Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi Boot0: error Boot0: test. Mong đc giúp đỡ

milanetto
11/10/2011 14:55Phản hồi: 19
Máy mình cấu hình là i5 SB 2400. Card GTS 250. Main Asrock H67M.
Mình cài bản lion retail 10.7 boot bang HackBoot
Sau khi install hoàn tất mình hí hửng cài Multibeast. (Vì mình đã cài thành công một máy). Nhưng khi máy restart để boot ổ cứng thì màn hình chỉ có 2 dòng
Boot0: error
Boot0: test
Mình đã search và thử theo mọi cái VD: set active, cài i386 bằng terminal, reinstall Chimela. tất cả đều vô vọng. Mong mọi người giúp mình boot đc bằng ổ cứng. Thanks rất nhiều.
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boot lai vao lion bang rboot hay gi cung duoc
chay multibeast chon 2 muc trong system utilities
cai xong khoi dong lai may la ok
milanetto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi ban, Mình đã chinh repair permission nhưng vẫn bị. Lúc boot nó không load thằng chimera đc. nó đứng ngay lúc đầu luôn. có ai có cao kiến nào ko. giúp mình với. hic.
boot lại vào phân vùng Mac = rBoot đi , bro dùng multibeast bản dành cho Lion thử xem rồi select EasyBeast và System Utilities , Main thiếu DSDT nên hơi khổ nhỉ ?
Hiện tại bạn đang chạy mấy os ? nếu có thêm win 7 thì dễ lắm
Còn nếu muốn cài Lion or rBoot hay Iboot = usb hay trên HDD để tiết kiệm đãi CD thì cũng đơn giản lắm
hiệu quả lắm .Mà cách này rất đơn giản .Phải thử mới bik dc cài Mac trên pc hên xui lắm
thế bạn đã bao giờ gặp trục trặc khi xài EasyBCD chưa? kiểu như nó báo lỗi không boot vào được í, fix như thế nào?
mình chưa bị lỗi gì với BCD easy chỉ có ko boot dc vao Mac do chua patch Setup để cài trên MBR cho bộ cài Mac.Mình xin chia sẻ bạn nguyenlc1993 có rất nhiều kinh nghiệm từ sửa lỗi Mac, patch dsdt ,từ a-z trong vấn đề cài Mac cho pc có gì hỏi trực tiếp bạn ấy nha
cảm ơn bạn
Mình cung? Bi. Nhu ban. Không có cách nào fix sao? Trong bios không có setting duoc gi ca?
lỗi 4k tìm trong diễn đàn mình đã post cách fix rồi
của bác đây khỏi phải kiếm
http://www.tinhte.vn/threads/1214665/
@congvuong1502 có mấy miếng xương khô 😔
@sweetlove_n4 ko hiểu ý bác
bài viết lâu lắm rùi còn đào mộ chứ sao 😔
^^ ko de y. dao cho nguoi khac thay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM