Lỗi 1015!

phungviethoacpt
30/11/2010 9:4Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ tổng hợp lại tất cả trong 2 ngày ngồi unlock! và tìm hiểu! bị lỗi 1015 là do restore fw gốc. giờ restore fw 4.1 custom bị lỗi 6xxx (lỗi này là do mình ko có shsh 4.1)
Phải làm gì bây giờ? mình ko có shsh 4.1 😔
thế thì những ai xài mac thì bó tay à 😔( .... khổ thế.... lại phải đi tìm cái máy windows
Các bác đã nâng baseband 6.15 rồi sau đó restore FW gốc mà bị lỗi 1015, dính cáp hay ăn táo thì trước hết dùng iReb để đưa iphone vào DFU (chọn đúng loại máy trong menu của iReb). Khi màn hình chuyển sang màu xanh lá thì mở Itunes lên rồi shift + restore FW custom phù hợp với máy là 3G hay 3GS, lock hay world, tốt nhất là lên thẳng 4.2.1. Nếu trong quá trình restore mà bị lối 1611 thì rút cáp USB khỏi máy tính, tắt Itune, cắm cáp vào cổng USB khác, khởi động lại Itune thì sẽ restore được.
Hôm qua em dính quả đó, sau 2 lần thì restore được FW 4.2.1 cho 3G lock BB 6.15. Sóng sánh vi vu, chạy mượt hơn hẳn 4.0, pin bình thường.
iPhone 4 không shsh không reto lai 4.1 được buồn còn lên 4.2.1 thì jb tắt máy treo nản ghê.
Đã có rất nhiều AE comment nên thực hiện lưu SHSHs file khi iOS 4.1 release và đến khi iOS 4.2.1 release, thế mà Bạn vẫn nhởn nhơ giờ thì thấy tiếc nuối thế nào rồi đó 😔

Còn phải đợi 1 thời gian nữa để Comex hay GeoHot hoặc Iphone Dev Team exploit được lỗ hổng khác trên Userland và Untethered (ko dính cáp) 😃
Cuối cùng thì tối hôm qua cũng restore được và unlock. Cho sim vào gọi được 1 phát cho 900. Rồi giờ thành cục gạch 😔
Cứ tắt máy đi là ko thể bật lại được, lại phải lấy redsn0w mới kick ra khỏi DFU được :( sáng nay ngủ dậy thì thấy máy vào DFU từ lúc nào, dùng redsn0w kick ra khỏi DFU thì màn hình trắng xóa. Dùng itune để restore lại thì khi iphone thoát khỏi DFU khởi động lại hiện lên màn hình trắng xóa và itune báo lỗi 28, mà lỗi 28 là lỗi phần cứng rùi, đau khổ quá hic hic. Vứt mẹ nó đi thôi, buồn
Bị như vậy! thấy có người bảo, để vài hôm cho ip nó hết pin rồi restore lại thì được.
Có chỗ lại nói phải can thiệp phần cứng, nản quá
có chỗ lại nói ngoài quán nó làm bằng phần mềm chút là xong, nhưng nó giữ nghề ko cho xem 😔 mình ở hn ai cho mình biết 1 vài quán sửa ip uy tín với 😕
khổ thật.... kiểu này chắc mang ra ngoài xử lý quá 😔(
hay ai đó ở sg hảo tâm giúp mình với.... mình ở quận 3 😔(
Có ai ko? giúp mình với, nản quá rồi 😔
Chỉ còn nước bung máy Fix phần cứng thôi nếu Bạn còn gặp lỗi 28.Nhổ RAM or ổ cứng ra (xả khỏi MAIN và gắn lại), mình đọc comment thấy 1 số AE đã xử lý kiểu đó trước đây !
Mình cũng có đọc như vậy! nhưng vẫn còn 1 cách khác là đợi cho máy hết pin, nó tự động reset, nhưng nó cứ ở chế độ DFU thì biết bao giờ mới hết được pin, bạn có biết cách nào làm nó mau hết pin ko?
Xưa nay dân xài IP chỉ mong sao cho máy càng lâu hết Pin thì càng tốt. đây là lần đầu nghe hỏi "làm cách nào để mau hết Pin đó". 😁
Thường thì Máy ở chế độ DFU cũng nhanh hết lắm. khoảng 1 ngày là hết thôi.
Màn hình tối thui, bật nó cũng chẳng lên, nó tốn pin kiểu gì bạn? Mình để từ chiều hôm qua, đến giờ cắm vô máy tính restore màn hình nó vẫn sáng trắng 😔
Hình như nó hết pin rồi 😃
cắm vô máy tính redsn0w ko nhận ip, máy tính cũng ko nhận ip, itune thông báo "itunes could not connect to this iphone because an unknown error occurred (0xE8000065)"
Hix chia bùn cùng bác ! nhưng lỗi 28 nếu hên vẫn có thể cứu được, bác đem sang 1 máy mới cài itune lại rồi dùng redsnow thử jb lại cho nó. Sau đó restore lại fw hiện thời. Nếu mọi thứ ok sẽ k bị báo lỗi 28 nữa ! New bootrom k có ssh mà đã up lên 4.2.1 hix, máy mình hôm trước up lên 4.2.1 cũng treo cáp, làm đủ trò mà k thể nào up được lên 4.2.1, cho nên đành restore về 4.1. Mình nghĩ là các bản custom hiện giờ và pwn chưa hỗ trợ để làm fw custom cho new boot ! Chờ nó up phiên bản mới rồi hẳn nghịch nhé bác 😃
mình cũng đã thử theo cách này nhưng vẫn không được!

