Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Loa to: BlackBerry Passport vs HTC One Max

cuhiep
13/11/2014 11:37Phản hồi: 154
Loa to: BlackBerry Passport vs HTC One Max

Trong buổi giới thiệu Passport thì BlackBerry nói loa ngoài của Passport to hơn loa ngoài của HTC One M8 18% và hơn loa ngoài của S5 380%. Mình đã mua được thiết bị đo chuyên nghiệp chút để đo xem thực tế loa ngoài của Passport so với One Max như thế nào. Loa ngoài to có lợi thế là chúng ta có thể đàm thoại loa ngoài rõ ràng hơn, chuông thông báo nơi ồn ào có thể nhận biết được tốt hơn, xem video trên tay hay review đồ từ Tinh tế rõ ràng hơn... còn một cái nữa là nghe nhạc sẽ to hơn nhưng dù gì thì anh em cũng không nên nghe nhạc bằng loa ngoài, vừa làm hỏng bài nhạc lại vừa làm khó chịu người xung quanh. Anh em xem video để thấy loa của BlackBerry Passport phát nhạc to hơn nhé, còn hai cái chuông theo máy mình chọn thì cái của One Max to hơn.

Một số hình ảnh hiện trường...
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pp ngon quá
Mới vô đã thấy BlackBerry nổi hơn rồi 😃
baduy90
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep tại anh dùng BB lên thấy thế thôi anh Hiệp ah. cncd
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep sao bác không thử M8 flagship 2014 mà lại đi thử so với dòng 2013 :D
rõ ràng trong các fw update cho các dòng 2013 HTC đã giảm bớt... rồi...
ai cần dẫn chứng tự search trên xda :oops:
có một ít sự thắc mắc ở đây 😃
BB trả bác bao nhiêu tiền :D
hitman88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep em nghe thấy bác đọc là độ phân giải bài hát là .... và dung lượng tối đa của htc one max =))))
@cuhiep So sánh bài nhạc thì có thang đo giống nhau hoặc chí ít là gần giống nhau, còn về việc đo nhạc chuông thì thấy không liên quan. Còn về lúc thuyết trình làm clip, dùng thuật ngữ "độ phân giải" để ám chỉ chất lượng âm thanh thì sao giống râu ông này cắm cằm bà kia quá. Đề nghị cụ Hiệp điều chỉnh chuẩn mực hơn cho những clip sau này.
thtruelove
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn là biết bác dùng passport đẹp zai r :3
HTC nghe qa đây rè vãi. Chắc ngoài thì ổn hơn nhưng thua PP oỳ
mcshane
TÍCH CỰC
9 năm
đang xài one max, cứ tưởng nó là cái điện thoại có loa ngoài to nhất thị trường rồi 😔
@mcshane To chưa chắc đã thắng bạn ơi
@mcshane Quá buồn... 😁
@mcshane còn một con nửa là Motorola Droid Maxx 2013
vlcdng
TÍCH CỰC
9 năm
Loa của bb bá xưa nay rồi...nhớ hồi trc xài con 87 thần thánh đi đường hay vào tiệc cưới vẫn nghe gọi ầm ầm..
Vẫn thích nghe nhạc qua loa ngoài htc one nhất. 1 kỷ niệm ko dễ quên...
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
chu choa
nick của bác mà test chung chủ đề này thì nguy lắm đây
cu.......t......o:eek::eek:😁:D:D
loa to__ giá cũng to
Quá ngon 😆 BlackBerry
anh @cuhiep đứng phát âm là " pat ' po " , chuẩn tiếng anh nó là " pat pot " mà, anh phát âm thế nghe nó cứ thiếu thiếu , như cho cô người mẫu rõ xinh mà thiếu ngực vậy
@vivavivu123 tui thấy dân VN đi xuất cảnh toàn gọi "bát-bo", kêu nghe nó ngượng miệng sao sao đó
@vivavivu123 Chuẩn là po:t chứ ko phải po mà cũng ko phải pot bạn nhé. Nó là po tờ nhưng đọc nhanh nghe như pot thôi
nininana
TÍCH CỰC
9 năm
Anh hiệp cí cái 808 đó hok đo dùm em với. Muốn mua cái loa to hơn 808, tham lam một chút nếu đc đo cả g pro 2 nữa anh nha. Hehe ko đc cũng cảm ơn.
mcshane
TÍCH CỰC
9 năm
@nininana mình đang xài one max và cả 808, âm lượng của 808 khoảng bằng 85%-90% so với one max nhưng dĩ nhiên chất âm không trong bằng
Cá nhân thấy loa ngoài của HTC ko thực sự to mà nghe âm bass cực tốt thôi.
@nhoccavali91 Phải nói là loa ngoài HTC One vẫn là nhất về chất và độ to đó bác đồng hương

Xưa mình kết loa em 5800

Giờ trong tay có cả con One M7,sony Z2,5800 và con N73

Đúng là loa con One vô đối,tiếp tới z2
Khj xưa ngỡ loa 58 to mà giờ gặp mấy em loa đôi này tắt ngấm

Còn em N73 được cái vang chóe,ko ai đụ dc độ vang của đôi loa N73 😁
@satthumuhn Em test bằng thính giác thấy loa One bas tốt,nghe nhỏ,so với note 3 vs G2 ko ăn thua.Mấy chú kia cổ quá em cũng ko còn giữ con nào 😆
Loa ngoài của bb thì ngon từ xưa rồi.
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
nhạc chuông thì phải chơi cùng bài chứ, so thế thì ko chính xác lắm. Vứt cái nhạc chuông của pp sang one max hoặc ngược lại.
Ha_TM68
TÍCH CỰC
9 năm
Loa ngoài của PP quá ngon.
Lại thêm quyết tâm gom lúa mua PP. Hi vọng ăn có cái để đi chơi tết.
Trông anh PP lực thế cơ mà :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019