Loa Bluetooth nổi trên không khí của ASWY

sonlazio
7/9/2014 14:21Phản hồi: 41
Loa Bluetooth nổi trên không khí của ASWY
Loa nổi trên không khí chắc chắn nghe sẽ không hay bẳng các loa truyền thống nhưng nó mang tính trình diễn rất cao. Chắc chắn bạn sẽ cảm thấy hứng thú và muốn mua loa kiểu này này nếu như chúng ta có bàn làm việc thật đẹp ở nhà. Lúc trước thì mình có nghe thấy một dự án từ OM Audio chế tạo một loa có thể nổi được nhưng phải đến cuối năm này thì nó mới được bán ra. Ở IFA 2014, một công ty Đài Loan là ASWY đã tạo ra một loa Bluetooth nổi được và có chất lượng âm thanh rất khá.

Như trong hình ảnh và video các bạn có thể thấy, mình dùng tờ giấy chèn qua hay đặt ngón tay ở giữa loa và đế của nó thì phần loa vẫn nổi phía trên. Chúng ta có thể dùng tay đẩy vào loa cho nó xoay vòng qua vòng lại rất vui mắt. Lực đẩy giữa loa và đế khá mạnh, trừ khi bạn ném một vật nặng vào hoặc một lực rất mạnh thì liên kết này mới bị phá vỡ. Tuy nhiên có một điểm yếu ở đây là bạn vẫn phải tháo loa ra sạc riêng thông qua cổng microUSB chứ phần đế không thể/chưa thể sạc không dây cho loa được. Nếu bạn nghe nhạc liên tục thì loa dùng được từ 5-6 tiếng.

Nói về loa, nó là một thiết bị Bluetooth thông thường nhưng do chế tạo chủ yếu để nghe ở nhà nên ASWY có thể làm màng loa lớn hơn, không quá quan tâm về diện tích. Chất lượng âm thanh của loa ở mức khá, rất dễ chấp nhận so với một loa Bluetooth chứ không phải là tệ như mình nghĩ lúc đầu. Dự kiến sản phẩm này sẽ được bán ở Đài Loan với giá khoảng 150$ trong thời gian tới, chưa có thông tin về các thị trường khác.

Loa nổi này mà đặt trong phòng khách hay phòng làm việc thì rất vui
Tinhte_Loa_Noi_ASWY-2.jpg Tiếc là chất lượng hoàn thiện loa chỉ ở mức giá, chưa tương xứng với công nghệ mà nó thể hiện Tinhte_Loa_Noi_ASWY-3.jpg Loa kết nối Bluetooth với điện thoại, cho phép và nghe nhạc và thực hiện hội thoại Tinhte_Loa_Noi_ASWY-4.jpg Phía trên rất bóng Tinhte_Loa_Noi_ASWY-5.jpg Đây là đế, đế có cổng USB để sạc cho loa hoặc các thiết bị khác Tinhte_Loa_Noi_ASWY-6.jpg Em bé này đưa ngón tay vào giữa nhưng loa vẫn nổi bình thường Tinhte_Loa_Noi_ASWY-7.jpg Tinhte_Loa_Noi_ASWY-8.jpg Chấp cả tờ giấy Tinhte_Loa_Noi_ASWY-9.jpg Tinhte_Loa_Noi_ASWY-10.jpg Để đặt xuống thì bạn phải đưa nó về trọng tâm, mãi mình mới làm được
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thú vị nhưng không đẹp như cái OM Audio ^^
ditxanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
phong cach khoa hoc vien tuong
Hay rồi.hy vọng sẽ sơm đc thấy bày trong NOVA.150$ khoảng 3500-4000 đài tệ cũng khá đắt nhưng để trải nghiệm thì cũng được.chỉ sợ sam thanh ko đc như ý muốn.
Nhái nhanh thật đấy o_O

nhìn loại lòe loẹt khá xấu cảm giá rẻ tiền
đúng là hàng fake vẫn mãi ko ăn đc hàng chuẩn
@voldemot nó mà đẹp hơn hàng chuẩn thì giá nó cũng cỡ đó chứ rẻ hơn sao bán đc?
hay nhi
Mốt có cái loa bay vòng vòng nữa kìa! :d
congaductq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay đó, nhưng ko biết chất lượng âm thanh thế nào 😆, đã mua loa thì mình thấy chất lượng âm thanh quan trọng nhất 😁
huycpham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tay đẹp! Đồng hồ đẹp hơn!
Xin thêm thông tin cách giữ thăng bằng trên không cho em nó, nếu bằng từ tính thì có ảnh hưởng đến sức khỏe và các thiết bị khác không? Vì hình như từ tính của nó rất mạnh.
vuongsako
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao không quay gương mặt cái em đặt loa ấy nhỉ 😃
abto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Loa thì phải quan tâm chất âm hàng đầu chứ nhể...đẹp mà nghe như đấm vào tai để làm gì!
thi1512
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mod @sonlazio thấy người đẹp run quá, tay chân luống cuống cả lên đặt mãi cái loa cg k dc, Em nó đặt nhẹ nhàng thế cơ mà. 😁:D:D
phungtanson
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao ko tích hợp sạc ko dây cho cái loa nổi lều phều kia luôn đi trời.ở đó mà gỡ xuống cắm sạc nữa vãi

Gửi từ iphone khoai sử dụng app tinhte.
đang lúc bực mình muốn nghe nhạc mà gặp cái loa này thì đập luôn =.= đặt hoài ko đc =.=
Cái này dễ mà,

Sent from my LG-F240K using Tinhte.vn mobile app
Fake của ai thế hả bạn? Nên nhớ là nó được thương mại trước đấy nhé!
@hanhngao46 thế chắc bạn ko biết iphone 6 chạy android đã được " thương mại hóa " trước cả iphone 6 chạy Ios 8 được giới thiệu 😁
@voldemot Ú u u ù android khác IOS nha! :D:D:D
Tào lao
Quá đẹp, mua cái bày lên bàn thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019