Không biết các bác nâng cấp như thế nào nhưng máy mình nâng câm lên FW 4.2.1, BB 6.15.00 rồi cài cái redsn0w 1.2 về để unlock, máy reboot lại thì bị dính cáp. TỪ đó làm đủ mọi cách mà không thoát ra được
bạn dùng iREB 4.0.x-4.1-RC2 ấy, chuyển nó về DFU nhớ là vào mục ipad nha vì bb của bạn là bb ipad mà. rồi restore lại 4.2.1 custtom, nhớ là 4.2.1 custtom nhé, 4.1 là ko được đâu, nếu cậu thích 4.1 thì về sau dùng redsn0w chọn chế độ DFU rồi vô itune res lại 4.1
Mình đã phải mang ra quán nó cắm ip của mình vào máy tính mac, nó ko cho xem nó làm gì, nhưng nó cứ để thế 30' sau là có thể restore được 😔. Khi xong nó nói 1 câu lỗi nguồn và xin 500k hic hic! kiếm tiền dễ vậy sao?
Các Pro giúp mình với....
Mình có 01 con IP 3G 16G, up lên fw 4.2.1 bb 6.15 chạy cũng được nhưng đôi khi nhấn vol thì vào safemode.
Mình restored lại fw 4.2.1 thì bị lỗi 1015 + treo cáp luôn.
Mình đã thử dùng ireb để đưa về UDF ( màn hình xanh lá) + shift click fw cus iPhone1_2_4.2.1_8C148_Custom_No_Active_Restore của pác Homelee nhưng lại cứ bị dính lỗi 1603 hoặc 1604 hoài.

Pro nào có thể chỉ giúp mình với....
Thanks nhiều.
mìh đã thử nhìu cách,như cách của bác này là hiệu wả nhất đấy
thaks bác
Mình mò cả đêm , máy mình 3g 8g , baseband 6.15.00 , đã cài thành công theo bạn hd . quan trọng là chọn chọn phần IPAD chứ không chọn Iphone 3G/3GS nhé

---------- Post added at 02:45 AM ---------- Previous post was at 02:43 AM ----------

Bạn dính loi 16xx là vì bạn đưa UDF roi chon custom đó , bạn phải chạy lại từ đầu .chạy iREB 4.0.x-4.1-RC2, chọn IPAD , ...ròi làm tiep như đã huong dan la duoc
máy bạn đang bị dính DFU.bạn chạy lại fw 4.2.1 se báo lỗi 1015. rùi bạn dung redsn0w0.9.6b6 đưa vế DFU rùi chạy lai file custum 4.2.1 boot thap hay cao tùy vào may bạn.100% thanh cong. neu luu duoc shsh thi dua ve 4.1 luon . chuc ban thanh cong.
nâng bb lên 6.15 thì chỉ có thể restore lại bản custom thôi , lỗi 1015 thường dùng " Cây dù" kick out ra là được 😃
muốn xài tinyumbrella cho win7 phải vô www.java.com tải java về nhé bạn !
Thân !
Mình restore 1 em bb6.15 bằng stock firmware vẫn okie.
minh cung bi bac vay, va minh mat het gan 1 ngay de kicked it out of DFU.

minh khong gioi gi lam nhung nho AE tinh te chi thoi. bay gio minh chi lai cho ban nhung gi minh da lam.
truoc het , minh dung win XP. truoc het minh restore cútome FW 4.1 cho IP 3Gs cua minh. sau do dung tinyumbrella de kick it out ò DFU. ban co the lam di lam lai nhieu lan moi duoc.
duoi day la cai link custome FW do AE tinh cung cap cho minh.

Custome FW for IP: 4.1,4.2. etc http://www.tinhte.vn/ios-thay-doi-nang-cap-firmware-163/snowbreeze-2-1-2-0-2-tool-mot-so-ban-custom-fw-484168/

chuc ban thanh cong.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019