Lộ ảnh và thông tin cấu hình của Nikon D800?

Didu
20/11/2011 3:47Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thường mình thấy chất lượng Video Nikon ko nét bằng Canon. Điê:n hình như D7000 mới ra mắt quay phim full HD ko đc đẹp
awp1323
TÍCH CỰC
12 năm
FF mà vẫn là bán chuyên hả các bác....?
SD + CF là xu hướng tốt. Các hãng đã mở hơn. Sony cũng đã chấp nhận cả MS + SD. Nikon và Canon cũng vậy.
ninhmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
nikon lúc nào cũng có thiết kế hầm hố....! nhìn thật đã con mắt
leejonghun
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cứ cầm đi hẵn phán, k có lầm đâu ^^ đẳng cấp của nó đấy
Cảm biến ảnh với độ phân giải 36 triệu điểm ảnh (7360 x 4912).....
thích nhất câu này
Tưởng mấy em SOny với 24 chấm là quá rồi, bác Nikon cho em này lên tận 36 chấm. Với số chấm này, mình nghĩ khách hàng mà Nikon muốn nhắm đến là những người làm bên quảng cáo 😁
Có chuyện gì với bác thế ạ?! Thích chơi nổi chăng?

---------- Post added at 08:57 PM ---------- Previous post was at 08:55 PM ----------

Bác nói rất hợp ý em! Có vẻ như sản phẩm này nhắm đến đối tượng chụp sản phẩm, studio...
chụp ra ảnh mà zoom lên có khi nhìn thấy vi khuẩn đấy nhỉ 😆
Mơ về em nó
em hơi gà 1 chút , xin hỏi cái này ..giữa cái canon mới ra với cái d800 này thì cái nào ngon hơn vâỵ? chắc là canon phải ko ? tại thấy nó mắc hơn thằng d800 này
Bác nói cái Canon 1Dx đó hả? Cái đó ko cùng phân khúc với thằng D800 này. Canon 1Dx phải so với D4 của Nikon (sắp ra) và D800 sẽ so kè với Canon 5D Mark III (có lẽ sắp ra).
writer_Zent
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới ra của canon là 1D-X là dòng professional còn D800 là semi-pro bác ạ, dòng pro bên nikon là D2X D2H D2XS D3 D3s D3x các dòng này đều chưa thể sánh với 1D-X nên nikonian đang mong chờ 1 cuộc cách mạng với D4 ạ😁
mmvmm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời thế đảo điên. Bây giờ nhiều pixel cũng bị kêu ca. Em xin thua các bác.
Mr_nhat
ĐẠI BÀNG
12 năm
D700 còn chưa mơ tới lại ra em D800 này rồi 😁
hàng khủng là đây T.T
Với 36mp thì mỗi tối trăng lên mang ra bắn chị Hằng thì vô đối, rõ từng cái mụn cám 😁
Mong D800 quay phim ổn hơn tí, quay phim Nikon lép về với bồ đoàn nhà Canon quá 😔
Kệch và chùi chũi ...
Ui đời em bao giờ mới mua được e này trời 😔. Nhà nghèo không đú được
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào mình mới có tiền mua mấy con này trời 😔
Độ phân giải kinh hoàng quá tới 36MP. Ai mua D800 này thì cũng phải mua luôn cái máy tính khủng để xử lí và lưu trữ hình ảnh.
Mình mơ ước nhỏ nhoi là có 1 em DSLR khoảng 10tr thôi, em này thì chỉ nhìn mà thèm thôi chứ không dám nghĩ tới việc mua, hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019