Livebox - Lựa Chọn Hợp Lý Cho Các Bác Đang Cần Tư Vấn Mua Android Box

thangio1
11/9/2014 14:45Phản hồi: 50
Đảo qua box thấy nhiều bác hỏi tư vấn mua android box quá, nên em mạnh dạn làm 1 bài chia sẻ ý kiến cá nhân và cũng là tư vấn cho các bác về cái livebox2 e đang dùng.

Đánh giá sơ lược là chạy mượt, hỗ trợ nhiều ứng dụng hot như xem phim hd, karaok, chơi game, … đặc biệt thu sóng rất tốt, quá ngon cho mùa bóng bánh này.

Một điểm nữa mà e và bạn bè dùng livebox rất thích là nó được bảo hành chính hãng bởi cmc, con này gốc từ hàn xẻng về nên chất lượng khá yên tâm, em dùng 3 tháng rồi ko có vấn đề gì.

Các bác có nhu cầu thử coi nhé.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguồn gốc hàn xẻng? chuẩn không bác?
@Push Me Pull You Hàng Tàu Khựa được mấy bác Việt Nam dán cho cái mác Hàn Xẻng nhé bác, đánh lừa dân Việt Nam thôi, haiz
@Push Me Pull You toàn hàng của TQ thôi.
@Push Me Pull You Cái này thì chuẩn đó bác bên hàn người ta dùng nhiều! 😁 mấy bác bên softvn chắc cũng chẳng uy tín bằng anh em voz với vnzoom đâu. em bán android box mà có gì bác inbox em
@Push Me Pull You hàng của hàn hay của nhật hay bất kỳ nước nào bọn tàu đều chẳng làm giả đc. cái này là hàng chính hãng bên hàn quốc . nếu các bác là người có hiểu biết , biết đến các đai lý chính thức của hàng thì sẽ mua đc hàng đảm bảo nhé 😃
Dẫn chứng của 1 bác đã mua Livebox đây:http://softvnn.com/forum/threads/598000-can-nhac-voi-con-livebox-hang-tau-nha-cac-bac
Thực tế thì còn rất nhiều nữa 😁
@lockdead
thì em cũng chỉ là người dùng 😆 cái topic này không khéo cũng là chym mồi vào dìm livebox thôi
http://vozforums.com/showthread.php?p=70204392#post70204392
Còn bên này người ta lại nói đúng là hàng hàn và rất nhiều người dùng bác ở Softvnn kia chưa dùng mà mới chỉ nghe nói thôi! còn mấy thím ở đây dùng hết rồi đánh giá rất cao nhé
các bác mua hàng nên cẩn thận chút, livebox chính thống ở hàn quốc, còn hàng nhái của thằng tàu thì loại nào nó chả nhái
ai có nhu cầu mình tư vấn địa điểm luôn ok, ở hn nhiều chỗ bán livebox chính hãng
@thangio1 Mình đang tìm hiểu thử con Android box này. Bạn thangio1 cho vài địa chỉ đi tìm thử.
TrenTay
ĐẠI BÀNG
10 năm
em tư vấn luôn cho, bác ở hà nội hay đâu
hn lên thái hà hoặc cầu giấy, nhiều cửa hàng bán livebox uy tín lắm
vì e mới làm 1 con dùng khá ok 😆
1 đống nick Livebox clone vào tự tung hô lẫn nhau 😁 nhìn vào mấy cái nick dự bị và cách đặt tên của mấy cái nick chính cũng đủ hiểu rồi,kk.Trò này xưa quá rồi, người Việt Nam thì đừng nên đánh lừa chính người Việt Nam, hàng Tàu ko phải cái nào cũng kém chất lượng đâu mà phải đi dãn mác hàn xẻng lên làm gì 😃 Làm ăn chân chính thì chẳng cần phải sợ gì cả.

Ai muốn mua hàng khựa thương hiệu hàng xẻng thì cứ lao đầu vào thôi, sự thật thì ai cũng biết rồi.

