Lộ ảnh Sony Xperia M4 Aqua: thiết kế giống Z3, cổng USB không dùng nắp

Trung Dt
27/2/2015 9:15Phản hồi: 84
Lộ ảnh Sony Xperia M4 Aqua: thiết kế giống Z3, cổng USB không dùng nắp
Hình ảnh của một mẫu điện thoại lạ từ Sony được dự đoán chính là phiên bản Xperia M4 Aqua sắp ra mắt tại MWC 2015. Dễ nhận thấy thiết kế OmniBalance quen thuộc từ Xperia Z3 cùng vị trí đặt camera và đèn flash cũng rất giống. Vẫn chưa rõ chiếc máy có viền kim loại hay nhựa nhưng cổng microUSB đã được làm hở không cần nắp bảo vệ, khe SIM và khe thẻ nhớ thì vẫn có. Trên thực tế thiết kế cổng microUSB không dùng nắp đậy đã có mặt trên một số model của HTC.

Ngoài ra ở bên hông máy cũng không có cổng sạc nam châm của dòng Z series. Màn hình giao diện của máy có vẻ là đang dùng Android 5.0 Lollipop với thanh chứa các nút lệnh Android phong cách mới. Máy có màu đỏ tươi thay vì có màu cam đỏ giống Xperia Z3 compact.

Với nhiều tin đồn thì Sony chỉ có thể giới thiệu 2 mẫu máy Xperia M4 Aqua và máy tính bảng Xperia Z4 Tablet tại MWC 2015. Trong khi nếu bạn muốn chờ chiếc flag-ship Xperia Z4 thì có thể tháng 6/2015 nó mới được giới thiệu.

Nguồn: xperiablog
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
Z4 Tablet cũng có rùi

dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
2 viền trên dưới dầy quá. Đã cho 3 nút điều hướng vàoctrong màn hình rùi mà ko mỏng đi chút nào. Mặt đằng sau giờ hao hao htc rùi
lavenbut
TÍCH CỰC
9 năm
@dh2l Ai nhìn thì cũng bảo viền này viền nọ, xài mới biết cái viền đấy có tác dụng gì ,mà android chứ có phải ios đâu mà ko biết làm 3 cái nút ấy ẩn đi
chitrung712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dh2l mặt sau ma giống HTC , ,mắt bác có vấn đề rồi
hainguyenpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lavenbut chuẩn bạn ah
@dh2l nhìn như thế mà bảo giống htc. đậm chất onmibalance của sony nhé
P/s: khuyên chân thành bạn nên đi khám mắt
Cái nắp đậy chỉ rắc rối thêm mà thôi! 😕
@SoGetSu Cái nắp đậy là chống nước đó.
taodai2304
TÍCH CỰC
9 năm
Tầm trung mà nhìn đẹp ghê!
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
luôn cảm thấy thiết kế của sony đẹp nhưng có vẻ chẳng dùng được
@duckpro9x Đẹp khi lên ảnh, nhưng khi sử dụng hơi khó chịu vì nó quá vuông, thành ra nó to hơn các máy khác cùng kích thước màn hình, để túi dễ bị cấn. Đó là nhược điểm của thiết kế này. Chấp nhận thôi, không có gì là hoàn hảo cả.
P/s: Nếu Sony đỡ ảo tưởng về giá, định giá sản phẩm mình thấp hơn so với flag ship hãng khác một chút, có thể lợi nhuận ít hơn chút nhưng về lâu dài vẫn có thể sống ngon chứ Sony ra đi thì thật đáng tiếc.
@_MaiVanSon_ Bên ngoài cũng đẹp mà bác, muốn đẹp thì phải vuông tí nhưng cầm cũng k khó chịu đâu, e cầm miết mà có đau tay đâu 😁 vuông thì phải gọi oppo bằng cụ. Máy sony viền cũng mỏng mà đâu tới nỗi to hơn các máy khác cùng kích thước màn hình đâu, còn phần cấn túi thì ko dễ chịu lắm nhưng tạm đc, có nhìu máy vuông hơn n~
@shojojidai4ever Hehe, đó là suy nghĩ của mình thôi. Chắc do mình dùng máy viền bo quen nên không thấy thoải mái mấy.
@shojojidai4ever Mình thấy bên ngoài không đẹp như trong hình. Mình đã cầm trên tay con z1 màu đen và con z2 trắng cảm giác con màu đen hơi xấu con màu trắng thì được 1 thời gian cũng xuống sắc trông rất rẻ tiền
@luuthanhtungtt Cái đó thì đúng 😁 Z1 Z2 thiết kế ko đẹp bằng Z 2012 vs Z3, nó to hơn mà thô hơn, nặng hơn n~. Mình tg~ bạn nói Z, tại mình đang xài, đc năm mấy r còn ngon lắm chưa bị gì :D
Mình nghĩ chỉ mà M4 thôi. M4 aqua ra sau...
Chiến thuật giống M2 mình đoán vậy... :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@16111995st hỏi thật nhé, bác có phải con cháu Vũ Trọng Phụng không vậy?:eek::eek::eek:
@4everalone2412 Không hiểu ý bác... @@
@16111995st 😁:D:D gu gồ đi bác
Xu hướng của Sony: thiết kế của flagship cũ sẽ thành xu hướng của hàng bình dân mới. Tội nghiệp cho các em Z.
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Tội nghiệp cho những anti Sony 😁
FaPPeR
TÍCH CỰC
9 năm
Lại chục củ vả vào mặt...
L E O 9 X
ĐẠI BÀNG
9 năm
@FaPPeR ai phôn cũng 2 chục củ rồi mà bán vẫn ầm ầm
@yoyo20 có cấu hìn rồi còn j lên bên sonyfan mà xem, nghe kiểu cmt này chắc chả bao giờ xài sony
@yoyo20 chắc 9.990.000đ, nhưng vậy vẫn dưới chục củ nhé
đùa tí thôi chứ hy vọng em nó ko quá hàng 8 chai, nhưng xác xuất cỡ 9 chai có thể xảy ra
còn 7 chai thì đẹp như mơ rồi
FaPPeR
TÍCH CỰC
9 năm
@L E O 9 X Con M2 Aqua cấu hình cùi bắp, được mỗi cái nhúng lẩu mà đã 8 củ, con này không xấp xỉ chục mới lạ. Sony mà, truyền thống định giá trên trời rồi.
M4 đi, dẹp cái series aqua rách việc và tập trung vào M4 vs C4 thôi, thế này là ngon rồi.
M4 aqua này chắc thay con aqua bây h, hy vọng giá 7tr cạnh tranh E7 của Sung cho cân xứng.

P/s: 😔 em là em chỉ lo cái thằng Sony Vn nó hét nó gào thôi. Chúng em muốn ủng hộ Sony lắm mà cái thằng trung gian nó ứ chịu.

E4 bên EU ~3tr2, thậm chí 2tr9. Chỉ mong bên này nó cũng mềm được như thế.
Ựa, nhìn mấy thiết bị của sony cứ vuông chằn chặn.
thảo nào lỗ là phải
Ếu ai mua
vẫn thích thiết kế ngày xưa của sony, giờ nhìn cục mịt quá, còn đâu x10, ray, acr, acr s, nhìn mỗi con 1 vẻ và rất là phong cách nhật
Nhìn đẹp ghê
Mình nghĩ sony nên bỏ quách csis chống nước đi,giảm giá thành,bán cái máy bao nhiêu tiền mà tiếc cục sạc từ chỉ cho sach usb thường thì vài tháng là mất chống nước
@chavalier Giống hệt nhau khác mỗi thêm chống nc mà đắt hơn 2tr5...
Mấy cái cổng nhựa đáng giá 2tr5 😆)
@16111995st Nếu thêm 2tr5 mà bảo hành vô nước (do rò rỉ hay cổng dùng lâu bị hở) cũng đáng, nhưng 2tr5 để thêm hệ thống chống nước mà không được bảo hành thì run lắm
@_MaiVanSon_ Vấn đề là thế bác ơi.... 😁
Nó chẳng khác gì nhau cả đc thêm mỗi cái chống nước nhưng dính nước lại không được bảo hành... :p
@_MaiVanSon_ Tùy vào mồm mép nữa,làm căng thì đc bảo hành,ai hiền thì ôm cục tức đi về
jayrock2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@16111995st Thế bạn mang máy nào không chống nước đi chế nắp nhựa đậy vào đi, đỡ tốn 2tr5 ha 😃
Nhiều điện thoại mới ra sau Tết quá. Thèm
Tại sao dòng SONY Z không làm thêm phiên bản giá rẻ của z1 z2 z3 giống nhau về cấu hình nhưng lược bớt một số tính năng như chống nước, NFC (điển hình hTC One E8) chẳng hạn. Thế chả hay à... :p
@16111995st Có mấy dòng compact rồi kìa bạn, giá cũng rẻ hơn mà chẳng thua gì bản to thậm chí như z3c pin khủng hơn cả z3, mà mấy con chạy S800 series mới nhất khi ra mắt bao h cũng trên 10 triệu
Hôm trước lộ cấu hình thấy chạy chip Snap 615 8 nhân, ram 2GB, màn HD cam sau 12 mpx, cam trước 5mpx, nếu thế thật thì quá ngon rồi, giá chỉ cần 7-7,5 triệu là quá ngon, cạnh tranh trực tiếp vs E7 luôn, mà hình như M2 Aqua ban đầu cũng khoảng 7,5 triệu, mong đừng tăng giá lên làm gì
có ai biết cấu hình tiên đoán không?
mong sao em nó chỉ 4 tới 5 củ .nhìn đẹp ghê yêu sony quá mong sao sony ko còn lỗ nữa😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019