Limera1n, Greenpois0n Jailbreak OS 4.1 cho iPhone, iTouch & 3.2 iPad

homlee
9/10/2010 21:17Phản hồi: 606
606 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cjafer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Jailbreak xong làm sao để xóa limera1n nhỉ ?
Bạn vào lại Limera1n nó có phần uninstall limera1n đó. Bạn chọn cái đó là xong mà.
click vô limra1n trên iphone, phía dưới option install cydia có option uninstall limera1n đó
cjafer
ĐẠI BÀNG
14 năm
ko được đâu bạn ah/
nblong21
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình tới bước tool limebrain hiện chữ DONE mờ,chờ hòai kg hiện lên DONE chữ đen để tắt [MENTION=576517]apple_uk[/MENTION] có giống mình không ?
sorry all,mình làm dc rùi.bravo
Trên máy tính nó báo Done, còn trên iphone khi đó nó có hình icon của Limera1n đó bạn. Sau đó iphone nó tự tắt đen màn hình, bạn chỉ cần ấn vô nút power cho nó khởi động lại iphone là ok.
Cho e hỏi là Ipod 2G model MC có sử dụng được ko ạ?
Limera1n RC1 này có Hacktivate iPhone Lock các bạn, tức là active luôn iphone Lock không ?
[MENTION=513091]homlee[/MENTION]: Cần phải có bác nào máy Lock và muốn restore lại máy đây 😁 Mình thì ngại khoản này lắm vì máy cài nhiều phần mềm và nhạc rồi :D
soulme
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã cài chạy xong giờ bấm vô Cydia thì nó hỏi "Who r u ? " Thì mình phải chọn là gì đây ?
Thì bạn trả lời câu hỏi của nó là chọn cái nào mà bạn-thấy-là-bạn đó 😁
Mình chọn cái đầu tiên thôi ;)
Bạn vào đây làm tiếp sau khi có Cydia nhé:
iP4-3GS-3G cài CYDIA hiệu quả với iOS4 cho NEWBIES (Update 10-10-2010)
ducfashion
ĐẠI BÀNG
14 năm
AE giúp em với. máy của em la Iphone Os 4.0.2 lock, em chay limera1 bi dính Cáp + đĩa ( khởi động lại vẫn bị như thế) anh em giúp mình với.
dinh cap iphone 4, 4.1 hic hic
soulme
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sau khi chọn nó rồi nó vô trang Home của Cydia lúc này mình cần phải làm gì hả bạn? Làn đầu mình làm nên mong bạn chỉ giúp với . Mình cài trên Ipod touch gen 4
Đầu tiên bạn cứ update những thứ nó thông báo.
Sau đó bạn phải hiểu là bạn đang muốn làm gì với cái Cydia đó chứ (Ví dụ: bạn muốn unlock hay muốn cài phần mềm đã được bẻ khoá...) như thế mình và mọi người mới biết để giúp bạn 😃
[MENTION=754]all[/MENTION]: Hiện tại chưa xóa được Limera1n đâu.
Chích 1 phát thử nhe ;)
soulme
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình dùng Ipod touch gen 4 nó vào thằng trang home cydia mà không thấy thông báo update gì cả bạn ạ ....
ducfashion
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn Apple_uk gip minh với . Iphone 4 lock Fw 4.0.2 khi chay linera1n bi dinh cap + dia ( khởi động vẫn bị thế) giúp em với
Máy bạn đã lưu SHSH cho 4.0.2 chưa vậy bạn? Bạn thử down TinyUmbrella về rồi click vô Kick Out of Recovery mode xem có được không nhé.
Nếu máy bạn mà chưa lưu SHSH 4.0.2 thì...nhiều lúc sẽ mệt đấy 😔
iphone 4 word.Dính cáp và đĩa úi,cứu e với
ducfashion
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bac apple _uk ơi Con Iphone Của em đã lưu SHSH 4.0.2 rồi .
iphone 4 word.Dính cáp và đĩa úi,đang restore lại
Mình làm một phát được ngay, không thấy bị dính đĩa hay cap gì cả 😔
Bạn nào dính cap hay đĩa thì thử chạy TinyUmbrella và chọn Kick Out of Recovery xem thế nào trước khi restore lại máy nhé.
Mình ngại nhất khoản này vì không may phải restore mất thời gian cài lại máy :(
Dính cáp và đĩa.Restore lại và làm lại vẩn dính cáp nửa bác ơi
dathuynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai biết ultrasn0w có chạy và unlock được cho 4.0.2 ko?
Bạn thử phát biết liền mà 😁
Thực ra thì chắc chắn được thôi bạn à 😃
dathuynh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu có thì thử rồi ... Con iphone 4 4.1 mới đau ...
[MENTION=34894]dathuynh[/MENTION]: Máy của bạn mới quá mà. Máy mình mua từ 24/6 nên nó sử dụng để unlock cho 4.1 được. Bạn thử chờ vài bữa nữa xem có tool unlock mới không vậy. Tạm thời jailbreak rồi chơi game và cài phần mềm, nghe nhạc tạm vậy
Mình dùng IP4 4.1 BB 01.59.00 nhưng khi JB xong thì bị ăn cáp.Mình dùng TinyUmbrella và chọn Kick Out of Recovery thì thoát đc ra nhưng không thấy Limera1n đâu cả, rebot lại cũng không thấy. Restore lại và jb lại thì lại bị dính cáp như lần đầu. Mình dùng Win 7, có bro nào biết cách giải quyết vấn đề này k vậy?
Mình cũng y như bác vậy
Bác làm theo bác tan711 nói đi là đc đấy.Mình JB ok rồi.Cảm ơn bác tan711 1 lần nữa
Đã test với em 3gs old boot 4.1 chạy tốt. Mấy bạn bị dính cáp dĩa thực ra là do limera1n, bạn phải bấm home + power khởi động lại, sau đó bỏ power tiếp tục bấm home đợi đến khi limera1n báo done thì mới bỏ phím home.

Em đang chờ tool unlock nữa :sleep:.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019