1 điều muốn nói là Android Box hiện tàu khựa có rất nhiều loại, rất nhiều mẫu, hàng của nó cũng đủ để nó bán rồi vậy nên nó chẳng rảnh rỗi mà đi nhái lại hàng của ai cả đâu nhé, các thương hiệu mạnh nhất về Android Box hiện nay là MINIX và MYGICA đều là của tàu khựa cả đấy (MINIX của HongKong nhưng nói chung cũng qui vào đó cả :D) Còn cái gọi là hàn xẻng kia chẳng qua lấy hàng tàu khựa về rồi tự phong cho nó là hàn xẻng để đánh lừa người dùng bình thường mà thôi. Chỉ có những người trong cuộc mới hiểu, còn người tiêu dùng thì nên tỉnh táo và suy nghĩ kĩ nhé!
Thật thì ko phải là giả và giả thì sẽ ko bao giờ là thật 😁 Chẳng ai dìm ai cả đâu, chỉ muốn nói sự thật thôi, tốt nhất nên đi xem và so sánh nó với các android box khác sẽ thấy cái nào thật, cái nào giả, lúc đó khỏi phải chối cãi nhé :D
ngdan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lockdead Chuẩn, nên phân biệt cái nào giả và cái nào thật. Cái nào giả thì nên loại dần để cho thế giới này chất hơn. 😃
TrenTay
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nói chuẩn, tốt nhất trước khi mua a e nên tham khảo bạn bè coi sao
còn về các box thì cùng 1 loại nhưng gặp hàng nhái chắc chắn chất lượng xịt rồi
bác nào dùng livebox rồi? cho xin ý kiến? trông cái livebox 2 đẹp mà, không biết chất lượng sao
@Push Me Pull You em mua livebox về mục đích chính là để xem phim thôi .qua 1 thời gian sử sụng thấy rất ok .xem phim mươt chất lượng HD . còn 1 số chức năng khác e chưa có thời gian sử dụng nên cũng ko rõ
ngdan90
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoxlove92 Ok thì mấy dòng android box dưới 2tr xài cũng ok rồi bác ơi. Như dòng Mygica ATV1200 xem phim HD, iso 3D có thua thằng nào mà giá chỉ có 1tr7. Cái chính là thằng livebox này nhiều người xài rồi bảo cũng hàng xuất xứ Trung Quốc cả thôi mà ko hiểu sao cái Made In Korea ấy người bán kiếm ở đâu ra rồi bán giá trên trời. 😁
@ngdan90 Đánh vào tâm lý người Việt mình cả thôi bác ơi, người Việt ghét khựa, thích đồ nhật, đồ hàn, đồ mỹ...chỉ cần có cái mác đó là được. Vậy nên các thương gia chúng ta hô biến hàng khựa thành hàng hàn xẻng mặc dù 100% nó là của khựa hết, ko có 1 chút gì dính dáng tới hàn xẻng cả, tội nghiệp anh hàn xẻng bị dán mác lên hàng khựa mà ko hề hay biết gì :D Chỉ có người trong nghề mới hiểu thôi, còn người tiêu dùng bình thường thì bị đánh lừa bởi quảng cáo, bởi 1 đống nick clone vào tự hỏi, tự trả lời, tự PR trá hình nhưng thực chất là cùng 1 chỗ cả, trò này xưa quá rồi.

