Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Litek đã bảo hành Playbook của bạn ra sao.

anhemdn
10/3/2012 8:43Phản hồi: 50
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thế nếu mua laptop tại đây thì sao?
Tình hình em Playbook của mình như sau:
- Đầu tháng 3 nhận hàng ở 19 Lê Duẩn 1 em PB mới cứng cựa nguyên si.
- Cuối tuần trước máy đột nhiên có 1 sọc ngang màn hình, máy có bao da + không xước xát, dơi vỡ gì nên tấp tểnh đi bảo hành: đến nơi kỹ thuật nhìn ngay cái tem bảo hành của litek phán, anh không được bảo hành vì đã bị rách tem, tem litek dán ở khe tiếp giáp màn hình và nắp sau, biên bản ghi trong giấy là tạm nhận bảo hành, sáng nay có người litek gọi điện báo đến lấy máy gì rách tem không bảo hành. Mình hỏi người gọi điện là litek lừa đảo à, điện thoại + máy tính bảng dán tem như vậy thì 100% khách hàng bị từ chối bảo hành vì tem rách à, mua về cất trong tủ cho khỏi rách tem à:
Kết lận litek 19 lê duẩn làm ăn lừa đảo, coi như 5.6M con máy PB là trải nghiệm để minh chứng litek là cửa hàng hậu mãi lừa, ai có ý định mua hàng ở litek 19 lê duẩn thì xác định sẽ bị cò quay vụ bảo hành, nếu liều mạng mua thì xác định luôn.

Ai đi qua up phát để cả nhà cùng lưu ý, vì ý nghĩa của đồng tiền.
@hoadaorung24 Oh vậy hả bác, mịa vậy thì 99% ae mua máy của nó sau 3 ngày là hết bảo hành rồi còn gì nữa, nó dán cái tem vào chỗ mép màn vậy thì chỉ cần bóc cái miếng nilon bảo vệ màn ra là nó bong. Hic vậy là mình mất BH sau đúng 1h mua máy, khốn nạn quá
@hoadaorung24 Mình ở đà nẵng,Nghe nói liteck làm ăn cũng chụp hót lắm
Nghe vậy bỏ chạy mất dép....
Cái tem nilon ấy nó dán vào khe giữa ấy thì chẳng cần bóc gì cả bạn ơi, chỉ cần bạn sắm 1 cái bao da về trong quá trình cho vào bao thì 2 mảnh trước và sau ép chặt lại 1 chút, khi bạn kéo máy ra khỏi bao da là 2 vỏ nhả ra 1 chút, cái tem chỉ chờ thế là vỡ thôi, bọn litek nó bán hàng playbook mà không bảo hành theo seri, mình hỏi thế số seri các ông để làm gì, các ông cố tình dán tem để lừa bảo hành à, nó giải thích quanh co.

Anh em nào có ý định qua litek lừa thì cân nhắc nhé !!!
Anh em qua thì up phát để mọi người cùng biết và tránh.
Đang tính lấy một e mà tình hình thế này có vẻ căng....Mình ở SG có bác nào biết nơi uy tín và giá mềm không giới thiệu mình với!
@otochongnguoc82 Mình bị dính vụ tem bảo hành ở Litek khâm thiên - HN thôi, bạn ở Sài Gòn có thể khác 😁
Em thề không bao giờ dính dáng đến máy móc (tất tật) của litek khâm thiên- Có cho không cũng không thèm.
@tun chym sun Chuẩn, cái này mình mới rút ra được sau bài học với lệ phí 5.6M
Siêu lừa với hình thức tem bảo hành
litel lom.jpg
@hoadaorung24 Bữa nào rủ nhau lên đập cho nó một trận cho bỏ thói lừa đảo
Dunghjt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up cho ae biết.
Hix đang định muc 01 con BB thế này thì nản quá nhiều lỗi quá. Thôi để dành tiên chơi 01 em Kindle HD thôi
Up cho mọi người biết. chạy....
Hix vụ tem rách này cũng bị ở Mediamart, có khác là mất thêm chút ít fee để bảo hành vẫn ngon lành thời gian bảo hành hơi lâu tí. Chút nữa mình cũng sài hàng Litek may mà ko chơi.
tuvn254
TÍCH CỰC
11 năm
Ôi, litek. Cái tên đã quá quen thuộc trong phân khúc hàng Ref. 2 đứa bạn mình, một đứa mua con HP, và 1 đứa Sony, sau vài tháng sử dụng đều bị chết màn hình.....
Tớ bh cái playbook bij rách tem có sao đâu. Tớ thấy họ cũng nhiệt tình mà. Nhưng có vẻ như máy lỗi hơi nhiều
joby
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình tụi nó dán con tem giấy, mới có mấy tháng gần đứt làm đôi. Mang lên kêu tụi nó dán lại, tụi nó không chịu dán. Giờ mang cất vô tủ để khi nào hết bảo hành lấy ra dùng tiếp, lúc đó có bị hư thì đở tức hơn. Litek làm ăn kiểu này nên giờ thấy vắng như chùa Bà Đanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019