cuongfanandroid SS chưa bh có cửa bạn à. Nó chỉ đc cái copy giỏi, nói xấu đối thử tốt, thêm đống chức năng làm hoa mắt ng dùng và để doạ các hãng thôi chứ riêng cửa chất lượng chưa bh bằng. Thêm chiến dịch PR chính mình, quảng cáo khắp mọi nơi nên nó lớn thế thôi. Bạn nhìn xem mọi thiết kế từ khi bị cáo sao chép ip mà xem. Có thay đổi là mấy, có thay đổi cũg chỉ là thay đổi kiểu năm nay bản cao cấp nó to, ta chơi bản thu nhỏ cho nó nhỏ lại là thay đổi rồi
tonion
TÍCH CỰC
10 năm
@dorewan199x Úi xời, thế mà những thằng sản xuất điện thoại khác (trừ Apple) chỉ mong được bằng 1 góc của SS mà cũng chả được đó =)) Ở đó mà không có cửa. Anti thì cũng nên nhìn thẳng vào thực tế đi 😆
@cuongfanandroid
em phải quote để like cho bác 😁
nói chí phải , quá chuẩn ;)

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tonion Thì tất nhiên. Đi sao chép đối thủ nên chả vậy. Côg nhận máy ss tốt thật. Để túi quần bò s4 vs 4s vỡ màn hình con s4 =)) dùng chưa đc 2 tháng lại hỏng chân sạc. Con one chả sao. Hơ hơ.
mr.heosua
TÍCH CỰC
10 năm
@cuongfanandroid Khi nào nó update nhanh như samsung thì mình sẽ lại tiếp tục ghét nhất lg khoản support. G pro khủng thế mà vẫn 4.1.2 s3 lên 4.3 g vẫn 4.1

Sent from my LG-F180 using Tinhte.vn mobile app
Thế thì quá tuyệt vời yêu LG rùi đó😃
Đang sài em G2, ủng hộ LG.
ho_tu_kiet
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG ngày càng thơm
Good, mai mốt có nhiều phim hay, độ nét cao và tự quay. 😁
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
mới bán gpro 4850k xong các bác ạ...bán xong tiếc quá,tại hơi kẹt tiền http://www.chovinh.com/threads/683910/
babyboy89x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@zimihieu sao bác bán giá thơm vậy, tiếc quá ah😃
hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
@zimihieu hix, giá tốt thiệt, e cũng đang máu g pro
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
@hidronak chán bán rẻ thôi,bán ở quê nên giá nó khác
zimihieu
TÍCH CỰC
10 năm
@babyboy89x bán tại quê bác ạ,rao 52 mà có thằng cha sms ' máy xách tay,ko phải hãng,mình trả bạn 4 triệu '..tui điên máu gọi lại chưởi 1 trận

sau cùng thì bay thank thản 4850.lúc trước tui mua cũng 52,đợt 15 tết http://www.chovinh.com/threads/683910/
LG thì gớm rồi.😁 thích cảm ứng LG
nếu dc lựa chọn, đối vs mình thì LG G2 và Note pro 12.2 sẽ là cập đôi hoàn hảo. tiếc là tiền nào của nấy, chắc chờ năm sau mới vớt nổi note pro. haiz..... £650 = 1.5 lần giá ipad air.....thôi chờ 1 năm cưới Chung Vô Diệm hơn là rước liền Tây Thy =]]
Vãi
LG ngày càng tốt. Ngày xưa dị ứng lg
Oh quay 4k .
Rồi ois
Làm mịn da
Chụp đêm đẩy iso ngất ngưởng, kh điều khiển đc tốc .
Cảm biến thì 1/3inch
Tóm lại quá trời tính nănh hay trên cái sensor bé xíu 😆)
@breakdarulez đây là người sâu sắc đây nè.
@breakdarulez bạn mong gì quá ở cái Cam chưa bao giờ là điều mà người dùng LG chờ đợi ? Kể cả cam ko phải khủng nhất, nhưng mình dám khẳng định G2 là chiếc smartphone Android đáng dùng nhất 2013 !
thêm một công nghệ mới được update trên điện thoại
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
10 năm
LG đang đang có vị trí trong lòng người dùng !

Sent from my iPad using Tinhte.vn
chatnever
TÍCH CỰC
10 năm
@hoaiqua Chuẩn đấy bác ơi, LG giá cả hợp lí, chất lượng chẳng thua kém gì ai, ít scandal, hỗ trợ phần mềm không nhanh như SS được, nhưng gần đây thấy cũng khá tích cực update cho các con cưng G, G Pro, G2.

Nếu không phải vì đang khá hài lòng với Sky A860 thì chắc em đã đổi sang GPro rồi 😁
Tomism
ĐẠI BÀNG
10 năm
Càng nhìn càng thấy G2 đẹp 😕
thinguyen96
ĐẠI BÀNG
10 năm
chắc muốn đọ cam với anh nô
Ta tính ra 1s cần bao nhiêu dung lượng nhá
4k = 3840 x 2160 x 30fps sau đó chia cho 8 (đổi ra byte) rồi chia 1024^2 (byte ra megabyte)...
Vậy 1 giây cần ...29MB, lolz, nghe thôi đã thấy ... nhục rồi (bộ nhớ trong 16GB còn dư...10GB)
@Anaksulnamun bạn tính đúng đó nhưng trước khi lưu trữ nó qua bộ nén rồi nó ko còn bao nhiêu đâu. Ví dụ như ảnh chưa nén của 1020 là 35 MB nhưng nén lại còn 5MB
@Duy Luân Note 3 N9005 có 4k rồi mà
@huanbg9x Chỉ có bản xài chip Snapdragon 800 mới có 4K
@Cao Nhất Duy Thì N9005 chính là Snapdragon còn gì nữa 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn mobile app
@likethesun18 Vậy à. Thế mà em không biết. Cảm ơn anh nhá ! ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019