P/s: ko cố ý gây "war" nhưng em ghét nhất cái kiểu làm ăn này lắm, buôn bán thì phải cho trung thực, có chữ tín thì ngta mới nể, với lại em nói rồi, hàng tàu thì cũng có nhiều loại, androidbox của nó bán ra khắp thế giới đó, cả những nước châu âu cũng dùng nữa, 100% made in china đó, chất lượng vẫn rất tốt, chứ ko phải đó là hàng nhái, hàng giả hay hàng kém chất lượng đâu nhé. Vậy nên nếu hàng tốt thì chẳng cần phải dán mác nước khác vào để bịp người tiêu dùng đâu, treo đầu dê bán thịt chó làm gì, lừa người ta rồi sẽ có lúc bị người ta lừa lại thôi 😃
@lockdead Em thấy cái quan trọng nhất là chất lượng! qua sử dụng một số android box tivi thì thấy phải công nhận con x7 với con livebox 2 trên thị trường việt nam giờ vẫn mượt mà mà đáng đồng tiền nhất, thấy cũng nhiều bác nói là hàng nọ hàng kia nhưng phải là người dùng trải nghiệm rồi mới thấy được chất lượng của nó!
Tiền nào của đấy thôi các bác! các bác bỏ tiền ra mua hàng của myga hay livebox cùng cấu hình đó nhưng mua hàng tàu rẻ hơn 1 nửa thì lấy đâu ra chất lượng! theo em nghĩ là nên chọn hàng thương hiệu và được nhiều người dùng!
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
Các bác xem comment này để biết nhé:
"Ngoài ra, cái khốn nhất của các bác là dựng lên 1 cái website tiếng Hàn Quốc như thật để lòe người mua, các bác bảo đó là "đối tác" bên HQ của các bác hả, em táng vỡ alo đấy, tên miền orangehd.co.kr đăng ký ngày 1/9/2013, tên miền livebox.vn cũng đăng ký cùng ngày hôm đó, mịa, tập đoàn Hàn Quốc gì đó mở bên Hàn xong mở luôn bên VN cùng ngày hả. Gian dối đến mức phụt lên cả phần sản phẩm, có cả smartphone nữa chứ (ORANGEHD Z1 là cái tên đt, bác nào thích thì Google, em thử tìm cái đt trong ảnh các ông ấy quảng cáo là đt gì, hóa ra nó tên là Iocean X7, đt tàu, đc lắp cover màu da cam bán ở đây Cover Iocean X7 Youth - AndroidFiguren.de, mấy ông lợn còn photoshop thêm cái tai nghe màu da cam vào cho nó hoành tráng nữa chứ). Chắc mấy bác ở đây cũng biết vụ sữa Danlait lừa đảo, bên cái bọn đó nó cũng chơi bài tương tự như trên, cũng mở 1 cái web danlait.fr, bắn toàn tiếng Pháp lên để lừa mấy mẹ mua sữa cho con uống."
Bác nào muốn xác minh độ thật giả thì vào http://whois.gltec.com/ tra cứu thông tin domain là biết liền. 1 lũ lừa đảo đồng bào.
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
1 điểm quan trọng nhất: các bác gõ livebox Android TV box lên Google xem có được kết quả tìm kiếm nào hiển thị ngoài Việt Nam ra không??? RỒi thử thay thế bất kỳ tên nào khác (minix, Mygica...) vào chỗ "livebox" xem? toàn ra kết quả tiếng Anh nhé. Tóm lại Livebox chỉ có ở Việt Nam (do bị đồng bào mình lừa), còn các loại khác thì bán khắp thế giới mà VN chỉ là 1 thị trường nhỏ mà thôi.
http://sohoa.vnexpress.net/danh-gia/thiet-bi-nghe-nhin/danh-gia-orangehd-livebox-2-6-trieu-dong-de-co-smarttv-2844385.html

darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
@Push Me Pull You Bạn đưa cho PV tầm 2 chai thì bạn muốn bạn được sinh ra ở Sao Hỏa nó cũng viết cho bạn.
quá nhiều thông tin trái chiều nhau.những bác chưa dùng qua cũng vào phán như thánh :v . những người đã dùng qua livebox như em sẽ hiểu rõ chất lượng như thế nào. em mua livebox 2 từ lúc em nó có mặt trên thị trường cho tới nay chưa thấy 1 lỗi nào hay có dấu hiệu hỏng hóc gì . xem phim hay chạy 1 số ứng dụng khác thì mượt ok, bác nào dùng ròi thì sẽ thấy chất lượng ngay.
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
@yoshis Bạn down 1 file iso bluray cỡ 40GB hoặc nhẹ nhẹ cỡ 25GB cũng được, chạy trên livebox rồi post cho mọi người xem đi bạn.
Vấn đề xem phim hay chạy ứng dụng thì mua con Mk808b có 1tr1 cũng mượt cực kỳ bạn nhé. Quan trọng nhất là đồ TQ được VN đứng ra lại quảng cáo thành Hàn Quốc mới là vấn đề. Chẳng có thương hiệu Hàn quốc nào mà search trên mạng chỉ toàn ra ở ... Việt Nam như livebox cả.
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
Mọi người lưu ý: xem những nick comment khen Livebox đều mới đăng ký chưa quá .. 1 tuần :-o. Vậy là đủ hiểu livebox rồi.
@darkmind mình thì thấy toàn nick thành viên hơn 100 bài?
thớt lập ra topic chỉ để chai sẻ kinh nghiệm cùng nhau thôi!
Vậy bạn cho mình bằng chứng nó là hàng tàu sản xuất tại tàu để mọi người được sáng mắt có được không?
Thứ 2 là file iso 40G hoặc nhẹ cỡ 25G nhà mới bác kia chỉ là người dùng bình thường xem trên youtube và trải nghiệm một vài ứng dụng học tập cho bé! có khi đang dùng gói mạng 250k thì tỉa cái file ấy về để trải nghiệm thì chắc mất 2 - 3 ngày!
Hiện tại nhà mình ở xóm kho- thôn phú mỹ- xã mỹ đình bạn có thể kết bạn inbox mình và đến tận nhà để thưởng thức xem nó có bị giật lag ko nhé!
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
@kieunguyen2 .1 Bạn vào http://whois.gltec.com/, gõ 2 cái tên miền orangehd.co.kr và livebox.vn vào đó mà xem info nhé. Website của nhà sản xuất và website Việt nam được đăng ký cùng 1 ngày (ngày 01/09/2013)???? có hãng nào như vậy không??? hơn nữa, giới chơi Android Box đều biết Livebox lúc mới ra không phải là CMC phân phối, chỉ có mỗi website .vn, còn website .co.kr chưa có nội dung gì cả. Có công ty nào ngược đời như vậy không bạn???
2. Bạn search livebox android box lên ô tìm kiếm thì kết quả trả về như thế nào??? 100% là ở Việt Nam, không có bất kỳ người dùng nào ngoài lãnh thổ Việt Nam??? vậy là đủ hiểu rồi nhé. Chẳng có ma nào ngoài người Việt bị l.ừa.
3. Mình dùng thử đủ loại rồi nhé, kể cả livebox, phải test đủ loại mới dám nhập về bán cho khách chứ bạn. Hãng nào cũng công bố chính xác thông số, xuất xứ hết. Mỗi loại 1 giá (vd Minix từ Hồng Kong thì giá sẽ cao hơn 1 chút), chứ mình ghét cay ghét đắng cái loại l.ừa đồng bào mình bằng cái mỹ từ "xuất xứ Hàn quốc", "Hàng nội địa Hàn Quốc" .v.v... y chang mấy cái thể loại bán hàng đa cấp l.ừa người thân của mình.
4. Cấu hình Livebox, nếu bán đúng giá xuất xứ thì chỉ bằng 50-60% giá đang niêm yết.
Mọi người hãy tìm hiểu kỹ trước khi bị l.ừa nhé.
Thưa các cụ! đúng là em nick mới nhưng xin phép các cụ cho em nói nhé! từ ngày mới có cái diễn đàn này em đã hoạt độc rồi! nhưng vì một số lý do đăng ảnh sai quy định ẹm bị ban nick nhé!
Em không biết là cụ kia thần thành đến đâu giỏi đến đâu?
Em chỉ biết em là người dùng thôi! em thấy sản phẩm nào tốt thì em khen tốt cái nào xấu thì em khen xấu thôi! vào cmt bài này rồi bị đổi cho là đào lửa ư em không đụng đến bát gạo của ai?
Em thấy bác Darkmind vào cmt rất nhiệt tình và nói tôi là người bán thế nọ thế kia?

