Lộ diện hình ảnh Ascend W1 và W3, hai mẫu Windows Phone 8 sắp ra mắt của Huawei

Duy Luân
19/11/2012 10:39Phản hồi: 173
Lộ diện hình ảnh Ascend W1 và W3, hai mẫu Windows Phone 8 sắp ra mắt của Huawei

Trên Twitter hiện đang rò rỉ một số hình ảnh của chiếc điện thoại Huawei Ascend W1, mẫu điện thoại chạy Windows Phone 8 sắp được công bố của hãng sản xuất Trung Quốc. Chiếc điện thoại này thuộc phân khúc tầm trung với vi xử lí hai nhân xung nhịp 1,2GHz, màn hình 4" độ phân giải 480 x 800. Ascend W1 (cũng có thể mang tên W2) được cho là sẽ sử dụng viên pin có dung lượng tương đối cao, 2000mAh. Ngoài ra, nhà sản xuất còn trang bị cho chiếc Windows Phone 8 đầu tiên của họ máy ảnh chính 5MP và máy ảnh phụ độ phân giải VGA. Kết nối NFC cũng sẽ có mặt trên Ascend W1. Chưa có ngày ra mắt cũng như giá bán cho chiếc smartphone này. Huawei là một trong những đối tác của Microsoft khi hãng này công bố Windows Phone 8, bên cạnh các tên tuổi như HTC, Samsung, Nokia...

Cũng trong thời gian gần đây, một chiếc Windows Phone 8 khác của Huawei cũng đã bị lộ trên mạng với cái tên Ascend W3 và sẽ nhắm đến thị trường cao cấp. Máy có màn hình 4,5", vi xử lí hai nhân, máy ảnh 8MP với hai đèn flash LED và hỗ trợ kết nối 4G LTE. Thiết bị sở hữu kích thước các chiều là 132 × 67 × 10mm. Hiện cũng chưa có giá và ngày ra mắt chính thức của Ascend W2. Nhiều khả năng hãng sẽ mang hai chiếc máy Windows Phone 8 này đến triển lãm CES 2013 diễn ra vào đầu năm sau.

Hình ảnh Ascend W1/W2 và W3:

173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duchuykun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình không ưa nổi mấy cái Huawei trung quốc này. Xấu, màng hình xấu nữa 😔 Bạn mình nó sài 1 cái Huawei nhìn chẳng cảm tình 😕
@duchuykun à. thiết kế của huawei là sự trộn lẫn giữa các hãng nên thực tế nó sẽ có những nét đẹp riêng. cá nhân mình đánh giá cao thiết kế con này hơn cái cảm hững từ thiên nhiên.
@huycuong91 xin lỗi. đã là Tàu thì ko cầnnquan tâm chất lượng, next luôn. nên biết Tàu nó thâm thế nào. Cái gì nó càng mạnh, càng ngon thì càng phải cảnh giác
@TungPig thế thì bạn xem cái j ko SX ở tàu trong nhà bạn, kẻ cả đồ bạn ăn vào mồm =)) chấp nhận thực tế đi....tránh đc cái j thì tránh
@huycuong91 cái trong bài có tránh được ko ạ?
Xin nhắc lại 1 lần nữa dù nhiều người đã nhắc rồi: nên phân biệt made in china và made by china. Made in china thì có thể k tránh khỏi, made by china thì hoàn toàn tránh được
ủng hộ bạn Huawei thêm mắm muối cho WP 😁
con huawei cho window ko ngờ đẹp quá,chỉ tội thương hiệu đánh đồng với chất lượng=> China >"<,thà Hàn(Sky...) còn đỡ mang tiếng
@sleep_prince_92 Thương hiệu TQ chỉ cùi bắp ở VN thôi nhé bạn 😁 hàng cấp 1 của TQ 99% là nhái nhưng chất lượng, tính năng và độ bền luôn ngang ngửa hàng xịn :D
@sleep_prince_92 hàn quốc mà sài gì. thua xa về công nghệ trung quốc........chử đc cái là người việt hay ùa theo xài để khỏi bị nói này nọ thôi
@nono9x Dẫn chứng đi bạn.....

Gửi từ IP 20s của tui
sao tui có cảm giác nhìn rẻ tiền sao ấy
Kaolu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoaiqb Đừng có dùng từ rẻ tiền.
Nó ko tốt cho người phát ngôn ra nó đâu.
Màu sắc của nó ko đc tốt. Nhìn cứ dại dại. Giống như các màu đc ghép 1 cách gượng gạo vs nhau.
@hoaiqb cảm giác thôi sao. thực chất là nó thật sự rẻ đó bạn với cái cấu hình đóa mà thực ra thì đồ của huawei xài tốt và bền lắm, ko kém lg hay samsug, nokia đâu.
Hàng tàu
Các bác chê nó chất lượng kém thì các bác nhầm to
@nosana1996 Quá chuẩn. Nhưng mua nó thì nhầm to nửa kìa
Mặt sau làm giống HTC, trước thì nhái Nokia, nhìn tổng thể thì đúng là Khựa
Sự kết hợp giữa 920 và 8x là đây.
thấy giông giống avio sen với cái máy HTC gì quên rồi 😁
Bấn WP8 quá rồi
kutj'
ĐẠI BÀNG
11 năm
tàu vẫn là tàu ai biết đc hàng nó bỏ chất độc j vào cho dân mình xài.
Sao cứ nghe đến tên Huawei hay ZTE hay nói chung là các sản phẩm thương hiệu từ Tàu là cục ác cảm chạy rần rần trong người. tẩy chay tụi Tàu😁
Đa số điện thoại Huawei ,thiết kế đều không có bản sắc riêng !
Thường vay mượn kiểu dáng của các hảng nổi tiếng khác .

