Logitech ra mắt bàn phím không dây tích hợp bàn rê K400 Plus, nâng cấp từ K400, giá 39,99 USD

bk9sw
10/6/2015 8:56Phản hồi: 64
Logitech ra mắt bàn phím không dây tích hợp bàn rê K400 Plus, nâng cấp từ K400, giá 39,99 USD

K400 Plus là phiên bản thứ 3 của dòng bàn phím không dây tích hợp bàn rê Logitech K400 dùng cho hệ thống giải trí gia đình. So với phiên bản K400/K400r lần trước mình đã trên tay, K400 Plus trông đẹp hơn hẳn nhờ thiết kế liền lạc, bàn phím được điều chỉnh lại và thêm một số điểm nhấn về màu sắc. Sản phẩm vừa được Logitech bán ra với giá 39,99 USD.

Thay đổi đáng chú ý đầu tiên trên K400 Plus là thiết kế phím kiểu mới. Mặc dù tổng số phím không đổi nhưng layout phím đã được điều chỉnh, các phím điều hướng được làm nhỏ hơn tạo không gian dàn trải cho các phím khác và diện tích phím cũng tăng lên. Qua đó hứa hẹn trải nghiệm gõ trên bàn phím K400 Plus sẽ tốt hơn so với K400/410. Ngoài ra thì Logitech cũng thay đổi thiết kế ký tự trên mỗi phím, font nhỏ và nét hơn tạo cái nhìn cao cấp mặc dù giá thì hầu như không đổi.

Thay đổi thứ 2 là bàn rê tích hợp trên K400 Plus. Phím chuột được làm mỏng lại kèm theo đó là 3 nút tăng giảm âm lượng + tắt âm ngay phía trên bàn rê để tiện thao tác. Bàn rê hỗ trợ thao tác đa điểm tối đa 2 ngón. Phía trên 2 phím chuột có thêm 1 đường kẻ màu nổi để tạo điểm nhấn. Ngoài phím chuột trái dưới bàn rê thì K400 Plus còn có thêm một phím chuột trái khác ngay phía trên nút Esc nơi bạn để ngón cái. Như vậy bạn vừa có thể điều khiển trỏ chuột bằng tay phải và nhấp chọn bằng tay trái thuận tiện hơn. Phím chuột này cũng có màu nổi tương tự đường kẻ trên bàn rê. Logitech K400 Plus có 2 tùy chọn màu gồm xám đen + vàng và trắng + xanh dương.

K400 Plus có kíc thước 354 x 140 x 23,5 mm, nặng chỉ 390 g. Bàn phím dùng 2 viên pin AA cho thời lượng sử dụng đến 18 tháng và kết nối với máy tính bằng Unifying Receiver cho phép kết nối tối đa 6 thiết bị, cự ly hoạt động tối đa 10 m.

K400 Plus hỗ trợ Windows, Chrome OS và Android 5.0 trở lên. Trên Windows thì bạn có thể cài SetPoint để khai thác hết chức năng của K400 Plus, chưa rõ trên Chrome OS và Android như thế nào.

Theo: Logitech
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp, ngon, giá cũng ổn luôn :rolleyes:
Đẹp quá! Giá cũng tương đối dễ chịu nhỉ 😁
vinhokss
TÍCH CỰC
9 năm
Hay đấy nhỉ, cỡ 900k cũng ổn
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích điều khiển kèm bàn rê chuột cảm ứng của mấy e Smart TV mà ko biết mua ở đâu
tiwenger
ĐẠI BÀNG
9 năm
ơ đâu bán thế mod ơi, e muốn mua.
Trông bất tiện vãi.
tuyengan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mấy con giải trí gia đình này logitech làm phím chán lắm, phím cứng, ko nảy. Dc cái pin lâu
lam_hieu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước mua con K400r có 450k, đợt sau này mua còn 200k 😁 ôm được cả mớ giá rẻ :D
jacubi
TÍCH CỰC
9 năm
@christian08 cung ý kiến, cho xin cửa hàng bán zới
kazihaha
TÍCH CỰC
9 năm
@lam_hieu hàng gì?
@lam_hieu share chỗ mua đi bạn, giá tốt quá.
danchoi_88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lam_hieu Bác để lai cho m 1 cái đi
hay quá, trước giờ nối với tivi toàn kéo dây với chuột, =)))
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
Bạn nào biết bàn phím nhỏ dùng cho phablet cỡ 6'' ko ?
Vẫn đang dùng k400r nhưng phải kèm chuột k dây cũng của loghitech chứ bàn rê k nhạy lắm và cũng khá bất tiên.
hataka
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái màn hình đẹp quá
Một cái giá thật họp lý cho một sản phẩm tuyệt vời như thế, không cần gì phải đến Keyraz0012
Mới mua cái Rii Mini I8 cho cái Box, có 390k cũng khá tốt, chỉ bất tiện là kết nối qua cổng usb nên ko dùng cho tablet đc.
Có xài đc cho ipad ko các bác
@metalica ko được bạn ơi.
khanh1810
TÍCH CỰC
9 năm
đẹp phết nhỉ 😁 sắp tới sang lại sing hy vọng có hàng múc 1 em :p
Trước dùng K400 một thời gian xong phải bỏ, con này ko biết sao chứ con K400 thì chuột quá lởn, dít tay và ko nhậy. Dùng rất khó chịu.
Tivi 50Inch + TV Box + con này nữa = 13tr có vẽ hoẹp lý nhỉ 😃
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lam_hieu COn này k có cửa so với con sony e nhắc nhé, bác cứ đọc thông tin đi. Mảng androi tv thì sony đang vượt trội hẳn so với các hãng khác
@duydong_hero Mình thấy WebOS optimize tốt hơn, android hơi bị lag và khó sử dụng ấy vì Android Tv khác hẳn Android ĐT
hodie1090
ĐẠI BÀNG
9 năm
@oishi102 Nhà đang xài chính xác con LG 43"LF630, chả thấy thua kém chỗ nào
@hodie1090 màn hình và âm thanh thì lg ko có cửa còn bạn nói ko thấy thua thì nên ra dặt hai con cùng chỗ rồi xem một đoạn video hay ảnh cùng khác biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019