Em chỉ nói đơn giản thế này nhé! Nếu em là người bán hàng thật em có đi hô với các bác là đừng mua loại này loại này ko tốt lắm!
- Có trong trường hợp nhà em không phân phối sản phẩm này!
Nếu em lại mở mồm ra nói tôi có sản phẩm này nhưng tôi khuyên các bạn đừng mua như vậy chắc em là 1 người bệnh không?
Em thông cảm cho bác Darkmind khi bác có 1 cửa hàng cũng vì miếng cơm manh áo thôi!
xem các bác cmt gây war mà vui ghê
em dùng rồi mà mãi chả thấy hỏng để đến bắt đền nhà sản xuất 😁
dạo này các bác itvi plus làm mạnh ghê, hết tự thổi kèn cho nhau giờ lại đi chê sản phẩm cạnh tranh trên các diễn đàn từ voz đến vnzoom
hài :eek:
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
180 bài viết mà chỉ nhận được 4 thích là cũng hiểu chủ Thớt đang PR cho cái gì rồi. XIn lỗi vì tính mình rất thẳng thắn, có sao nói vậy. War để người khác khỏi bị l.ừa thì mình sẵn sàng war 😃
@darkmind không biết bác đã dùng livebox chưa mà e đọc cm vào thấy bác phán như thánh thế? toàn thấy vào chê bai hàng ko tốt các kiểu xong giới thiệu con Mk808b gì đó chạy tốt :v . ko biết mục đích của bác vào đây làm gì. dìm hàng hay quảng cáo cho mình. nếu bác là 1 người đã sử dụng qua livebox thì bác sẽ thấy đc chất lượng của nó . chủ thớt lập tot pic mong muốn những người đã dùng qua livebox cho ý kiến đánh giá chất lượng để cho a e tham khảo .với 1 người chưa dùng qua mà đã chê bai các kiểu như bác thì thật nực cười :v
nick uy tín với chả ko uy tín. nhìn cái avatar của bác là biết bác pr cho cái olahd gì gì rồi vào dìm livebox rồi. em là người dùng trung gian ko khen ko trê cái nào thấy cái kiều này cũng chướng mắt quá.

