Lộ diện máy tính bảng BKAV Bpad đăng ký tại cục sở hữu trí tuệ Việt Nam từ 2012?

sonlazio
27/5/2015 3:55Phản hồi: 899
Lộ diện máy tính bảng BKAV Bpad đăng ký tại cục sở hữu trí tuệ Việt Nam từ 2012?
Một bạn thành viên vừa đăng tải các tấm hình được cho là chiếc máy tính bảng của BKAV: Bpad được họ đăng ký trên Cục Sở Hữu Trí Tuệ Việt Nam. Ngoài Bpad thì người ta còn phát hiện thêm BKAV cũng đã đăng ký Bphone trước đó. Đáng chú ý nhất là thời điểm đăng ký kiểu dáng công nghiệp của các sản phẩm này từ 2011 và 2012, tác giả là Hoàng Mạnh Cường, giám đốc thiết kế của BKAV.

Trong các hình ảnh phía dưới bạn có thể thấy rõ ràng là BKAV Bphone đăng ký từ năm 2011 nhưng phải đến 2014 họ mới được cấp bằng, qua đó cũng giải đáp các thắc mắc về thiết kế của Bphone quá giống một số các sản phẩm khác là hơi thiếu cơ sở. Công ty đăng ký là công ty TNHH đầu tư phát triển công nghệ Ngôi Nhà Thông Minh, cũng chính là SmartHome mà chúng ta đã biết đến.

Trong bức hình thứ 2, chúng ta thấy hé lộ chiếc máy tính bảng mới của BKAV với tên gọi Bpad. Nó cũng được đăng ký năm 2012 nhưng đến 2014 mới được cấp bằng. Với việc đưa ra Bphone thì rất có thể Bpad cũng sớm được ra mắt.

3047846_mtb9 copy.png 3047832_mtb1.jpg 3047834_mtb3.jpg 3047837_mtb6.jpg 3047838_mtb7.jpg 3047835_mtb4.jpg 3047836_mtb5.jpg
899 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

