Lỗi gõ tiếng việt trên iOS 7

vnv1793
20/9/2013 18:26Phản hồi: 64
Các bác cho em hỏi là sao thỉnh thoảng máy em lại ko gõ đc tiếng việt và làm sao để khắc phục.Em hay nt nên gặp lỗi này rất ức chế, bị từ beta đến bản final luôn.

Máy em iP5 iOS 7
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ bản vá lỗi thôi bạn à. Thi thoảng ai cũng bị cả mà. Lỗi cả kí tự " [ ] { } khi thao tác phím nữa.
vnv1793
ĐẠI BÀNG
11 năm
tại em thấy từ bản beta đến giờ tưởng apple cũng sửa rồi.nhiều khi đang bt tự nhiên ko đánh đc thấy cũng ức chế
Khi nao k đc bạn bấm lock khoá máy lại, r bật lên bt là lại đc...
vnv1793
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Công.s2.Thu không đc luôn bạn ạ. mình thử nhiều lần rồi. phải send 1 tn đi rồi mới bt
@vnv1793 Bạ thử vào phần cài đăt bàn phím xem.
@vnv1793 Vậy à? Thế chắc có n cách fix tg ứng vs từng máy. Máy minh cứ bấm lock lại là lại đc...
quantm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Công.s2.Thu Chuẩn đấy. Máy mình cũng thế. Khi nào bị thì lock máy lại rồi unlock xong lại được.
Mình chưa từng bị lỗi này kể từ các bản beta. ip4s
mình ip5 ios 7 cũng đôi lúc gõ nhanh thì ko ra tiếng việt ức chế phết
e 4s ios 7 bàn phím bị lag kinh dị đến nỗi ko làm ăn đc j 😔( kb làm j bây h nữa :((
Lỗi bàn phím tv thì các bạn chỉ chọn duy nhất bàn phím tv thôi là sẽ không bị lỗi nhé 😃
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Yến Libra Xác nhận là cách của bạn vẫn lỗi nhé. Ko có cách nào đâu. Chờ 7.0.1 xem như nào thôi..
@minhkhue90 Vậy chắc chỉ còn mỗi cách là khoá màn hình rồi mở lại và chờ fw mới thôi vậy 😃
minhkhue90
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Yến Libra Cách khoá màn hình thì mình cũng xác nhận là lúc đc lúc ko. Nhưng ví dụ đang nhắn tin lỗi TV rồi vào safari gõ thì lại đc. Sau đấy quay lại tin nhắn gõ lại thì ok ngon luôn.
@Yến Libra Mình đã thử và đc 😁 thank bạn, giờ mình chỉ để bàn phím icon vs tv

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
mình cũng bị y hệt như thớt
Chỉ Chọn keyboard tiếng việt, khởi động lại máy là OK, khởi động xong có thế chọn thêm bàn phím tiếng anh 😃
Còn cách nữa là cứ chuyển qua chuyển lại giữa font tv vs t.a ý
mrtuanvf
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cách fix nhanh nhất là chọn bàn phím tiếng việt. Nhấn [ ] liên tục, cho tới khi nào ra ơ ư thì là được.
htpvietnam
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng 4s cũng bị lỗi tương tự =.=" bục mình thật í, vừa thử cách lock r unlock như bác trên kia nói thì lại đc r :-<
up lên iOS 7 cho em 4s là sai lầm...lag lòi T___T
Ức chế vô cùng, mong có bản vá từ apple
K biết còn cách nào xuống 6 nữa k 😔(
Giống bạn trên nói đó . Nhấn [ nhiều vào , khi nào hiện ơ là được . Mình thử r . Ok lắm
mình cũng bị lại còn bị thêm hôm qua vào instalgram nó cho đánh đúng 4 ký tự xong lỗi ko bấm đc nữa lại ra ngoài vào messenger cũng chỉ đánh đc 4 ký tự phải khởi động lại máy uhuh
Mình cũng bị lỗi này.
-Khoá màn hình --> vào lại. Ko đc
-Chuyển đổi giữa t.anh với t.việt --> ko được.
-Tiếng việt only --> ko đc.

Mình chỉ mới phát hiện ra tắt máy đi bật lại thì được(switch off rồi on). Và bị lỗi thì cứ chấp nhận gõ không dấu vài ký tự nữa là nó lại hoạt động trở lại.

Thêm một bệnh nữa là đang gõ thì bị đơ cảm ứng ở phần bàn phím, không ấn được gì, còn cảm ứng các chỗ khác đều ok hết. Out messenger ra vào lại gõ đc 1-2 ký tự lại đơ tiếp. Nghịch qua lại 1 lúc thì nó lại bình thường.

Mình dùng ip5 16GB bản quốc tế.
vnv1793
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoàng_Gầy cái vụ đang gõ bị đơ thì bạn cứ chuyển qua bàn phím tiếng anh rồi chuyển lại là hết.
lx.phuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hoàng_Gầy Mình bị lỗi y hệt bạn luôn, kể cả lỗi số 2 😔
vnv1793
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử đến mấy dòng vẫn ko đc bạn ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế