Lỗi 1015!

phungviethoacpt
30/11/2010 9:4Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thank ban rat nhieu.minh da jai quyet xong con 3gs
bác cài thêm java vào là ok lun
mayhoilamj
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cac ban can j fai lam the Custom Cus teo. j` cho met. to' tu lam tu may mo het loi roi, cai j cung co cach cua no, neu ban restore k dc thi dua ve che do DFU sau do no se hien len 1 cai bang thog bao may da dua ve DFU, ban dung Shift + Restore, chon firmware 3.1.3 la xong 😃
mayhoilamj
ĐẠI BÀNG
13 năm
trong truog hop ban k restore lai dc 3.1.3 thi ban lai dua ve 4.2.1 sau do down custom 3.1.3 roi lam lai la dc
"rectore lại nhưng lần này khi gần xong thì nó báo lỗi 1015!" như bạn nói là bạn đã hoàn tất công đoạn 1 (restore) chỉ còn công đoạn 2 (jailbreak) bằng redsn0w là ok !
3gs restore 4.1 gốc lổi 1013 và 1015 vẩn thoát được mà mấy bác
Lỗi 1013 hay 1015 là do các bác có BB 6.15. Lỗi này thì có gì đáng ngại đâu. dùng Rednow để JB là xài bình thường (k có lỗi vẫn phải JB cơ mà). Muốn k lỗi thì dùng bản FW Custom ấy.
Ai nói là nâng bb lên 06.15 là ko restore được firmware gốc, bậy ko hà, nếu cần mình quay lại hoặc chụp lại cho xem, máy mình đã làm ko bít bao nhiêu lần. download firmware 4.1 gốc về, đưa máy về chế độ DFU rồi shift + restore. khi gần xong sẽ báo lỗi 1015 và sẽ bị lỗi treo cáp, dùng "tinyumbrella-4.33.00" để thoát cáp nhé,máy sẽ khởi động lại và gắn sim vào unlock thôi, vì máy minh là world, sau đó cài cydia bằng "redsn0w_win_0.9.6rc16" là ok ko có vấn đề gì cả, sau đó vào cydia download phần mềm về unlock nhé, nếu là máy lock.
Mình khẳng định là mình đã lên xuống hơn chục lần rồi, dùng rất nhiều "tinyumbrella" và "redsn0w" rồi nhé, nhưng cách đó là ok nhất,do lúc đầu mình gà nên ko bít và ko lưu SSH nên phải xuống 4.1. Hơi bùn :showoff:
Chuẩn rồi bác e vẫn làm như bác nhưng e thoát bằng tinyumbrella 4.1.4 ok e làm mấy con rồi
Có bài hướng dẫn rất hay cách vượt mấy lỗi 16xx bên heaveniphone, các bro tham khảo nhé, e là lính mới, mất 1 ngày để vọc theo bài này, đã okie 😁
http://heaveniphone.com/iphone-thu-thuat-kinh-nghiem/20900-huong-dan-dung-ireb-vuot-cac-loi-16xx.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019