Lộ diện cấu hình chính thức của Note 5 từ evleaks?

sonlazio
2/8/2015 0:36Phản hồi: 83
Lộ diện cấu hình chính thức của Note 5 từ evleaks?
Evan Blass, chủ cũ của tài khoản Twitter evleaks vừa hé lộ thông tin có thể nói là chính xác nhất về Galaxy Note 5, theo đó chiếc điện thoại của Samsung sẽ có tên mã SM-N920, dùng chip Exynos 7420 (4 nhân 2.1GHz và 4 nhân 1.5GHz), màn hình 5.66" 2560x1440, 4GB RAM, 32GB bộ nhớ trong, camera trước 5MP, sau 16MP và đặc biệt nhất là không có khe cắm thẻ microSD.

Thông tin từ Evan khác một số tin đồn trước đó: Note 5 vẫn sẽ dùng Exynos 7420 như S6 mà không phải là 7422 như một số lời đồn gần đây. Điểm hơi đáng tiếc là khe cắm thẻ microSD đã bị loại bỏ.

Tham khảo: Twitter
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có khe thẻ nhớ là mất đi một điểm cộng để cạnh tranh r
Bản 64gb là ổn không cần khe cắm thẻ.
@bjnhduongboy Không ổn chút nào bác ơi, với người thích game, phim, nhạc thì 64gb ko thấm vào đâu
Alb
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nakimushi Mình thấy thật lạ khi có người thích xem phim trên con điện thoại màn bé tí. Người ta xem phim thì mở tv, máy tính, hoặc ít nhất là ipad, sao phải khổ sở nhìn vào cái màn đt nhỉ. Nhạc mình nghĩ chép 1000 bài 30 mb cũng chỉ tốn đến 30gb, game tầm 7-8 game hết tầm 10 gb nữa chắc hết cỡ. Còn lại để copy ảnh ọt các kiểu là đủ. Còn nếu thực sự thích xem phim trên đt thì đừng nói 64 hay 128, có 1 tb đi nữa cũng là quá ít.
@Alb quan trọng là mỗi lần đặt lại máy hay up rom thì phải backup dữ liệu, mệt thấy bà. Dòng sam nói riêng hay androi nói chung nếu k vọc vạch up rom thì khác đếu gì iphone. Dùng iphone cho khỏe à. Mình dùng 1520 đây mà k có thẻ nhớ chắc chớt quá. Cứ mỗi lần win 10 preview ra lại 1 lần đặt lại đt, thẻ thì 20/32g rồi. Nói chung k có thẻ nhớ sẽ mất khá nhiều khách hàng, đặc biệt là những ng mê vọc vạch. :eek:
@Alb Tại nhẹ và tiện lợi bạn. Mình có lap kết nối TV 40 inches, tablet nhưng vẫn xem phim trên Note.
Tablet thì cầm lâu nặng chết được, kể cả 8 inches, còn TV hay lap thì ko nằm xem thoải mái như phatablet được.
Ko có tiền mua note 3 mà note 5 sắp ra rồi!!😔:(
làm màu trước khi ra mắt
@Ngô Nghĩa Toni Ôi, Tô Ni Tô Ni Tô Ni. Vẫn lẽo đẽo theo sau tôi ngày này qua ngày khác, thớt này qua thớt khác, kiên nhẫn, trung thành...
@EmGiaKhang Ae Tinhte cũng chỉ là 1 hạ cát giữa sa mạc thôi. Kô ảnh hưởng nhiều tới doanh thu của các hãng đâu 😁
tan.hd
TÍCH CỰC
9 năm
@EmGiaKhang ai nói với chú là ế :V
@dualshock Và chốt từ cuối là KHÙNG
Không có thẻ nhớ cũng không sao. 32GB người dùng bình thường cũng thấy thoải mái rồi. Thẻ nhớ sẽ dần dần không còn xuất hiện trên smartphone nữa
Tuyệt. Chuẩn bị gom lúa tậu nốt 4 nào... 😁
dino_su
CAO CẤP
9 năm
quá khủng,quá dữ nhưng sẽ lên đời 6s cái đã 😁
Buồn cho con N4 của mình 😔 chắc chờ đến đời N6 lên đời.
Trong tất cả đt, nếu không ngại màn hình to (đối vs mình còn thấy nhỏ) thì dòng Note đem lại trải nghiệm tuyệt vời nhất.
Note 4 32Gb nhớ trong 32Gb thẻ nhớ ngoài mà còn đang Full. Thế này thì toi à ? Như con S6 chán chê mới ra bản 64Gb thì nản. S6 bán chậm 1 phần do pin yếu lại không thay được, bộ nhớ ngoài không có nhưng bộ nhớ trong đợt hàng đầu chỉ bán bản 32Gb. Lý do mình ko mua S6 chính là vì chờ mỏi mòn mới ra bản 64Gb đến lúc đó thì tâm lý mua lại nguội rồi.
