Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lộ diện mặt sau của Nokia Lumia 1520: một thiết bị "to", cảm biến PureView 20MP

Duy Luân
14/9/2013 23:29Phản hồi: 78
Lộ diện mặt sau của Nokia Lumia 1520: một thiết bị "to", cảm biến PureView 20MP

Một chiếc điện thoại Nokia Lumia lạ vừa xuất hiện trên trang web Weibo của Trung Quốc. Người đăng tải tấm ảnh này mô tả rằng thiết bị mà anh ta được trên tay là một chiếc "Windows Phone to to", cảm biến PureView 20 megapixel (trước đây chưa có máy Nokia nào sử dụng sensor PureView ở độ phân giải này), ống kính Carl Zeiss và có logo của nhà mạng Verizon (Mỹ). Nhiều khả năng đây là Lumia 1520, chiếc phablet mà Nokia được cho là sẽ ra mắt vào tháng 9 hoặc tháng 10 năm nay. So với loạt ảnh bị rò rỉ lần trước, cụm camera của chiếc máy ngày hôm nay có vẻ phẳng hơn chứ không lồi lên như Lumia 925. Hai đèn flash LED kép cũng được di chuyển lên phía trên camera chứ không còn nằm bên cạnh. Nguyên nhân của sự khác biệt này có thể là do đây là phiên bản Lumia 1520 cho nhà mạng Verizon, còn bản kia là quốc tế hoặc cho một nhà mạng khác (AT&T chẳng hạn).

Cũng liên quan đến chiếc phablet Nokia, một thiết bị có tên mã RM-927 mới đây đã xuất hiện trên Ủy ban Truyền thông Liên bang Mỹ (FCC) để được cấp các chứng chỉ không dây. Theo mô tả thì RM-927 có màn hình Full-HD 1080p, chạy Windows Phone 8 GDR3. Thiết bị này dành cho nhà mạng Verizon nhưng vì hỗ trợ cả kết nối GSM/HSUPA bên cạnh các băng tần CDMA/LTE nên thiết bị này có thể dùng được ở cả những nước khác trên mạng GSM. Về lý do phần lồi của camera không xuất hiện, trang NokiaPowerUser cho biết Verizon đòi hỏi thiết bị của họ phải có pin dung lượng lớn, do đó Nokia phải làm phần mặt sau dày lên so với bản cho nhà mạng AT&T.

Nguồn: Weibo
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang mong chờ 1 em newkia chạy android
leeminheo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranduyhai Mình củng thế.có là chiến liền.
@tranduyhai Liên quan vãi... newkia thì liên quan gì ở đây, chẳng qua là mấy cựu nv Nokia muốn lập cty thì đục nước béo cò mượn danh nghĩa Nokia chứ nokia liên quan quái đến nó. Nhảm....
@tranduyhai Rồi lại thất vọng thôi.
nghe mấy lão cựu nhân viên chém vớ vẩn, bằng sáng chế thì không có, nhân viên, nhà máy ko? Có khi ngồi thiết kế ra mấy mẫu đt rồi mang sang TQ gia công như FPT hay Q-mobile sau đó gắn mác Newkia vào.
Nghe cái tên đã thấy muốn lợi dụng thương hiệu Nokia để ăn theo, lúc Nokia bị bán thì mới lên báo chém linh tinh, sao lúc đầu ko tách ra làm luôn đi.
Ngon
Con Lumia cuối cùng của No cái gì cũng to: màn to, pin to, cam to... :p
cụm camera không lồi lên làm mất vẻ hầm hố của pureview :p, nhưng sao con này có 20mp thôi nhỉ 😃
bocua
CAO CẤP
11 năm
@alittleduck 20mb là cái gì vậy bạn =))

Sent from my iPhone8 using Tapatalk
@NhaLauXeHoi viết nhầm :rolleyes: đúng phải là 20 mega pixels
@NhaLauXeHoi Mê ga bít xeo đó bác!
Tuyệt
Rockthanh12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vẻ đây là Phablet đầu tiên của anh Nô,hy vọng gây được tiếng vang lớn,giờ cứ Phablet chạy Win8 là đố thằng nào chơi lại,hy vọng 1 ngày đánh dc cả Dota 2 trên dt 😆
@Rockthanh12 Ghê vậy à?
@Rockthanh12 chạy winphone 😁
@Rockthanh12 "Chưa đỗ ông nghè mà đe hàng tổng".... hehe 😃
khmobile83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Rockthanh12 Va cung la con cuoi cung
Bác Duy Luân post bài này lúc 6h30, v là bác ấy phải dậy khoảng 5h để viết bài sao? Tinh thần làm việc thật hết sẩy!
@bach_vo_nam Hoặc tối qua viết giữa chừng..ngủ quên, sáng ra mới posst. (Kidding)

