Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ ảnh pin iPad Mini, 16 model máy xuất hiện ở một nhà bán lẻ Đức từ 250 Euro

Duy Luân
14/10/2012 15:26Phản hồi: 220
Lộ ảnh pin iPad Mini, 16 model máy xuất hiện ở một nhà bán lẻ Đức từ 250 Euro
MacRumors cho biết rằng họ vừa nhận được hai bức ảnh được cho là pin của chiếc "iPad Mini" sắp ra mắt. Viên pin này có số hiệu model A1445, điện thế 3,72V, công suất 16,7Wh và dung lượng 4490mAh. Nguồn tin cho biết viên pin này sở hữu kích thước vừa đủ để có thể đặt vào bên trong một chiếc máy tính bảng nhỏ gọn. Một số thông tin trước đây cho rằng "iPad Mini" sẽ giống với iPad 2 (được trang bị pin 25Wh) và không được trang bị màn hình Retina. Sản phẩm mà MacRumors nhận được chưa phải là loại sẵn sàng để sử dụng vì nhiều khu vực mã hiệu và logo chứng nhận vẫn còn đang để trống. Apple được kì vọng sẽ ra mắt iPad Mini vào ngày 23/10 sắp tới đây với trọng tâm quảng cáo là iBooks cùng những tính năng hướng đến việc đọc sách.

Cũng liên quan tới chiếc máy tính bảng này, trang tin MobileGeeks cho biết rằng cửa hàng bán lẻ đồ điện tử Media Markt tại Đức hiện có 16 model iPad Mini trong hệ thống sản phẩm của mình. Tài liệu nội bộ cho thấy iPad Mini sẽ có các mức dung lượng bộ nhớ trong là 8GB, 16GB, 32GB và 64GB, mỗi loại như thế có hai màu trắng, đen và tùy chọn 3G+Wifi hoặc chỉ Wifi. Đối với các mẫu chỉ có Wifi, giá của chúng là 249 Euro (322 USD) cho loại 8GB, 349 Euro (452 USD) cho chiếc 16GB, 449 Euro (581 USD) cho loại 32GB và 549 Euro (581 USD) nếu bạn muốn có mẫu 64GB. Để sở hữu kết nối 3G thì bạn phải thêm 100 Euro (129,5 USD) vào những con số nói trên. Tuy nhiên, thường thì khi bán máy ở những thị trường khác như Mỹ thì giá sẽ rẻ hơn ở Châu Âu.

Ảnh của viên pin mà MacRumors nhận được

Ảnh chụp kho cho thấy 16 model iPad Mini​

Xem thêm một số tin đồn về iPad Mini:

[Tin đồn] Apple đã đặt 10 triệu đơn vị iPad Mini, bán ra quý 4 năm nay?
[Tin đồn] Apple bắt đầu sản xuất hàng loạt iPad Mini, một số hình ảnh được cho là các bộ phận phần cứng của iPad Mini.
[Tin đồn] iPad Mini sẽ như iPod phóng to, mỏng và nhẹ hơn iPad?

220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá châu Âu bỏ euro ra thay bằng $ sẽ ra giá mỹ.
Vẫn ước mơ 1 máy 7'' retina😔
Chưa biết màn hình rộng mấy inch à?
black_w0lf
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noMacLe hình như 7.7-7.8 inch...
nhưng giá như vầy thì hơi phê... bản thấp nhất giá khoảng $250 là vừa...
@noMacLe iPad nhái
Apple bảo mật càng ngày càng tệ, mất hết vẻ thích thú khi sản phẩm mới được công bố. Chán gì đâu...
@newstar9292 Quan trọnng là khi cầm trên tay trải nghiệm nó ntn? Nó có đem lại sự thoả mãn hay không?
iphoner13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@newstar9292 Tớ vẫn thích thú 😁. Đang ngóng mua rồi nên hở tí tin ra làm mình đỡ trông mong mòn mỏi.
@newstar9292 Mình cũng thấy giống bác, mới đầu nghĩ Apple bảo mật thông tin kém thế nhưng sau hàng loạt tin rò rỉ 1 cách có hệ thống thế này thì mình nghĩ là do Apple cố tình.