Nhưng nếu giá nó cạnh tranh và rẻ, thì củng chấp nhận được !

Mình thấy 1 số bạn rất ghét hàng trung quốc.
Thấy TINHTE trên tay,hay đánh giá gì ...thì ném đá không nương tay !

Mình nghĩ hàng TQ củng có cái tốt cái xấu ....

Các bạn nghĩ lại xem...Đất nước,người dân mình còn nghèo lắm !
đa số các vật dụng trong nhà đều là hàng TQ...

TRƯỚC KHI LÊN ÁN TẨY CHAY,HAY NÉM ĐÁ....

HÃY XEM LẠI, CON KHÔ MỰC... MÌNH ĐANG MẶC TRÊN NGƯỜI
CÓ GẮN CHỮ MADE IN CHINA KHÔNG NHÉ 😁

P/S THÊM : Mình thấy mấy bạn quocte mình nhiều quá .
Cmt trên chỉ mang tính chất vui thôi, với lại mình chỉ muốn nhắc nhở anh em kiểm tra và bảo vệ vùng 16m50 :D . Chứ không có ý gì khác nhé !

Mình đọc báo thấy,trong các cuộc cải vã hay đánh nhau, thường mấy người vào cang hay bị đòn oan lắm.... mình sợ :D

MÌNH KHÔNG LÊN ÁN, CŨNG KHÔNG CỔ VŨ....
ĐƠN GIẢN CHỈ VÌ MÌNH, TÔN TRỌNG Ý KIẾN CỦA TẤT CẢ MỌI NGƯỜI !
@phuocthanh234566 Bạn nói đúng nhưng chưa đúng.
1. Đa số dân ta còn nghèo nhưng không phải vì nghèo mà sài đồ kém chất lượng, không phải vì nghèo mà bọn Tàu cho gì mặc nấy, cho gì sài nấy.
2. Đúng là bọn Tàu cũng như ta có người tốt kẻ xấu nhưng đa phần bọn Tàu là người xấu đối với dân tộc ta. Điều này thì lịch sử và thực tế đã chứng minh.
3. Không phải chỉ riêng nước ta sợ hàng Tàu mà rất nhiều nước trên thế giới cũng rất sợ hàng của Tàu vì chất lượng kém và có nhiều hóa chất gây ung thư.
4. Đương nhiên một người thông minh thì sẽ biết cái nào tốt cái nào xấu để mà dùng nhưng không phải ai cũng thông minh.
5. Bọn Tàu bây giờ còn nhái cả đồ Việt Nam để mà bán nữa kìa bạn. Vì người dân quá bị ám ảnh về bọn Tàu rồi.
--> Hàng nước ta bây giờ rất phong phú, nhiều và chất lượng, không nhất thiết cả cái quần chip mà cũng đi dùng của bọn Tàu, có ngày teo chym và vô sinh. :D
6. Nên khuyến kích người thân dùng hàng trong nước, nên hạn chế tối đa dùng hàng Tàu.
Thà nghèo chứ nhất định không dùng hàng Tàu, không để bọn hắn hút máu của dân mình. Thà nghèo chứ nhất định không làm giàu (mua hàng Tàu là làm giàu cho bọn Tàu) cho bọn Tàu.
Làm giàu cho tụi hắn để tụi hắn chiếm đảo và đất đai của ta à!

P/S: nói tới Tàu là nghe ghét rồi.
@phuocthanh234566 bác phải xem bọn nó tuyên truyền gì về vn rồi hãy "bênh" nhé. Công nhận là nhiều người (trong đó có tôi) tẩy chay có phần thái quá nhưng nếu xét đến những gì "bọn nó" làm thì như thế còn chưa thấm vào đâu đâu
@phuocthanh234566 Nhầm lẫn đến mức tệ văn hại :eek:
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocthanh234566 VN mình dùng hàng TQ nhiều quá, giờ trở thành bãi rác của nó: hàng nhái, hàng kém chất lượng, hàng độc hại nguy hiểm do TQ sản xuất giờ được bán tràn lan. Nhà nước k kiểm soát nổi thì chúng ta phải tự mình ý thức và bảo vệ bản thân. Nếu người Việt mình k dùng hàng TQ nữa thì tự khắc nó sẽ rút lui dần khỏi thị trường VN.
garungpt
ĐẠI BÀNG
11 năm
lai tạp linh tinh ko ra thể thống gì cả có thừa tiền cũng ko thèm
nhãn hiệu Huawei cũng tốt mà, bx xài 1 cái cảm ứng cũng mượt mà, con này mà giá tốt cũng mua ^^
Chào em huawei, em có khoẻ ko
trc giống LG sau thì y chang HTC, cơ mà khá ngon 😁
Tạm được, ko xấu như con Quad X1 gì đó ~.~

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019