Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi màn hình chờ trên iphone 4 ios 7.1

thaitumrbean
18/3/2014 13:9Phản hồi: 13
Máy mình mới up len 7.1 tự nhiên cái màn hình nền cứ giật giật khó chịu quá. Còn cái wifi binh thường thì bắt đc nhưng giờ kết nối hết được ròi trong khi đó các máy khác vẫn kết nối được. Bác nào biết lỗi này xin chỉ giáob😔
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Restore lại 7.1 xem có hết ko dễ lỗi phần cứng lắm
@Thang_eu 7.04 thì ko sao. len 7.1 là bị lun
Thế mới đen
Bây giờ thử restore lại xem có hết ko
mình cũng mới bị 1 cây như thế!! chay len 7.1 la man hình bi giat giat. ai có cách khắc phuc kg?? lam on chi gium voi
giờ bạn dow lại bản 7.1 sau đó chạy lại xem sao
rétore 7.1 nó bảo tiệp không tương thích 😔
Em có 2 cây 1 cây 5S + 1 cây 4 thường đã lên 7.1.1
Lúc ở màm hình home nó cứ hiện lên logo đang tải cái gì đó ( quay vòng ) mặc dù đã thoát hết ứng dụng ẩn + tự động cập nhật appstore.
Bác nào biết chỉ giúp em.
@povanlo002 Tắt máy đi bật lên vào cài đặt tắt mấy cái tự động làm mới ứng dụng tự động cập nhập appstore đi
Dạ em tắt hết tất cả chức năng auto update rồi ạ. Bị cả hai cây luôn. Mà tắt nguồn r khởi động lại thì hết.
@povanlo002 Máy bạn do chọn bản backup từ icloud có các appcrack nên máy không tải về được. Thứ 2 do bạn dùng appcrack trên appvn, khi app đó có phiên bản mới thi bạn lại vào appstore của apple để cập nhật app đó. Appcrack không update trên appstore được. Nên sẽ hiện vòng tròn tải mãi mà không hết.
Cách khắc phục: tắt máy rồi mở lại, hoặc reboot lại (phím home+power). Tránh update các appcrack từ appstore
À vậy chắc đúng rồi. Em có load mấy app mà ở trên appstore nó hiện lên hình ( đám mây ) chứ ko hiện lên chữ ( miễn phí ) như thường. Vậy cho em hỏi máy có bị sao ko ạ. Vì của em bị cả 2 cây luôn ???
@povanlo002 Không sao đâu bạn. Bạn xoá các app lỗi đó đi. Rồi reboot lại máy. Nếu sau này cài app ở appvn thì thôi không vào appstore cập nhật nữa
Dạ em đội ơn bác nhiều vì đã chỉ giáo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019