Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy mình 3gs lock 42/2011 bb 6.15 giờ có thể hạ bb về 5.13 đc ko ạh?
fairy0259: nếu ngày xưa up lên được thì h hạ xuống được, cần chắc chắn điều này trước khi thực hiện nhé
@nas_nguyen Hic hic máy của khách mới đau, em biết đã từng up lên đc hay chưa em... chết liền, giờ sao đây ta? cài 4.1?
@fairy0259 Đã lên BB 6.15 thì nâng hạ thoải mái bạn nhé, trường hợp của bạn là hàng tuần cao nhưng trả bảo hành chip vẫn là ee
@88000 Chip ee là chip gì vậy bạn hic hic? Nói chung là đã hạ rồi và thành công! Để unlock cái đã coi sao!
cứu với máy mình sản xuất 2012 máy world bị dính dfu không thoát được
@tinhte2233 máy j vậy bạn? đang làm j mà dính dfu?
nếu đang xài (ko rs) mà dính dfu thì nhấn giữ cả nguồn+home (khoảng 10s) khi thấy hiện táo thì thả 2 nút ra cho máy khởi động bt, nếu máy bt thì sẽ lên lại, còn nếu ko lên lại được thì có vấn đề, cần biết bạn đã làm j thì mới khắc phục được
@nas_nguyen máy rs lại bá lổi -1 mấy bác ơi bây giời chỉ hiện cáp kết nối với itunes.
e rs bản custom cho oldboot còn máy e là new bootrom
@tinhte2233 build lại cfw nhúng shsh cho newboot hoặc lên thẳng 612 ko cần shsh xong về lại pwned dfu để rs thì sẽ được.
còn hiện tại máy newboot mà rs oldboot thì ko fix được đâu, rs lại như trên thui
k biết có phải có máy vẫn unlock đc có máy k k, mà bài của bạn này đăng từ cuối năm 2011, còn mình thì nâng hạ bb 2 lần năm 2012 mà k thấy bị no all.máy m cug newboot
Mình làm 1 cây - ẩu tả nên Noall.
RS lại báo lổi -1 rồi treo cáp
Ko hiểu sao, qua ngày hsau, bật khò lên vừa lấy con chip trong cái main củ ra, xem lại trên màn hình thằng này thì thấy nó hiện imeil..... Các bác giải thích hộ em cái, xong rs lại thì nhận fw và JB bình thường !
Khỏe quá,nên cài xong trả khách luôn rồi, lấy 150k tiền đau tim !!!!
máy mình 2012 3GS 8G lock !
e tuần 48 2010 mà vẫn new boot mới đau chứ thay flash mất 700k giờ đang ở 4.1 bác nào trường hợp giống e cho e xin ý kiến có up lên được bản 6.1.2 custom k nha e tk nhé.......
@huylqt đc.nhưng 6.1.2 hơi khó active,bạn lên 6.1 thôi,dễ active JB hơn,mình cũng thay chip 800k mà............giờ mới cho xuống lại để nâg lên 6.1 máy báo shsh.đang thử nghiệm..bạn cập nhật tin sau ha?ok cố lên.máy bạn hk chết chíp nữa đâu
;)
ui sợ lắm mình đọc thấy bảo chỉ được cài bản custom thoi sao đấy không cài được bản gốc
@huylqt mình làm rồi đó bnj....thành công ok ,bạn lên đi...có gì mình hướng dẫn cho ..........6.1.2 ok.............
cài chị sợ nang bb thui.............cung cấp thêm chi tiết máy đi.hj
Máy em vừa thay chip flash xong. Chạy 6.1.2 nhưng mà pin tụt khủng khiếp (bb 5.13). Nhưng em lại đen restore lại fw gốc 6.1.2 vậy là không unlock đc nữa. Mang ra cửa hàng thì họ nói không thể làm lại, trừ khi phải thay tiếp chip flash lần nữa. Bây giờ đang đắp chăn. Các pro giúp em với =((
@n0thingness bạn cho xem cái thông số máy xem nào? nếu đóng rồi ác sẽ không bị nữa..........chứ người ta hk có đóng chíp hư cũ lại đâu............mình nghĩ vậy..bỡi máy mihf thay chíp rồi,giờ mới nâng lên FW 6.1.2 mà,chạy vẫn ôk...cái này mình làm liề đó,nhưng vẫn ok rồi.
@hanson_2330 Bác xem giúp em:
Sê ri: 88226Y0UEDG
IMEI: 004999010640000 (imei này đã thay rồi # với imei cũ)
BB: 05.16.08
@n0thingness oh.............cái IMEL là tứ quý 0 rùi kìa..nghĩa là máy đã đóng lại..............
máy bạn lên FW 6.1.2 đi,mình có chỉ dẫn ở trên đó,máy mình lên,chạy ổn lắm,hk có gì hết,máy mình kh lên bb 6.15 thì không nhận sóng,nên mình làm lại.hạ xuống 5.13 mới nhận đc.mình làm liều thôi chứ máy không hư lại.hj.cố lên bạn
netquang
TÍCH CỰC
11 năm
Không hiểu cho lắm,
Bài viết này chỉ dành cho những máy 3GS Lock phải không? Còn máy Wold thì Restore thoải mái mà không sợ bị No All hả các Bro?