springD
ĐẠI BÀNG
9 năm
Túm lại là giá phải ngon hơn nữa 😃
Thật đáng tiếc là họ được cấp bằng quá chậm
@Quyetlq Bằng cấp VN ở nước ngoài ai tin . Thí dụ , bạn tốt nghiệp đại học ở Việt Nam loại giỏi luon đi sang nước ngoài ai cho bạn học liền thạc sỹ không , bạn đưa bằng 1 trường ĐH ở VN rồi bạn nói rằng tôi đã có bằng loại giỏi . Cũng chỉ là tờ giấy , người ta ok mày nói mày tốt nghiệp loại giỏi tao cho mày 1 bài test tổng hợp những gì mày học ở trường đại học ấy , mày pass tao cho mày lên học bằng thạc sỹ trường tao , còn mày fail thì mày phải học lại thôi . Khi bạn học 1 trường nước ngoài nào thôi , có bằng loại giỏi thôi , bạn về VN thì ít nhiều gì thì cũng sẽ đc vài công ty trọng dụng , còn tìm đc chỗ tốt hay không thì đó là do khả năng của bạn . Thời buổi này chúng ta không thể nói chuyện bằng tấm bằng đc , khả năng bạn tới đâu , kỹ năng bạn tới đâu , năng lực bạn tới mức nào , tờ giấy cũng chỉ làm cho cái CV bạn hoàn hảo , đầy đủ hơn thôi . Thằng không bằng cấp nhưng nó được việc , kỹ năng tốt , tìm đc doanh thu cao cho công ty thì hơn thằng bằng cấp 2- 3 tờ mà yếu kỹ năng .
Quyetlq
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anti-apple Hình như bác bị nhầm khái niệm bằng cấp học vị với bằng cấp sở hữu (ở đây là trí tuệ). Theo mình hiểu, bằng cấp học vị là cái giấy tờ chứng minh về kiến thức, trình độ, kinh nghiệm của bản thân (Chứng nhận cho 1 cái vô hình). Và theo môi trường thực tế thì ngta khó tin cái loại này vì bh có thể mua được và nó quá nhiều để có thể care được. Còn bằng sáng chế, bằng sở hữu trí tuệ là giấy tờ chứng minh về sản phẩm, ý tưởng của 1 cá nhân hay tập thể và sản phẩm đó đều phải có phác thảo, demo hay gì đó (hữu hình). Và cái bằng cấp mình nói là bằng sáng chế, ý tưởng về Bphone của Bkav và họ xin cấp bằng sở hữu nó. Cái này ngta chả phải nộp cho ai để ngta duyệt pass hay không pass để vào đâu cả như bác nói. Cái này nó để xác nhận ý tưởng đó là của họ, họ sở hữu, bất kể ai có ý tưởng tương tư như thế đều k được coi là của người đó nữa và họ không được phép tạo ra sản phẩm tương tự như vậy khi chưa được Bkav cho phép hoặc bán. Cái này sẽ dùng nhiều trong vấn đề tranh chấp, kiện tụng bác nhé. Theo như thông tin bác Quảng nổ hqua công bố thì bằng này có hiệu lực toàn cầu, nghĩa là khi SS hay Apple kiện Bkav nhái thì Bkav sẽ đưa ra bằng này và có vấn đề gì thì mấy ông trong sở Sở hữu trí tuệ phải chịu trách nhiệm pháp lý về việc công nhận sp của Bkav.
tetekh
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong06lc chưa được cấp bằng bằng không có nghĩa là không được sản xuất và bán:p
Quy trình xét đơn ở VN lên tới maximum là trên 42 tháng😕,
nếu cứ chờ ngần ấy thời gian mới được kinh doanh thì các công ty công nghệ đổi bảng hiệu thành Kinh_doanh_đồ_cổ hết🆒
@cuong06lc Thời hạn cấp bằng theo quy định của pháp luật bạn ạ
hoanganhdt9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không thể tin nổi... Thật tuyệt vờiiiiiiiiii
@hoanganhdt9 Nhảm vcl ngồi đó mà ko thể tin được
maria_hcm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Vừa đủ 2 quả cho hiroshima và nagasaki 😁
@maria_hcm Eo ôi, khi nào thì có cổ phiếu B đây. Mua ngay, hy vọng đó là cổ phiếu sinh lời nhất VN.
trandungxd
TÍCH CỰC
9 năm
thật không thể tin nối :O . Hóng
ducnsh
CAO CẤP
9 năm
thật không thể tin được :eek::eek:
Bpad, máy tính bảng cho quân đội
sucsong1
TÍCH CỰC
9 năm
Liệu có bàn tay của chính phủ hậu thuẫn Bkav ko nhỉ? Tiềm lực của Bkav rất mạnh.
Giống như xiaomi (đc chính phủ Khựa hậu thuẫn), Bkav làm theo mô hình của apple, bắt đầu từ cách nâng cao trải nghiệm thực sự của người dùng, pin có lẽ khá lâu (mới xem qua các review của Tinhte, Vật vờ đều đc đánh giá rất tốt cho thấy sự ko kém hoặc có khi hơn còn 1 số bom tấn 18 củ android khác), về giao diện, chú trọng về màu sắc, tái tạo màu chân thực,cũng như mở hẳn 1 buổi giới thiệu quy mô (trước đây chỉ có các sản phẩm bom tấn mới đầu tư giới thiệu)
Điểm chưa tốt: máy móc trong cách dùng từ, phát ngôn, gia công chưa thực sự tinh tế
Vẫn còn câu hỏi về Bkav test sản phẩm trước khi phát hành (chưa có kinh nghiệm) mong review về test độ bền, sóng điều mà cả Apple cũng từng mắc phải
Son IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sucsong1 Có vẻ nguy hiểm. Am hiểu môn đoán mò ghê
emthickBB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sucsong1 Nếu thực sự Bkav đc chính phủ hậu thuẫn thì mình rất ủng hộ. Miễn là Bkav tiếp thục sử dụng sự hậu thuẫn mang lại lợi ích cho ng tiêu dùng là đc. Nhìn Mitsubishi của Nhật Bản hay Samsung của Hàn đều là những tập đoàn đc cp hậu thuẫn, nên phát triển rất mạnh.
@sucsong1 bKv 100% là được chính phủ hậu thuẫn. cái phần mềm diệt virus có ai sài ngoài các công ty nhà nước đâu. hồi năm 2001 máy bị viíu hoài sài bkv quét lần nào cũng tìm dc 3000 con mà diệt hoài vẫn ko hết 😆 toàn báo ảo nên ko bao h sài nũa
galaxy92
ĐẠI BÀNG
9 năm
vãi cấp bằng từ 2011 đến 2014
TRỌNG HỒ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@galaxy92 Nếu trong vòng một tuần mà cấp bằng xong thì BKAV đã mua lại Apple của chú Job rồi. 😃
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Mình rất ủng hộ hàng Việt (nói trước để các bạn ko nói mình dìm hàng), nhưng nhận xét thẳng thắn của mình về chiếc BPhone vừa rồi như sau (chủ yếu về chiến lượt sản phẩm!): về chất lượng gia công, có thể đánh giá là trung bình (ko cần trên tay đâu, các bạn nhìn kỹ qua các video trên tay cũng có thể thấy các đường mài ko đạt được độ siêu nhẵn (super fine), dẫn đến hiện tượng óng ánh (mình không nói cái viền nhé, mình đang nói đến các đường vát kim cương!), nhìn từ đằng trước và cả đằng sau khá là nham nhở (như là cạnh phone bị xướt vậy). Và việc lắp 2 mặt kính cũng khá tồi, mặt kính không tràn ra ngoài nên nhìn hơi tệ. Nên khó mà nói đây là phân khúc cao cấp được, có lẽ là 1 hoặc 2 generations nữa thì hi vọng (ngay cả Sony cũng mất 3 đời mới làm đẹp lên được). Phần mềm thì lại càng khó nói, mình không nghĩ BKAV làm tốt đâu (đó là mình nghĩ, chờ xem, vì có quá nhiều thứ trong đó, nào là camera, sóng điện thoại, wifi ...!!). Nhưng điều quan trọng nhất là giá, thật ra $500 ko phải là quá cao, nhưng thật sự có quá nhiều lựa chọn tốt hơn chiếc BPhone này, bất kỳ chiếc phone lỗi thời 1 năm nào của các hãng lớn như Sony, LG, Samsung, Apple đều rơi vào mức giá này, và gần như tất cả những chiếc smartphones cao cấp đó đều ... cao cấp hơn chiếc BPhone nhà ta. Vì vậy, BPhone khó mà thắng được gì, giá gì mức giá là 8tr, 10tr và 12tr thì ngon biết mấy (mặt dù công ty có thể lời rất ít, nhưng thuở ban đầu mà, sao lại ko!!). Mình nói với tư cách nhận xét, chứ ko phải kỳ kèo về giá, vì thật ra đối với mình, lệch 2-3 tr chẳng vấn đề gì. Mình hiện đang xài cả Samsung S6 edge, iPhone 6 Plus, BB Passport, Lumia 930, Sony Z3 và cả LG G4. Nói vậy để khẳng định là mình biết một chiếc smartphone cao cấp thật sự là như thế nào và mình ko hề băng khoăn về giá. Chỉ là nhận xét thôi, có gì các bạn cũng đừng gay gắt nhé!!
googgle2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@iluga Bphone là cái gì vậy : Cũng chỉ là anh ba khựa mang về dàn mác Việt Nam! 12 củ chỉ có thằng dở hơi nó mua , chém kinh