Những tập đoàn đa quốc gia như Apple đủ thông minh, đủ kinh nghiệm và đủ quyền lực để ém nhẹm thông tin và rò rỉ thông tin đến mức độ nào đều theo ý muốn của mình hết.
Mong rằng có đầy đủ tính năng như trên Ipad hiện tại, chứ nghe tin đồn kg có 3G là thấy nản rồi 😔
Kenny
CAO CẤP
11 năm
@tomboyjenny123 mini có 3G lun nha bác 😁 nhìn kỹ cái hình đi
@tomboyjenny123 Bác không thấy nó có ghi cellular à...mạng 4g bên đó về đây xài 3g vẫn dc mà
@tomboyjenny123 chữ Cellular to đùng mà ko thèm đọc
Đang mong em này và e suface . Đt thì có thể Android chứ tablet thì nhất định phải là IOS hoặc WIN
7" e nghĩ là hợp lý. cầm sẽ vừa tay hơn. khi đó 1 số game sẽ phải resize ah
Zay thi loạn giá hết nhỉ, gia ipad 2 gio cung ngang ngửa rùi
@nguyen_huuvinh82 nhưng cấu hình cao hơn chứ
HY VỌNG LÚC BÁN RA GIÁ SẼ TỐT HƠN.
CÓ THÊM CHỨC NĂNG NGHE GỌI NỬA THÌ THẬT TUYỆT !
@phuocthanh234566 Apple chứ đâu phải Samsung đâu bạn....
@8800 Carbon Arte DÙNG SIM THƯỜNG VẪN LỢI HƠN BẠN À.
VỪA CÓ THỂ NGHE GỌI KHI CẦN.
DÙNG 3G GÓI CƯỚC TỐI ĐA CÓ 40 NGÀN 1 THÁNG THÔI BẠN ƠI.
Nếu bạn dùng sim 3G thì gói cước tối đa rẻ nhất từ 100 đến 120 ngàn lận.
kevin1510
TÍCH CỰC
11 năm
Hi vọng iPad Mini sẽ có màn hình Retina và e k nghĩ sẽ có iPad Mini 8gb đâu
hè hè hè, ngon, thế là có bản 8G 3G 350$, cũng hợp lý cho anh em
@thinhletien Ơ.em tưởng xũng phải hơn 400 chứ nhỉ?thêm 3g là thêm hơn 100$ mà

ola ba ba
@o0tobite0o hè hè chính xác là 370$ + tax cỡ 390$ nói 350$ cho nghe nó nhẹ nhàng hơn ý mà 😆
Đang mong ipad mini ra mắt là hốt liền Hy vọng là cấu hình cao chút và giá mềm chút 😁
Nhỏ hơn, nhẹ hơn có vẻ hợp lý. Cầm con ipad3 chơi game buổi tối thật mỏi tay
apple đã làm mất đi cái chất của nó , giá thì loạn 250>350usd thế cạnh tranh cái nổi gì khi có ipad để làm gì cho cả 2 ipad 2 ipad mini cùng chết sao , còn ứng dụng thì các nhà lập trình sẽ thế nào ??? , giữa ipad mini 7.8 inch thiếu vắng đủ thứ vs 1 cái ipad 2 hơn thua nhau có 100-150 usd bạn sẽ chọn gì ??... còn lại gì apple trong tôi ..... đã qua rồi cái thời hoàn kim....
@Duy Luân Mình dùng con Galaxy Tab 7.7 đã lâu mà không có con nào phù hợp để thay thế xứng đáng. Kích thước như vậy là rất hợp với mình. Giờ đây iPad mini chuẩn bị ra, ngày mà mình mong chờ từ rất lâu. Nhưng nếu ko có Retina thì vẫn cứ Tab 7.7 thôi.
@member_android có gì đâu bác..nếu như mức giá ở ngưỡng như trên thì khả năng cao là có retina và cấu hình sẽ xịn rồi 😆 tùy vào nhu cầu mà mua thôi..còn bác nói ipad 2 thì đến bây giờ ipad 2 cũng đến lúc khai tử như iphone 3gs rồi..với 1 mức giá khoảng 529$ cho phiên bản ipad mini 16gb có 3g,màn retina và cấu hình tốt như ipad 3 thì đảm bảo lượng người mua sẽ ko hề nhỏ
@member_android Bạn này tên member_android mà xưng "Apple trong tôi" hay quá nhỉ, lại còn "hoàn kim"... 😁

Trả lời cho thắc mắc của bạn thì iPad Mini dù màn hình 7.8 inch thì độ phân giải vẫn bằng iPad 2 nhé, do vậy tất cả các apps tương thích với iPad 2 (mà theo mình biết là gần như tất cả trên App Store) đều có thể chạy trên iPad Mini.
minhcuong
TÍCH CỰC
11 năm
@member_android Lúc iPad mini ra thi iPad 2 hết vòng đời không còn sản xuất nữa.
Vẫn luôn khập khiễng khi so sánh 1 sản phẩm mới với sản phẩm cũ trên 1 năm. Giông kiểu các bác cứ so iPod Touch gen 6 với iPhone 4 vậy.
Việc phần mềm tương thích thế nào thì Apple vẫn đang làm tốt, từ thời iPhone 4 ra đời rồi iPad gen 3 thay đổi độ phân giải, phần mềm vẫn chạy tốt đấy thôi?! Gần đây nhất là iPhone 5, cũng bắt đầu rất nhiều apps rồi. Chúng ta chỉ lo gom tiền mua về xài thôi, cần gì phải lo.
namnao
TÍCH CỰC
11 năm
Oh shit ! Tuyệt vời qá, e này cầm tay hợp lý luôn. Giá chắc chắn sẽ mềm. He he chờ mà xúc thôi, ngon ngọt !
ngon nhỉ.anh em chuẩn bị mà tới thôi.hehe
Thôi surface cho rồi. Có the new ipad rồi mà coi lại e nài chắc ức chế lắm 😁
Tommy297
TÍCH CỰC
11 năm
@baotuan Có gì đâu mà ức chế bạn ?? Nó cũng chỉ là màn hình thường thôi chứ chưa đc retina như new ipad , mà rẻ có tiề cũng nên xúc 1 e để trải nghiệm :D
@Tommy297 Có cái rì mới tr đó đâu mà trải với chả nghiệm=)). Chức năng thì y chang cái ipad. Màn hình còn cá sấu hơn ấy chớ =))
nếu đúng giá thì quá đắt. bản 16g cũng 10 củ rùi, chưa 3g. hic. gần bằng ipad 2 rồi. nếu có thêm chút chắc mua ipad 3. mini mà ko hề rẻ chút nào. đúng là ap.
hunter19000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai Công nhận giá quá chát. Gần bằng ipad 3 chứ ipad 2 gì nữa ipad 3 16g wifi giờ 11M à 😔
@prin77 đắt hơn ở vn tuần trước hàng sing 20tr hàng mĩ 21tr. bạn mình đang bán
@prin77 Vậy mà mình mua ip5 Fr có 700$ mắc hơn LL 50$
@mymymoamoa Hàng châu âu thì cứ thay $= eur, giá tốt chỉ có khu vực Hk, apple fr 16g: 679 eur ~ 877$, us 679$ chưa tax
thaiktqd
ĐẠI BÀNG
11 năm
He he, ra 1 cái là hốt liền tặng bà xã, để bà khỏi giành cái ipad3 ở nhà với mình.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
nktho
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dù sao vẫn ủng hộ apple. Thêm nhiều lựa chọn mà. ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019