Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lịch Việt cho BlackBerry v1.4.0 với nhiều cải tiến và tính năng mới

codeblock
6/5/2010 9:22Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

8320 sử dụng OS 4.5.
Mọi thứ đều xài tốt, dù tốc độ xử lý hơi bị chậm 1 xíu. Ngoài ra còn có các lỗi sau

Mong bác kiểm tra xem sao
thank
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm
@thaodhkt

Phần tinh chỉnh, cài mới giao diện hiện thời chưa sử dụng được.

Phần chọn hình nền mình kiểm tra vẫn sử dụng bình thường, bạn coi lại hình của bạn xem, có thể hình bị lỗi, ko đọc được.
Hình nền khi được chọn thì 1 lúc sau mới cập nhật.
Hồi chiều mình cài qua OTA, để tối về thử cài qua BDM xem sao
Thank bác
Em thấy nhiều lịch sẽ tự động hiển thị ghi chú phía dưới khi đưa con trỏ tới ngày có ghi chú đó rất hay. Bác nên làm theo đi. em thấy như vậy khi đọc ghi chú rất tiện lợi.
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tớ dùng Storm 2 / OS 5.0 nhưng down bản 1.4 cho OS 5.0 về thì AppLoader không cài được, báo Incompatible with your device. Bật Simulator lên cài thử thì ok, hiện icon nhưng chạy chương trình được vài giây thì nó chuyển sang độ phân giải khác dài ngoẵng, mất hết ratio. Bác codeblock xem lại hộ nhé 😃
pilkh5
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác nhiều lắm. Ủng hộ nhệt tình trí tuệ Việt. Mong rằng bác sẽ cố gắng thật nhiều để cộng đổng BB Việt có một phần mềm để đời. hi
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nên remove phiên bản trước trước khi cài bản mới, bạn nên xài BDM phiên bản 5.0 trở lên. Nếu ko được bạn thử cài thông qua file jad xem sao.

---------- Post added at 04:00 PM ---------- Previous post was at 03:59 PM ----------

Mình cũng tính làm tính năng đó, nhưng nhiều máy có màn hình nhỏ sẽ không hiển thị đầy đủ dc, chỉ mỗi storm là khả thi nhất thôi
Khi Xem theo tháng, những ngày có lịch hẹn gì đó thì Zoom lên để có thể đọc được như thằng XCalendar này cũng hay đấy. Codeblock bổ sung thêm nhé.
Vài phần mềm free dùng chơi: PhotoDialer & XCalendar
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác, sẽ xem xét tính năng này :d
Thaok47
TÍCH CỰC
14 năm
Vừa cài bản mới xong đang tét thử . Thanks bác nhé!
chậm hơn so với bản cũ bác ạ.vào một lúc vẫn hiện ra hình trống đồng rồi một lúc sau mới hiện ra ảnh mình đặt lại.phần chọn màu nền cho chữ vẫn chưa được đúng không bác.phần lịch âm nữa cũng vẫn chưa hoàn thiện đúng không ạ?
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phần lịch âm sẽ có trong bản cập nhật tới :d
Một phần mềm lịch việt không thể tốt hơn giành cho dòng máy storm! Cảm ơn bác chủ nhiều nhé!

Chúc bác chủ luôn mạnh khỏe để cống hiến hơn nữa cho ace
Đẹp thật đoá, duyệt 10 điểm cho bác chủ, lại có thêm một phần mềm hữu ích nữa cho bb rồi mà quan trọng là made in Đại Việt nữa chứ! hihihii download về cài thôi
cải thiện được tốc độ nạp và khởi động là quá ngon rồi
thế này đỡ phải cài cái vansulanh 😁
ủng hộ tác giả hết mình
hoan hô....! rất tuyệt! phức tạp cho dt quá hehe
E dùng Bold 9000 4.6 cài Lịch Việt bị lỗi về bộ nhớ

Một phần mềm khá hay tuy nhiên E dùng Bold 9000 4.6 cài Lịch Việt khi chạy bị lỗi Uncaught exception: java.lang.OutOfMemorryErro. (Như hình đính kèm).

Bộ nhớ vẫn còn trống nhiều kiểm tra qua Memory Booster 3.3.0 Free memory 45%.
E gỡ bỏ một số phần mềm nặng đi. Nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Mong các Pro giúp đỡ
OutOfmemory Bold 9000 4.6.jpg
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thằng Memory Booster báo thường không đúng đâu, lỗi này có thể bạn đang chạy nhiều chương trình quá, hoặc bạn chọn hình nền quá lớn.
Bold đã có ROM 5.0 rồi, sao bạn không thử up ROM lên 5.0 xem sao 😁.
Trong quá trình sử dụng lịch việt có 3 vấn đề, nếu có thể tác giả xem xét giúp nhé. AE dùng dòng máy storm!
- Khi vào lịch, đôi khi ngay tại màn hình chính của lịch, thay vì hiển thị full thì màn hình có 2 vệt màu đen 2 bên làm cho lịch bị kéo dài ra, xoay xoay máy một lúc thì okay.

- Khi đặt hình nền cho máy, sau khi tinh chỉnh xong, sẽ ra hình nền, vì một lý do nào đó xoay ngang màn hình hay rung lắc, thì sẽ trở về màn hình mặc định của pm

- Khi xem giờ hoàng đạo, nếu thông tin dài quá, vuốt xuống dưới để xem tiếp thì màn hình có xu thế là refresh và load lại lần nữa giờ hoàng đạo, việc xem không được dễ chịu :D

rất mong tác giả giúp đỡ!

Cảm ơn tác giả rất nhiều!
codeblock
ĐẠI BÀNG
14 năm

Cảm ơn phản hồi của bạn.

Các lỗi bạn thông báo có thể do tính năng tự xoay màn hình của Storm.
Lỗi phần xem Hoàng đạo có thể do bạn vuốt chuyển ngày khác hoặc do Storm bị xoay nên màn hình bị vẽ lại.

Mình sẽ xem xét lỗi này và sửa trong các bản sau :D
Cám ơn CodeBlock thực sự thì mình chưa Up rom lần nào. Căn bản là công việc bận mải quá, chưa có thời gian cho e nó. Sáng nay chạy thử thì không bị lỗi này nữa. Ảnh nền chỉ dùng thử ảnh chụp của Bold 9000 dung lượng cũng nhỏ. Để hôm nào rỗi up lên 5.0 và sẽ báo kết quả lại sau. Thanks
cuongo2
TÍCH CỰC
14 năm
Phần mềm rất hay, cảm ơn bác chủ. Chạy trên B9000 hơi trễ tí thôi.
vooz
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai xài storm 9500 OS 5.0.0.608 bị màn hình vầy ko?
antichrixt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hầu hết những ai dùng Storm 1/Storm 2 đều bị lỗi này. Có người xoay ngang xoay dọc một lúc thì nó về lại được bình thường, còn Storm 2 .669/517 của tớ thì chịu chết, xoay vài cái hoặc bấm bấm một lúc là nó đơ luôn. Đành quay lại bản 1.0.6 và đợi version kế tiếp xem sao vậy 😃
Red Devilic
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ver 1.4 trên BB 8700

Bác chủ topic xem lại trường hợp của em

cài bản 1.4 trên 8700. Sau khi cài đặt xong, không thấy xuất hiện biểu tượng. Vào phần Application thì vẫn có LichViet ?

Chỉ máy của mình bị hay bản 1.4 có vấn đề với 8700 ?
Bác ơi, bác nghiên cứu làm cái push mail đê. Thị trường quá lớn mà có mỗi thằng Viettel nó làm. Mấy anh TQ thì lúc được lúc không, chán mớ đời. Em chẳng thấy công ty nào ở VN nghiên cứu cái đó. Thu phí 100k cũng đầy người đăng ký. Hic
phần mềm khá hay... đã bấm thanks.. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019