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
ms4gr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@googgle2 12 củ bao gồm cả "nòng yêu lước" đó bác ạ.. 😁
nmvdnet
TÍCH CỰC
9 năm
@googgle2

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
googgle2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nmvdnet Khổ thân cho mấy bác có tinh thần dân tộc ! bỏ ra mười mấy củ bây giờ mới biết mình bị lợi dụng ...ha ha ha ... cãi nữa đi bảo k nghe rõ khổ ! !!
Chưa nói đến là đẹp hay xấu nhưng từ 2011 mà đã "thức thời" với thiết kế phẳng, viền màn hình mỏng (chưa đến mức siêu mỏng)...thì thât không thể tin nổi, thật tuyệt vời. Cho a nổ 1 điểm cộng.
Mikenlanggio
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtoan8910 Comment của bạn thật không thể tin được, thật tuyệt vời
AD Cao
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtoan8910 thiết kế phẳng ý làm thím nói đến UI ấy ak, cái này đăng kí về phần cứng mà, đâu có bao gồm phần mềm
giá 9tr9 thì cho con ipad air 2 4G 16GB lên dĩa nhé 😁 :D
@cardmanhinh.com Tuổi nào mà so với Apple bác
@Justin75 thanh niên nghiêm túc của năm à 😁 :D
Cái "Cục Sở Hữu Trí Tuệ Việt Nam" có giá trị ở VN hay cả những nc lân cận ?
emthickBB
ĐẠI BÀNG
9 năm
@MrBach248 nó có giá trị ở VN, cũng giống như cục sở hữu trí tuệ liên bang mỹ chỉ có giá trị ở Mỹ. Apple ko thể mang những bằng sáng chế đc cấp bởi chính phủ Mỹ đi kiện 1 cty khác tại Trung Quốc đc. Trừ khi cp VN có 1 hiệp định chung về bản quyền sáng chế của 1 cty ở VN với cp các nc khác, ví dụ khối ASEAN có 1 hiệp định chung về bản quyền sáng chế. Khi đó, 1 bằng sáng chế của VN cũng sẽ có hiệu lực ở các nc khác thuộc khối ASEAN.
CuHieuz
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanokvt còn bạn nói sàm mà mình chả hỉu bạn nói gì lun! ng khôn nói 1 câu là hỉu,ng ngu nói đến già còn chưa hỉu ban ak :eek:
@CuHieuz Thích cái câu ng ngu nói đến già còn chưa hiểu của bạn. Thật là thâm thúy chúc mừng bạn.
@MrBach248 Chỉ có giá trị bảo hộ tại VN ạ
Thật ko thể tin đc ! Thật tuyệt vời

Đừng chôm ảnh rồi pót là đc, làm của mình đi, tốt dỡ tính sau
leeanhtuanhp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật tuyệt vời, không thể tin được
Động thái chữa cháy đây mà

Sent from my SH-06E using Tapatalk
@Hùng Dũng 1988 Chữa cái cc....
thật tuyệt vời, xài Bpad sướng lắm, sướng nhất.
nói chung là đỉnh nhất, đẹp nhất, ngon nhất, sướng nhất, cái gì cũng nhất.
bởi vì sao, bởi vì tôi yêu các bạn.
Mikenlanggio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật không thể tin được. Quá toẹt vời, thật không thể tin được o_Oo_O

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119