Lộ diện Lumia 825 màn hình 5,2" độ phân giải 720p và vi xử lí bốn nhân Snapdragon 400

Duy Luân
14/8/2013 15:9Phản hồi: 122
Lộ diện Lumia 825 màn hình 5,2" độ phân giải 720p và vi xử lí bốn nhân Snapdragon 400
Ảnh chỉ mang tính chất minh họa

Hồi tháng 6 vừa qua chúng ta đã được thấy một chiếc Nokia Lumia bí ẩn xuất hiện trên trang kết quả của công cụ benchmark GFXBench. Thiết bị này sử dụng vi xử lí bốn nhân và màn hình độ phân giải 720 x 1280. Giờ đây, nguồn tin của trang Dospy tiết lộ rằng đây thực chất là chiếc Lumia 825, phiên bản nâng cấp cho Lumia 820, và màn hình của nó có kích thước 5,2". Việc sử dụng SoC bốn nhân cho thấy rằng máy chạy trên Windows Phone 8 GDR3 bởi bản GDR2 hiện tại (cũng như các bản trước đây) chỉ hỗ trợ chip hai nhân mà thôi. Con chip này còn mang trong mình GPU Adreno 305 và các nhân Cortex-A7 chạy ở xung nhịp 1,2GHz nên nhiều khả năng nó thuộc series chip Snapdragon 400 MSM8X26. Tại Computex 2013, Qualcomm cũng đã nhấn mạnh rằng Snapdragon 400 sẽ có mặt trên nhiều máy Windows Phone sắp ra mắt.

Giải thích về độ phân giải không đạt mức Full-HD, chúng ta có thể dự đoán rằng 825 chỉ là sản phẩm tầm trung cận cao cấp, cũng như 820, chứ chưa cùng phân khúc như 920 hay 1020. Bên cạnh đó, Lumia 825 còn được cho là sẽ hỗ trợ chuyển truyền nội dung Miracast, tích hợp kết nối NFC, có phiên bản 2 SIM và chế độ sạc nhanh Qualcomm QuickCharge 1.0.

Nguồn: Dospy
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này to nhỉ,cầm chắc tay phải biết . 😃
Dù không phải dòng cao cấp nhưng cũng là cao cấp trong các dòng tầm trung rồi mà.
@fanyingni thế nên mod mới viết là trung cận cao cấp ấy
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nokia dạo này chăm chỉ ra mắt sản phẩm mới nhỉ.
đang định mua em androi. Nókìa mà thiết kế đẹp như thế này co khi lại chờ mất
@bachhonghung mua thì mua luôn bạn ơi, chờ ai chứ chờ Lumia thì chỉ có mất công, lại sắp có 725 rồi 1025 rồi... nữa cơ =))
@bachhonghung Chờ làm j, rước wp8 vào rồi ôm hận à?. Cứ Androi, ios hay bada chết yểu vẫn ngon hơn WP8 - HĐH ưu điểm hạn chế, nhược điểm thượng thừa.
mtri69
TÍCH CỰC
11 năm
@Hoang_S mỗi hệ điều hành đều có ưu điểm riêng bạn ạ.androi hay ios không phải là gì đó thần thánh đâu.ngay với symbian đả chết vẩn có nhiều thứ mà androi và ios không làm đươc.LUMIA là sản phẩm của 2đại gia tầm cở quốc tế hơp tác sản xuất mà bạn xem như là rac rưởi thì ôi thôi......??????
@mtri69 Mình có chém gió đâu. Đang L920 đây. WP8 so với mấy HĐH kia thì lép vế, ưu thì ít, nhược thì nhiều, tốc độ cập nhật chậm, những thao tác cơ bản, hay dùng trở lên rắc rối với WP. Thật buồn vi HĐH này sinh ra bởi "ông lớn"
@Hoang_S mình dùng qua rồi cũng thấy ngon mà
4 nhân cơ á. chắc là mượt như làn da Ngọc Trinh rồi. đang sài 925 đã quá mượt. thèm cái màn 5,2" để xem phim xxxxxxx
@Phone219 Bạn cũng thật đáng ngưỡng mộ. Tui biết người ta chưa PP chính hãng ở VN mà bạn ý có nên tui ngưỡng mộ! Nhưng bạn có cách nghĩ khác! Bạn có cách suy nghĩ rất hay! Tui thích cách nghĩ của bạn!
mtri69
TÍCH CỰC
11 năm
@kiemphisongdao 925. Một lựa chọn thông minh.chúc vui
@thegioirockviet Nhiều người VN sinh sống ở nước ngoài lắm bạn à.
sicore
ĐẠI BÀNG
11 năm
nokia mà chơi với android chắc mình cũng sẽ sắm 1 chiếc. sài android quen rồi ko muốn đổi
@sicore Của bác đây ;)
@Rumio con này của bác dành cho các bạn bảo Nô dùng adr đây 😆)
@maynebuoi thế theo bạn thì nó theo HDH nào.adr à.theo adr thì cũng khác gì SONY không.hay 1 sản phẩm đỉnh như ONE mà còn không ăn thua nữa,thử hỏi Nô lấy gì để theo được
@maynebuoi Sony với HTC chạy theo androi h cạnh tranh ko lại thằng Samsung kìa, h No mà chạy theo androi cho phá sản sớm àh
ư chờ nó rớt giá là ta sẽ quất. dự là 3 năm sau mua được em nó
Chán điện thoại rồi.mua dùng được vài bữa là lại ra con mới ngon hơn mà cùng tầm giá rồi 😔

Sent from my Nexus S using Tinhte.vn
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@canhbuomphieudu5 tâm lý chung mà bác .vs wp bác thích e nào mua ngay đi không sợ hiệu năng đâu
s.club2
TÍCH CỰC
11 năm
Quyết chơi tới cùng đây mà. 2 nhân đã vù vù rồi, 4 nhân thì không phải nghĩ về nước mỹ luôn
Godfire
ĐẠI BÀNG
11 năm
5,2", 720p, 4 nhân 400 cũng ko tầm trung cho lắm 😕
ngqnamanh
TÍCH CỰC
11 năm
@Godfire tầm trung rồi mà bạn l8xx là giá bây giờ dưới 8tr-10tr rồi vì 925 đang ở giá 11tr 😃
Ko biết con này sao! Lumia thấy có con 720 nhìn đẹp. 😃
@SoGetSu

hehe, bác chỉ được cái nói đúng đang xài em nó chữa cháy mà khi cầm ra em nào cũng khen trong khi con ip4s cầm chẳng ma nào khen. 😁
@tuanandy Chắc là iPhone 4S mất đẳng cấp rồi. :D
sao ko dung snap 800 nhi
có nhiều bác hỏi sao chưa có 4 nhân bây giờ
Việc sử dụng SoC bốn nhân cho thấy rằng máy chạy trên Windows Phone 8 GDR3 bởi bản GDR2 hiện tại (cũng như các bản trước đây) chỉ hỗ trợ chip hai nhân mà thôi
cơ mà mình nghĩ.mấy máy của Nô viền màn hình khá dày.mà trên 5" chắc là to lắm nhỉ @@
@giadong9x mình thấy viền dày cỡ đó là chuẩn rồi mỏng quá thao tác 1 tay toàn chạm thịt vào chỗ cầm khi nhắn tin mấy cái màn hiùnh viền mỏng cầm không sướng lắm
@Queen'sDragon vậy à.em chưa cầm con nào viền mỏng quá mà.cơ mà em không thích to.cứ tầm 4,5 đến 4,7" như lumia hoặc one là đẹp 😁
hunterval
TÍCH CỰC
11 năm
giá khoảng 7t xach tay thì ok nhỉ
Cái này chạy được android thì hay phải biết
Mượt thì mượt thật, nhưng mà cấu hình cao nhưng ko có game tương xứng thì cũng lại chỉ duyệt web vs xem fim ak

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@ngocduchhbg Chuẩn đấy bác....k biết nó làm cai 4 nhân làm cái j trong khi ứng dụng của nó 2 nhân đã quá thừa rồi.
@LeeVip Có visa la có game ngay có tiên mua máy thi có tiiiên mua game ma....lo j chứ....
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@ngocduchhbg wp nhiều game khủng mà bác,mc 4,fifa 13,nova 3,as7,ng nhen,ng rơi các kiểu có hết mà,nhiu ng ko pit cu keu wp ko co game khug,
SuQN1205
TÍCH CỰC
11 năm
@LeeVip mấy bác cứ nói ngược ,cấu hình mạnh cái đã thì game mới dám cập bến WP chứ , nếu yếu thì sao chạy được game nặng trên WP .
cứ to và dài là mình thích ah
msln
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bản này mà giá tầm 5M, 2 SIM là em múc.😆
Hi vọng viền màn hình sẽ mỏng, tuy 4 nhân kortex -A7 nhưng em nó sẽ mượt mà lắm rồi, nhưng vẫn thích chờ 1080 bom tấn phablet của nokia😃
@nostalgia04 Thừa mất một mẫu tự nhé [​IMG]
@nostalgia04 lumia 928 có rầu thím ơi!
@anh_ut_sg cảm ơn bạn,mình nhầm 1080😃
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tmh98x chắc bạn ý viết nhầm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM