Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi nhanh hết pin

batai
23/6/2009 23:54Phản hồi: 10
e có cái 8600luna, đang dùng bình thường rồi tự nhiên 2 ngày hôm nay máy nhanh hết pin lắm.
không chọc ngoáy sửa chữa gì hết
chỉ tháo nắp sau (nắp đậy phần cơ trượt và nắp pin) nhưng không động đến vít.
bác nào biết bệnh chỉ cho e cách chữa với ạ, e nghĩ là không phải do tháo nắp sau ra mà chạm đến bộ phận nào đó nên gây ra bệnh được.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dòng luna cũng như bao dòng 8x00 của nokia, bệnh về pin hay gặp phải.Vỏ = kim loại nên dự dẫn nhiệt diễn ra nhanh hơn, khi dùng con chip xử lý cũng sẽ sản sinh ra nhiều năng lượng hơn.Bạn trước hết xem lại pin đi, và bạn dùng máy được bao lâu rồi...
batai
ĐẠI BÀNG
15 năm
máy sx năm 2007
e mua hàng lướt dùng đc 1thang rồi ạ.
bi h mới bị bệnh
chuoichip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn mang ra thợ,kiểm tra xem có bị ăn dòng ko?Test thử quả pin khác.Hoặc thử nâng firmwave
batai
ĐẠI BÀNG
15 năm
test ăn nguồn thì e test rồi, không có vấn đề j hết.
đang dùng firmware RM-164 V03.52
e tìm firmware V04.02 mà không tìm được.
bác có thì cho e với
nhopiu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ah, con 8800 của em dùng sin vina, ở HN sóng luôn căng thì nghe gọi tạm gọi là thoải mái tầm 2 hôm. Nhưng về quê ở 1 tuần, sóng lên xuống chập chờn, thậm chí chưa được nổi nửa ngày. Bác xem có rơi vào trường hợp đó ko? Trường hợp máy phải vận hành ác hơn để đón sóng thì chẳng tránh được.
batai
ĐẠI BÀNG
15 năm
e đang test thử mọi trường hợp ạ

vào trang suadtdd.vn có nhiều cái hay lắm, đầy đủ firmware của các loại máy
Con 8800 của bác hết Pin nhanh là chuyện BT Vì khi di chuyển đến nơi Sóng yếu thì hệ thống dò sóng tự động sẽ hoạt động mạnh hơn và làm cho lượng Pin cũng tiêu tốn nhiều hơn vậy thôi.
Máy 8600Luna của bác bị hiện tượng vậy là do quả Pin của bác đã sử dụng lâu rồi (2007) bác thay quả Pin khác đi.
batai
ĐẠI BÀNG
15 năm
e dùng cách này thì pin lại về bt
để kiệt pin đến nỗi để sau 15p mà bật nguồn vẫn không lên, sau đó sạc pin trong vòng 10h đồng hồ, sạc xong lại dùng bt ngay.

máy của e đã bt như lúc trước rồi ạ....................
chuoichip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Trời,cách này độc đáo quá nha.hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019