p/s: nick em đủ uy tín chưa các bác :p
darkmind
TÍCH CỰC
10 năm
@fire_stork Mình là nhà phân phối Android box bạn ạ (eoloHD là tên shop chứ không phải là tên sản phẩm), đủ loại từ eBop, smartbox VNPT, Minix, Mygica, iTV.. tất tần tật các loại box (tất nhiên trừ livebox). Không có việc dìm hàng hay gì cả, cái gì bán ra tiền có lời là mình kinh doanh, nhưng không bao giờ gian dối với khách hàng. Từ đầu đến cuối mình chẳng chê livebox gì cả, chỉ nhấn mạnh 1 điều: đừng có l.ừa đồng bào mình bằng "gắn mắc Hàn" trong khi tất tần tật từ A->Z (chủ sở hữu-phân phối là Việt Nam, nơi sản xuất là TQ) chẳng liên quan gì Hàn cả.
Nếu livebox cũng như các sản phẩm khác công bố thực xuất xứ thì chẳng có việc gì cả. Đằng này... haizzz... giả Hàn, chip thì không ghi tên (vì dòng AllWinner giá rẻ nên không dám public). Cùng cấu hình của livebox thì giá thị trường chỉ bằng 1 nửa. ai muốn bị ăn quả l.ừa thì cứ lựa chọn. Em xin hết!
@darkmind Bạn kiểu gì cũng nói được nhỉ! đầu tiên thì bảo là ko có nick mới tham gia diễn đàn --- nick toàn thanh viên thì bạn đổi lỗi là không có like không uy tín--- nick có nhiều like thì bạn bảo nhà phân phối!
Thế bây giờ mình nói ra trước mình mua cái box ở nhà bạn về mới biết toàn hàng tàu! dùng được 3 hôm thì hỏng!
Thử hỏi nói như thế có ai tin không?
Bạn cứ tự bu loa lên là hàng của ng ta là hàng tàu gắn mác hàn quốc! nói thế thì chỉ có hàng bán ở chợ thôi bạn à!
Về học thêm đi! hàng trăm người dùng! không phải ai cũng ngu để bạn nói là lừa thì tất cả tin!
Đừng vì sản phẩm của mình ko bán đc! mà đi nói xấu hết sản phẩm của người khác!
Cái kiểu của bạn chỉ khiến người tiêu dùng khinh bị cái cửa hàng của bạn thôi!
Điện thoại tàu còn còn có made in nọ made in kia! cái quần áo bạn đang mặc trên người có khi còn gắn mác LV thử hỏi đấy có chữ LV đấy thế là hàng hiệu chưa?
@darkmind hóa ra là 1 thằng bán hàng vào dìm hàng để gây sự chú ý :v. rẻ rách vừa thôi. đây là box tư vấn chứ ko phải chỗ la liếm kiếm ăn nhé.
ITVPLUS co
ĐẠI BÀNG
10 năm
@letuandong92 Vì là box tư vấn nên bác ăn nói lịch sự chút,
bác thử chứng minh xem ngta dìm hàng chỗ nào hay ng ta nói đúng ra sự thật.
Các bác có lý thì hãy chứng minh những điều ng ta nói là sai đi, hay chi biết thi nhau tung hô con Livebox tốt.
Xem qua các nick trên này thì toàn thấy vào PR cho các topic Livebox và Võ Lâm, VTC.
@ITVPLUS co mình cũng xin hỏi lại các Anh bên ITivi Plus thân mến! bạn lấy cơ sở gì để chứng minh đó là hàng tàu! nhà bạn sản xuất à?
Mình thấy các bạn trẻ này còn chơi game và tham ra rất nhiều game cũng như topic điện thoại!
Còn độ uy tín của các bạn là gì thế?
Lập ra hàng trăm cái nick kéo dài cái topic của bạn! rồi lừa đảo khách hàng giả vờ tư vấn như thật?
Kiểu như 1 anh ở trên hỏi có tốt không? 1 anh ở dưới trả lời tốt quá! phân tích các kiểu như chuyên gia điểm đi điểm lại thì được mấy nick? chán trò lại lập nick mới!
đây topic của các anh đây phải không ạ?
https://www.tinhte.vn/threads/tu-van-android-box-nhung-dieu-can-biet-truoc-khi-chon-mua-android-box-stick.2129108/page-94#post-41204016

có mấy anh em hay 1 người nhà bác nói chuyện đi nói chuyện lại mà không chán à?
Lừa đảo hiện thị rõ ở cái topic rồi! còn đi phân tích mổ xẻ đối thủ cạnh tranh! quá là chuyên nghiệp!
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019