Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Loại bỏ Lion Skin Pack?

hehecodon
21/3/2012 7:25Phản hồi: 26
Chào các anh em tinhte.vn,
Tình hình là em mới cài Lion Skin Pack để khoác áo Sư tử dũng mãnh cho win 7 theo lời rủ rê của mấy trang công nghệ. Sau một thời gian lại quay lại với giao diện mặc định của win 7 nhưng tá hỏa khi đã gỡ cài đầy đủ mà khi khởi động nó vẫn hiện cái startup Lion Mac Os, vào trong thì biểu tượng Folder và nút Start,... vẫn của Lion.
Kính mong các bro giúp em cách khôi phục lại giao diện mặc định của win 7 mà không phải cài lại máy.
Em chân thành cảm ơn!
Thân!
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có bác nào có thể giúp em sao :cold:? Up phát nào!
hailua0241
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cài TuneUp vào sẽ giải quyết đc cái đó, nó ko phải là gỡ đi những gì còn sót lại, mà chỉ là có công cụ trong đó làm cho mọi thứ bạn đang gặp rắc rối trở về mặc định ! 😃
@hailua0241 Em đã làm như bác nói, giờ windows thì ổn. Nhưng mà lại không gỡ được Tuneup ra. Bro nào cao thủ giúp em gỡ Tuneup ra với được không ạ? Để nó khó chịu quá!
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hehecodon
Chức năng gỡ bỏ chương trình của Windows không tác dụng hả bác?
@thinhphat1986 Không bro ạ, Dùng cả revo Uninstall rồi mà không được, tìm qua trên mạng thì các bro khác cũng đã dùng YU, và nhiều phần mềm khác mà không ăn thua. Có bác nào gặp hoàn cảnh như em không chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
@hehecodon bác ơi dùng tuneup như thế nào,e cài vào rồi nhưng khi gỡ bỏ thì vẫn bị chưa hết, bác qua xem cho e cái, e đang rất cần sự trợ giúp:http://www.tinhte.vn/threads/1427510/
Em cám ơn bác nhiều!
Thân!
prodatvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc gỡ nó bạn ko cho gỡ hết ra à
prodatvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ còn cách thay toàn bộ icon và thay màn hình logon khác thôi, những file của windows không còn đâu mà nó khôi phục về
thinkpark
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quái lạ, TuneUp vốn có thể gỡ bỏ được mà ta.
Vào regedit xóa hết những j liên wan đến tuneup xem sao bạn

Gửi từ A10-MID của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@phamgarlin Em đã làm thế rồi bác ạ. Kết quả là xóa được hết trong thư mục Tuneup trong Program Files, tuy nhiên vẫn còn 1 File ứng dụng TuneupUltilities không xóa được. Và nó vẫn có biểu tượng trên hệ thống.
Nản quá!
@hehecodon Giờ bạn đưa máy về chế độ safe mode tiếp tục xóa như bước trên xem sao bạn

Gửi từ A10-MID của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@phamgarlin Em đã làm như bác bảo. Mọi chuyện đã ok. Cám ơn bác rất nhiều nha!
Có Mod nào đi ngang qua đây làm ơn Close Topic lại hộ em nha!
@hehecodon bạn dùng các phần mềm xóa thủ công là được àh
em củng gở lion skin pack 13.0 không được, phần mềm Revo Uninstaller Pro củng không gở được,nói về tune up thì e không biết sử dụng.pro chỉ giáo với
Anh em tiện thể cho hỏi luôn nhé,2 ngày nay mình lên trung tâm học liệu bắt wifi nhưng không được,bị lỗi hiện dấu chấm than,tam giác màu vàng.ttrong khi những máy tinh khác gần mình thì vẫn bắt được sóng wifi của trường,trước đây thì có bắt được nhưng h thì bó tay,có pro nào chỉ giáo với nha😁DDD
cute_[T]
ĐẠI BÀNG
11 năm
@võ doãn cường bạn có hỏi người ta vào hostpót chưa? hay hỏi người ta có cần thay đổi proxy không? không vào được thì chỉ có 2 nguyên nhân đó thôi
Lỗi này, máy của mình đã bị rồi..đem đến Hoàn Long bảo hành người ta không sửa được..nên họ cài lại win..cài xong thì nó trở lại bình thường, hết bị lỗi nữa..😁
nhân đây hỏi ea biết cách nào bắn bluetooth từ điện thoại qua máy tính,và dùng máy tính vào mạng của điện thoại được không
-nHm-
CAO CẤP
12 năm
Truớc cài rồi sau đó gỡ ra hết luôn mà
tình hình là các bố khi cài lion skin nó có chế độ backup những file hệ thống mà nó sẽ thay thế, kho gỡ bỏ các bố không chọn chế độ restore mà cứ dí theo thói quen là cái nút next thì sẽ không khôi phục đc các file đã bị thay thế, may là còn chưa gặp cái lỗi bootmgr đấy, cài cái skin này dễ dính lắm
Xài Your Uninstall là gỡ tận gốc luôn.
Giờ thì mới biết cách thật sự thì nó quá dễ dàng , chỉ cần vào start tìm mục program and feature sau đó tìm mục " mountain lion skin pack " và uninstall và ko cần tải bất kì phần mềm nào cả bạn muốn xóa cái j thì vào đó xóa tận gốc luôn
@trần nguyễn minh huy Đúng đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019