Hi vọng lần này Sam rút kinh nghiệm nếu ko cắm đc thẻ SD thì làm ơn ra bản dung lượng lớn đồng thời + giá đừng quá chênh lệch ( 1 cái thẻ 32Gb giờ có chưa tới 400k thôi )
@phanthai1985 Theo bạn thì bộ nhớ điện thoại dùng để làm j ? Nếu nói là bộ nhớ trong máy tốc độ truy xuất nhanh. Ok mình để cài ứng dụng ... ảnh chụp. 32Gb trừ phần HDH còn 26 Gb quá ư là thừa thãi. Thẻ nhớ cóp phim, ca nhạc, lưu 1 số pic ...vvv vậy nó có cần tốc độ quá nhanh ko ???
Xin lỗi chứ mình dùng thẻ nhớ Sony hàng Taiwan cũng không có cái giá quá 500k/ 32Gb. Bạn lấy ở đâu ra 1tr thế, mình chả cần dùng đến loại quá đẳng cấp nên không hỏng, quay 2k 4k lưu ầm ầm là ngon rồi nhé.
@samsunggalaxy So gì buồn cười thế bạn, tốc độ thẻ nhớ không so đc với tốc độ bộ nhớ trong đâu
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@iphone368 còn tùy loại bạn à ^^
phanthai1985
ĐẠI BÀNG
9 năm
@samsunggalaxy Hay nhỉ. Bạn vẫn không hiểu vấn đề ah. Điện thoại với bộ nhớ trong 32Gb và 64Gb khó có thể làm chênh nhau 400k như thẻ nhớ được bạn ạ, chi phí nó khác. Thẻ nhớ 32Gb giá 1 tr là bình thường. Đắt hay rẻ phụ thuộc vào tốc độ đọc-ghi của thẻ nhé. Với 500k không mua được loại tốc độ nhanh nhất đâu. Mình mới mua cái thẻ sony 32g gần 1 củ.
32g xài tốt chán rồi, khỏi sd cũng đc
em bao giờ mới có tiền mua note 4 đây
cloud2106
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng note 3 ổn định rồi, chắc phải lên note 5 thôi
Mấy dòng cao cấp của Android chẳng còn cảm hứng với cấu hình lắm 😃
Cơ bản là cấu hình mấy dòng cao cấp ra trước nó cơ bản là đáp ứng đủ nhu cầu hiện tại và thời gian tới, quan trọng là tạo ra sự khác biệt. Chứ giới thiệu sản phẩm mới mà toàn giới thiệu cấu hình thì thôi giới thiệu làm gì, 2-3 tháng ra con mới
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Bl4ck_and_Black bạn cứ làm như bạn giỏi hơn cả tập đoàn nhà ngta vậy, thế theo bạn ko nâng cấp cấu hình ko quảng cáo thì quảng cáo cái gì??? Mà bạn biết là người ta nâng cấp cấu hình ko tận dụng được à, bạn dùng chưa??? Chỉ phán bừa
@macpro87 nói chuyện trẻ em vãi 😆
ngoc8908
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black Ra con mới thì cái cũ sẽ giảm giá, người dùng sớm dc lên đời, thế cũng thắc mắc :3
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Bl4ck_and_Black trẻ em nó cũng ko phát biểu thiểu năng như người lớn này ^^
Note thiếu microsd thì không phải not
@iphone368 xu thế giờ nó thế, ko sd.
@doinho Ai mở ra xu thế đó? 😁
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
7420 quá mạnh so với phần còn lại rồi nên ko cần lên 7422, chưa thấy đề cập Pin bao nhiêu, nhưng chắc cũng được, truyền thống của dòng Note là pin ngon 😁
@dqminhtt1 Ngoại trừ note 4 nghe bạn
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
con khủng long của ss !!!!!
Cái quan trọng là pin thì trả thấy đâu =.= Nói thật cái quan trọng nhất và đáng chờ nhất từ con di động mới này của samsung là nó có đúng là pin 4100 mAh như lời đồn k, chứ còn 3xxx mAh thì nghỉ luôn đi, vì có cái gì khác đâu mà chờ đợi, mà nâng cấp so với con note 4 ???

Mà chả phải riêng gì samsung đâu, dự đoán xu hướng cuối 2015 và 2016 là pin, pin và pin: Sony nó cũng rục rịch chuẩn bị ra con siêu phẩm pin 4500 đến 5xxx rồi, chờ nó hoàn thiện nốt cái giao diện với chất lượng gia công tốt lên một chút thì samsung cũng đái ra máu chứ ngồi đó mà đi đua thị phần với Apple.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019