Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi không gửi được tin nhắn

nghiahtctouch
28/2/2008 13:34Phản hồi: 16
Em có 1 con 7610,tiền trong tài khoản vẫn còn nhiều mà lại không thể gửi tin nhắn đến bất kỳ máy điện thaọi nào khác.Xem chi tiết thì nó lại báo là "Check network service"????Thế là tại sao và cách giải quyết thế nào,có pro nào nói giúp em với???Nếu phải Format lại toàn bộ máy thì chết em
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đừng format máy ! Em cũng bị dính phát này !fORMAT 2 LẦN RÙI mà vẫn thía !chịu thoai !ai pro kíu dới !
Thế hả.Bây giờ phải làm thế nào??Các pro cứu em với
chịu thôi ! con 6600 của mình dính chưởng này rùi lâu lâu ho gửi tin ,nên h gửi lại ko được ,format 3 lần rùi vẫn thía ,đổi số tổng đài nhắn tin vẫn vậy đành dùng con 1110i để xài ...hiện đại thì hại điện bi h em mới thay cuc BL-5C mới mà nó ăn pin như điên ấy dùng 1 ngày đã hết rùi mà em lắp cuc đó vào 1110i thì dùng được 5 ngày chẳng hỉu ra sao cả ? ai Pro cứu em đi ...
Hehe thế m bị giống con 56 của t hồi trước rồi , nếu pin kô hỏng thì máy m bị lỗi nguồn đó , mang đi sửa đi :laugh8kb:
thử thay SIM xem sao. 7610 của tui có lúc còn không gọi được, thay SIM thì lại được.
Đừng Đem đi thợ gấp

Bạn vào cài đặt tin nhắn coi số tổng đài có đúng chưa?có thể bạn vọc nó sai số,hồi xưa mình củng bị vậy 😁
Cám ơn hoa_cbg và doanjoe.Em ra nguyên nhân rồi,máy vẫn ngon lành nhưng Sim thì hỏng
nguyengon
ĐẠI BÀNG
16 năm
minh cung ko gui tin nhan nhu may ban vay?Nguoi ta gui toi co ien chu:"reply...."Sau do minh reply de gui tin nhan,nhung gui ko dc ai giup minh voi,minh xai N7610

Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu.
bị nhiễm virus rồi. tháo thẻ nhớ ra rùi fomat lại máy xem có được ko?
nguyengon
ĐẠI BÀNG
16 năm
Help !!!

Minh format 2 lan roi ma van khong gui dc tn,boi vi co nhung ma'y gui tn cho minh trong khung from co hien chu:"Reply center define" sau do minh Reply lai thi gui tn ko dc,va co nhung ma'y gui toi minh reply lai thi gui dc.Minh bit trong dien dan co nhieu nguoi dung N7610,ai co kinh nghiem thi giup minh voi.Cam on nhieu!Chuc moi thanh vien nhieu suc khoe.
Reply center define là yêu cầu trả lời tin nhắn thôi bạn à,bạn chỉnh số trung tâm nhắn tin đúng chưa?Không biết các bạn dùng sim mạng nào.Viettel : +84980200033 ; Mobi : +84900000022 Vina : +84910200005.
mình xin giải thích thế này nha:do số tổng đài các bạn đã sai,bạn hỏi lại tổng đài,rồi vào phần tin nhắn->setting->text messaing->Messaing center, rùi sửa số tổng đài lại là ok.
phần "Reply center define" là do có số đt gửi cho đt nhận đã có cấu hình sim ko cho reply,giải pháp là bạn đọc xong thì thoát ra va trả lời tin nhắn là OK.
bạn thử soạn tin nhắn rùi gửi lại coi dc ko nếu ko dc thì coi lại tổng đài nhắn tin í
Các bạn vào tin nhắn , vào trung tâm tin nhan sms rùi bấm sdt cua tong dai 19008198 là gui dc lien

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019