Rất thích mod duyluan viet bài. Hơn cả sonlaxo đặc biêt là thymkuhiep.
@wilipi Thích mod duyluan là được rồi. Đâu cần phải so sánh.
@ikoi
Sao khó khăn vậy? Friend or clone?
Lỡ thích rồi có người lại quote bảo sao so sánh thôi, thích chi. Thì biết làm sao?
Bán đi rồi giờ ra toàn hàng hot.:oops:
Thấy cả ngày hôm qua trên engadget...mà không thấy ham lắm 😃
có pureview là khoái rồi. Hehe 😁 mog nokia ra con này lẹ lẹ
DcLee
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn chưa bị đổi tên thành microsoft lumia nhỉ??? Chiếc phablet này chắc để cạnh tranh với thằng note 3 😆))))
@DcLee Mục đích là vậy nhưng chắc là ko ăn thua đâu. Lumia ra đủ loại cạnh tranh với các đối thủ nhưng tất tần tật đều thua, báo hại a nokia phải bán mảng sản phẩm cho ms. Mà a ms đã lỗ gần tỉ usd vụ tablet rồi vẫn bỏ ra 7,5 bi để mua a no! Liệu có khôi phục đc ko? Lại phải nhờ android thì nhục mặt wp quá.
Hơi thở cuối cùng của Nokia ko biết sẽ thế nào đây? Nếu thành công thì Nokia có hối hận khi bán mình quá sớm ko nhỉ?
Meteor Cry
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp like cho bác có một câu hỏi hay :p
nokia cũng đẻ nhiều quá ! anh sám sùng còn đẻ vãi hàng hơn ! :>
@thienbao_0949964724 ....kệ nó đi bạn...động đến Sam là mệt đấy..:rolleyes:.......hơ ...hơ.. .;)...đẻ nhiều có cái mà xài...;).. ..em nó mà kế hoạch hoá mỗi năm một con thì ngồi chờ có mà dài cổ ra ...o_O....

>Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5S <<
@thienbao_0949964724 Chuẩn đét đèn đẹt. Nhưng như thế thì người dùng lại có thêm lựa chọn. Cũng tốt mà bác 😃

Sent from my XPERIA Z1 using Tapatalk (keke)
@thienbao_0949964724 Trước đây nô còn đẻ nhiều hơn
Ko đẻ lấy gì mà ăn hả bạn.
Đẻ ít thì kêu chậm ra đt, ko có nhiều phân khúc, ko nắm bắt xu thế, đẻ nhiều thì bị nói
Miệng lưỡi thiên hạ
Nhưng sao người chụp không để chiều thuận mà chụp lại chụp ngược em nó thế kia nhỉ, chữ tiếng hoa ghép lên thì chuẩn.
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
Biết thế này thì nhịn chút xíu đừng mua con 920 là được rồi. Con này ngon phết ra đấy chứ
@dancely20 nhịn 😆...em nó chưa ra mà...nhịn tới khi nào???
dancely20
TÍCH CỰC
11 năm
@phap_bk ôi giới con 920 nhìn thích mắt chứ xài thì chán vãi ra. chả biết máy có lỗi gì không chứ thấy nó lướt web bằng wifi thì thua cả E72
đọc mấy bài này lại càng ngày càng ức chế thằng ê lộp 😔 ....... vì cái kế hoạch bán nô... tức thằng sộp vì dìm nô đến vực phá sản do cập nhật phần mềm chậm và lâu như rùa hồ gươm không có tý gì gọi là nhanh cả ... tiếc giờ mới gọi có tý hoàn hảo ngon ngon thì còn đâu anh nô của em... thất vọng
huanleicd
ĐẠI BÀNG
11 năm
to quá hơi bất tiện. nhỏ bạn vừa bị móc bóp cái note 2 lý do to quá nên bỏ vỏ xách 😔
Có 1 sự trơ trẽn nặng nề, ngày xưa samsung ra con note, mấy mụ fan thần thánh Nokia vào phán úp cái dép lên mặt, điện thoại ko ra đt, tablet ko ra tablet, dù thừa biết các mụ ấy thích lắm nhưng ko dám khen, các mụ ấy nói kích cỡ 4.5 là chuẩn của chuẩn, bây giờ nokia ra con này, các mụ vào khen lấy khen để, xin tặng các mụ 1 câu, các mụ ngày càng tiến hoá não rồi đấy, các mụ tiến hoá nhanh lên, ko thì bị bán thân như anh nokia của các mụ đấy,,,
@LAMSAODAYH nó ra màn to là để vá cái mồm những thằng như mày lại vì khi nào củng đòi màn to màn bự rồi bô bô che bai đấy con ạh . chứ thật ra thì ra màn to củng chả làm đếch gì chỉ tổ vướng . thích màn to thì ôm cái mtb mà xài
@LAMSAODAYH Vầng, bạn đưa cái dẫn chứng ra đây là ae Nokia fan nói thế đi ạ, hay là bác thấy đứa nào cm vậy thì chung quy là Nokia fan. :rolleyes: Mình thấy nhiều ae fan Sam có vẻ bức xúc nhỉ :mad:
@LAMSAODAYH I like câu này. Miệng đời thế gian mà bạn.
@yellowcricket90 ôi trời Sfan hổ báo lắm chấp làm gì, nói chung mọi thứ chỉ đúng trong 1 khoảng thời gian tương đối, nữa là kinh doanh và công nghệ nó thay đổi hàng ngày, còn về thực dụng thì đúng là màn chỉ nên nhỏ hơn 5 inch đã là hơi to để sử dụng dễ dàng bằng 1 tay
chắc chắn từ giờ đến cuối năm nokia sẽ còn ra nhiều máy nữa để giữ lại niềm kiêu hãnh của mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019