Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ diện hình ảnh có vẻ thật của chiếc iPhone mới

sonlazio
12/7/2012 15:53Phản hồi: 474
Lộ diện hình ảnh có vẻ thật của chiếc iPhone mới
Từ trước đến nay, hầu hết các hình ảnh bị lộ của chiếc điện thoại được coi là iPhone tiếp theo chỉ có mặt sau nhưng trang Kitguru vừa mang lại những bức ảnh đầu tiên về mặt trước cũng như các cạnh bên của máy. Theo trang web này, hình ảnh họ chụp được từ một bản mẫu thử nghiệm của Apple ở châu Á. Nếu những hình ảnh trên là thật, iPhone mới sẽ dài hơn, có diện tích màn hình lớn hơn iPhone 4S hiện tại. Ngoài ra, có vẻ như Apple đã tận dụng diện tích màn hình tốt hơn, giảm thiểu khoảng trống ở các viền. Mặt sau ở bên cạnh camera có một lỗ nhỏ giống như microphone phụ mới. Cuối cùng, chân sạc 19 pin mới cũng xuất hiện thay cho 30 pin cũ, các lỗ loa/microphone lớn hơn và jack cắm tai nghe từ đỉnh chuyển xuống đáy máy.

Các tin đồn khác về iPhone 2012 có thể xem bằng hệ thống tags của Tinhte.vn

Nguồn: Kitguru
474 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

atro027
ĐẠI BÀNG
12 năm
không biết có phải không mà sao nhìn không được đẹp.....giống đồ cổ quá.:eek:
lại lừa nhau đây mà....:oops:
@atro027 Bác nói đúng, nhìn gốm quá, chắc đang bị đánh lạc hướng đây.
@atro027 chắc nó bọc cái vỏ vào cho xấu xí bớt lúc bóc ra chắc lại lung linh luôn ấy mà
@baocongxuan Bản mẫu thử nghiệm thiết kế mà bác!
acax456
ĐẠI BÀNG
12 năm
lộ lộ suốt. Lúc nào sắp ra cũng lộ cả chục cái 😆

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@acax456 Gần đây còn lộ xxx của cb Nam Định nữa đấy bạn ạ. Cũng như Apple LỘ thì mới NỔI chứ. Còn sau đó có thể CHÌM.
@acax456 bạn này xài đt giống tôi. mà máy tôi hỏng phím back rồi. chưa đi thay đc
trông như vừa được khai quật từ lòng đất mấy trăm năm trước lên ấy nhể? Hehe
@yesterday_2101 Có lẻ vài ngàn năm trước của bộ tộc maiya

gửi từ app gỏ tiếng việt + app tinhte
cái nút home quá lỗi thời rồi, bây giờ ai còn dùng phím cứng nữa, thiết kế không có nút như playbook mới ngon, nếu có là nút cảm ứng thì lại quá thừa, nói chung không đẹp
@datalink em chưa dùng ip, nhưng như bác nói thì thế nào, cứ bấm phím home là hết đơ à, hay bấm phím home rồi ra màn hình chính, cái phần mềm đang chạy vẫn đơ. hay kill prossec, cái quan trọng là bất kể trường hợp nào cũng về màn hình chính với cái nút home đc à, vậy thì nó thật bờ rồ đấy. đến pc còn phải giữ phím nguồn 5s để tắt máy trong trường hợp nguy hiểm, không thể tắt mềm đc, cái ip và phím home thật bờ bờ rồ. treo máy là chuyện bất kì thiết bị nào cũng phải đối mặt, và reset máy là điều thỉng thoảng phải làm, nó giống như reset cho pc thôi, để lâu quá sẽ có nhiều file cỏ, file rác, đầy ram... em đang nói về thiết kế, còn cái đơ máy như bác nói thì không riêng gì playbook, mà tất cả các máy không có phím home đều cắn chym mà chết à.
datalink
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linh_son_nguyen Mình đang hỏi ở PB thì làm ntn nếu thiếu phím home. Chứ đấy ko phải câu hỏi tu từ đâu...
@datalink playbook thì chỉ cần vuốt từ dưới lên từ mép để về home thôi, khỏi cần nút. người ta thiết kế ra thì phải có cách chứ, thật là...
datalink
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linh_son_nguyen treo máy thì vuốt làm sao đc nhỉ?

Up rom up rủng, chỉ với nút power làm sao vừa turn off, vừa DFU_mode, vừa Re...cáigì_modeMìnhquênmấttiêurồi đc...
Trông ip mới to thật
@hoanganhhb ai la nguoi quan tri vien vay...cho e pit de doi kai ngay sinh@@
Nghi là không phải quá. Thiết kế xấu quá
@nktoan0317080 thiết kế khác gì con 4 4s không thế =))
Không biết mặt sau có dùng liquidmetal không nhỉ? Thích cái đó 😃
hình thức nhìn như iphone 4 chẳng có gì đặc sắc 😁 hi vọng đây chỉ là mấy bức ảnh fake thôi :D
Nếu mà đúng thì Apple ơi! Đã hết ý tưởng thiết kế và cũng đã phá tỉ lệ vàng để hoà vào dòng android rồi sao?
Thật là xấu quá đi. Đây sẽ là cuộc hạ cánh của Apple.(Đừng có chém, tớ nhìn hình tớ dự thế)
PS: Gần đây tinh tế có 1 vài phần tử comment: Ai đọc comment này mà không "like" thì xui cả ngày, xin thưa nếu comment chất lượng thì tui "like", không thì chẳng liên quan mịa gì đến cuộc sống của nhau cả. Đề nghị MOD cho ra đảo cải tạo các thành thành phần cực đoan này.
@cr9i Hâm
aauran
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyensihoa một khi đã hoàn hảo rồi thì ko cần phải thay đổi nhiều nữa . Macbook sau bao năm vẫn thiết kế đó thôi.
@nguyensihoa bạn làm ơn trích nguồn cho mình là Apple sử dụng tỉ lệ vàng trong thiết kế đi? Chém gió phải có cơ sở chứ bạn =)))> Nguồn official từ APple chứ ko phải ba thằng cha lăng nhăng nha
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyensihoa Em đồng ý với bác này, đọc mấy cái chữ ký như thế sôi máu không thể tả được, đề nhị MOD cho mấy bác đó ra đảo để trù ẻo cá mập.....
Nhìn cái loa phô kinh khủng.....
kaka102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xấu là đàng khác
denpiero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có khi nào như Sam sung cho vỏ ngoài nhìn lừa thiên hạ thôi đêm gala mới công bố 😆
Kowboy
CAO CẤP
12 năm
@denpiero Thường thì apple luôn có lớp vỏ bảo vệ cho dòng sản phẩm thử nghiệm để ko bị lộ hết thiết kế mà bác,
Thân, Chúc bác ngày mới an lành!;)
Iphone 5 sẽ chạy OS này hihihihihihihihihi

iphone giờ nhàm quá rồi, hy vọng 1 sự trở lại của apple vs iphone 5😃
DThang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chắc tự chế quá. Thôi đợi tới tháng 10 coi ra mắt lun.
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
hy vọng khi ra mắt chính thức sẽ có nhiều thay đổi hơn so với phiên bản cũ, chứ nếu vẫn kiểu dáng tương tự như vậy thì hơi thất vọng
@Snow Leonpads Tớ mới thấy bên bbvietnam.com. Thấy xong buồn thối ruột thì cái tin chết dịch về Apple cập bến. Như lửa thêm dầu bạn ạ
@Snow Leonpads cÁI concept này đẹp nè
Hồi bản mẫu mặt sau ipad 2 mới ra ai cũng chửi lên chửi xuống, xấu lên xấu xuống, cuối cùng ra xong lại tung hô nó lên.
Nói chung phải chờ máy thật mới kết luận được, bản mẫu thử mà các bạn nói chi mai mốt há miệng mắc quai ah:p
@sonlazio Bản mẫu thì đưa lên làm chi cho mọi người bình luận. Chờ bản thật ra rồi nhận xét và giới thiệu luôn thể?
@sonlazio 😁 e đồng ý với bác về chuyen nhìn hình và cầm trên tay là 2 vấn đề hoàn toàn khác nhau
@sonlazio Anh Sơn nói đúng, e còn nhớ cái thời ip4 mới ra ai cũng bảo xấu hơn 3GS nhìn k đẹp bằng, mà cuối cùng lại tung hô là quá sexy, bây giờ nam thanh nữ tú, từ giời bán hột vịt lộn đến giới bán thịt heo hay doanh nhân, từ diễn viên quần chúng đến diễn viên chính trong phim ai cũng iP4, thấy nhan nhãn ngoài đường mà chán. Đành tiễn e nó đi đợi ip mới ra làm cái tuy biết sau này vẫn phải chịu cảnh như thế nữa 😃
@sonlazio thì nó lúc đó chỉ là bản thử nghiệm mà😁
các bạn chú ý đay là mẫu thử thôi....chứ đâu phải sản phẩm hoàng chỉnh đâu....nếu viền màn hình mõng....tạo cho ta cảm giác mh to ra...như thế ngon... tôi thấy thiết như thế này cũng đẹp mà... vẫn giử nét chuẫn của ip4...mong rằng sớm ra mắt.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019