Bây giờ em đang cầm 1 con 3GS trên tay, làm thế nào để phân biệt nó là Lock hay Wold vậy?
Hay chỉ cần lắp sim khác vào kiểm tra, nếu có sóng là Wold, không có sóng là Lock.
Có khi nào máy Lock bỏ sim khác vào mà vẫn có sóng ko?
@netquang 1. Bài này chỉ cho máy Lock thôi vì máy Lock để Unlock phải nâng BB, mà máy SX sau tuần 33 nâng BB bị lỗi No All - còn World thì dùng luôn bạn à 😃
2. Bạn check mã Model hay Modem Firmware như dưới thử xem ;)
http://www.tinhte.vn/threads/phan-biet-iphone-3g-3gs-iphone-4-4s-lock-va-world-hoi-tai-day.149690/
Tình hình la máy mình sau khi thay chip xong đã đc up 6.1.2 và chạy ok. Nhưng vì thấy nhanh hết pin nên mình đã restore lại bằng fw 6.1.2 gốc. Thành ra không active đc bạn à. Bây giờ không có sóng và vẫn ở 6.1.2 (bb 5.16.08)
@n0thingness fai nâng bb lên 6.15 thì nhận sóng...nếu không nhận thì bạn hạ xuống 5.13 là ok
tthuyet
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có 1 con 3gs 32G hàng Lock MC134FB/B. tuần 12/2010. Mình down FW custom 6.12 về up. up xong thì máy bị Noall 😔(. có save shsh và đã về 4.1 để flash BB nhưng vẫn ko được :(. các bạn giúp mình bjo mình mua Code để lên world thì có được ko nhỉ :(
@tthuyet máy bạn bị đóng chíp flash lại thôi.khoảng 800k.............
E cũng đang có 1 con 3gs up 6.1.2 gốc xong chạt lên bb 6.15 bị no all. Up lại fw 6.1.2 gốc thì lỗi 1 giờ treo cáp. Ai biết địa chỉ sửa ở hà nội để unlock dùng được chỉ em với. Có giá nữa thì tốt
Ở Hà Nội thì đến đằng sau Học viện An ninh nhân dân. Cửa hàng I-like thì phải. Giá chắc khoảng 1 triệu
e vừa mang qua handhel mất 500k
@hungvhhv Địa chỉ cửa hàng đó ở đâu bạn ơi
@n0thingness nếu bạn ở sài gòn mang đến 185/24 đường 3-2 f11 q10 tphcm.( đối diện rạp hát hòa bình ) gặp hòa sdt 0913979888
@lyquochoa Ặc. Mình ở Hà Nội bạn ơi
@lyquochoa mình có con 3gs 8gb , khoi phục cài đặt góc , treo tao tới mấy ngày rồi bạn cứu dc kg ? giá cả thế nào để mình đem qua!
3gs newboot no all thường do flash.bây giờ xác board 3gs còn flash nguyên zin giá 160k.ae mua về thay rồi nạp lại phần mềm là ok
bạn đem đến nạp lại phần trước xem có ok k?nếu no all thì thay flash giá 500k
@lyquochoa mình bị no all thay flash 500k hả bác ?
@anh_ut_sg ok bạn
ACE diễn đàn cho Em hỏi, máy Em là 3GS-8Gb Seri Number là 88034AX7EDG, đang ở Ver iOS 4.1. Vậy có nâng lên iOS 5.1.1 được không ạh?
Thanks!!!
minhtungph
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieufpt bb bnhiu ban, nêu nho hon 5.13 thi len cfw 5.1.1 vi vu
@minhtungph BB là gì bạn, có phải Modem Firmware hok?
Nếu phải thì của mình là 05.13.04.
Vậy có nâng được hok bạn?
Thanks!
@hieufpt nó đó bạn 5.13.04 thì nâng lên được 5.1.1 nhưng với 1 điều kiện, máy bạn là newboot thì phải có shsh 5.1.1 thì mơi nâng được, nếu không có thì không nâng được
@thecuong_87 Cảm ơn bạn nhìu nghen, hiiiiiiiiiiiii
ôi apple ơi là apple làm e đau đầu quá
will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cái 4 dính lỗi no all các bác ơi, giải quyết ntn bh ạ 😔
@will_0905 phải kiểm tra mới báo được bạn
bb_9650
ĐẠI BÀNG
11 năm
@will_0905 bác ở đâu? để em thử giải quyết cho bác

Xu hướng