Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng nghe qua về tình trạng này, nhưng hầu hết là 3Gs mới sản xuất từ nửa năm nay trở lại mới bị
vậy chỉ những máy lock nâng BB 6.15 mới dính chưởng phải k?con mình máy world chỉ về JB thôi có vấn đề gì không ?
Không đâu bạn . Chỉ máy mới lock cần nâng baseband mới bị thôi
hiện tượng đó là do FLASH bị yếu đó các bác khi nó chạy tới flash thì nó bị bass.em đã bị hết 5,6 cây rồi.chết wifi,bluetooth và không có imei.buồn
hình như là máy 8gb đều bị thì phải
Xác minh tình trạng chủ topic gặp là hoàn toàn có thật:
Trước đây các bạn nghĩ rằng BB 6.15 là an toàn cho dù có nâng cấp về sau thì vẫn giữ được quyền unlock với ultralsn0w. Lý thuyết này có vẻ đúng trong một thời gian dài lưu hành 4.1, 4.3, 4.35..., nhưng lại không đúng khi ios5.0 ra đời. Bằng chứng là hàng loạt các máy 3gs bản lock đã lên 6.15, khi nâng lên 5.0 thì ultrasn0w mất tác dụng, vấn đề là Apple đã can thiệp gì đó vào phần baseband của máy, cụ thể là khi máy bạn nâng cấp thành công 5.0 (do lỡ tay chẳng hạn), sau đó bạn lùi lại một bản 4.nào đó có quyền JB, máy của bạn hoặc là mất địa chỉ baseband, hoặc sẽ không unlock thành công với ultral, cho dù baseband vẫn là 6.15.
Giải pháp chúng tôi áp dụng cho các trường hợp này là gỡ chip flash để nạp lại BB 5.12 hoặc 5.13, sau đó unlock bình thường.
Vậy là lại qua chú chơi HW hả, gặp nó là anh em mình lại gặp nhau rồi 😁
hình như còn tùy thuộc thời điểm sản xuất máy nữa, hôm wa mình nhận 2 cây 3gs 16gb boot thấp, bên us đang xài 4.3.5 ( trước giờ chưa cài cydia) check shsh thì chỉ có 4.1 và 5.0, minh hạ từ 4.3.5 xuống 4.1 , sau đó JB thì ko tài nào được, sau đó mình up lên 5.0 sau đó đưa về 4.1 > đưa cydia > nâng bb , vậy là ok cả 2 cây
bị 2 cây như bác len 5.0 gốc xuong lại 4.3.3 mất sóng giờ lam được rùi
6v lên xuống ko bị sao nhỉ
3gs 16g
bb 6.15
mình cũng 3gs, đọc xong sợ quá, tốt nhất cứ yên vị ^_^
vincentphan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình bị một cây 3gs 8G mạng Optus (Australia)
Nếu mình dùng fw custom có add sẵn bb 6.15 thì sẽ an toàn hơn! ban thử chưa?
vinhngv
ĐẠI BÀNG
12 năm
jailbreak với bb ipad là dính chưởng! ủng hộ thêm e 3GS 8G world
😔
Siri
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dù gì cũng cám ơn chủ thớt
Đúng rồi đó chủ thớt ! em cũng bị ăn hai con rồi cho dù co fw custom cũng không nâng được bb ,cố nâng sẽ bị no all luôn anh em cẩn thận nhé!
Đúng là nguy hiểm thật, mình đang dùng 3gs iOS5 chạy ngon lành, chắc chả dám xuống nữa.

---------- Post added 08-11-11 at 12:02 AM ---------- Previous post was 07-11-11 at 11:58 PM ----------

Chủ thớt đã thử cách này xem có hiệu nghiệm gì không
Tui đem lên apple đổi rồi . Nhưng tụi nó tra khảo dữ quá. Cũng may tôi lấy mấy em 3gs 8gb còn warranty đổi board rồi cho nó về dfu . Tụi apple không tài nào restore được . Hú vía . Nhưng đổi vậy vẫn bị lỗ chút . Khổ nổi không dám unlock . Thôi để bán at&t cho lành
Iphone 4 nếu gởi về VN giá nhiu bạn rất muốn mua nhung giá ở VN mua ko nỗi hix hix
Đã test trên 2 máy 3gs mới tuần 31 và 25 của năm 2011 . Kết quả ok . Như vậy kết luận máy chỉ bị hư khi đang ở tuần 35 của năm 2011 trở về sau .
simgiabeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chắc hên xui quá bác ơi.
E mới thấy 1 con 3GS 16GB, hàng Softbank đang rao bán bên Nhật:
Tình trạng: hàng hư, bán dạng rác,
Serial: 88935A133NP
FW: 5.0
BB: 06.15.00
sau khi jaibreak: IMEI từ 011950005142511 bị đổi thành 004999010640000
Bluetooth và wifi không sử dụng được
Hú hồn tui làm 2 cây 3gs 16gb trắng newbootroom có sao đâu.
Hầu như những máy của mình bị đều là hàng at&t máy tuần 41 , 38 và 43

Bên Mỹ hiện đang có 1 đợt hàng khá rẽ , khoảng $300 cho cái 16gb , nhưng đều đang ở ios 5. nếu mua để dành thì là good deal .
bác để cho em một cây. E vừa đi một em 3gs 16 newbootrom no all. Tiện đây hỏi luôn anh Handheldcare làm hw con đấy hết nhiêu anh. rẻ rẻ cho anh em tt nhé/.
Rẽ là rẽ bên này thôi bác , chứ ship về VN nó chém thuế chết tươi . Có người nhà thì ghé nhà tôi lấy đem về VN . Chứ tôi không ship
Em làm cửa hàng ở bên này mà ko có người nhà ở bên đó. Tưởng rẻ vậy mang về VN bán chắc cũng kiếm lời được tí. Cặm cụi cả tháng trời lại phải đền 1 em 3gs bị như bác chủ thớt nói. đen thế.
Handheld care -- vô báo giá dùm anh em với. em mới làm chưa có kinh nghiệm.
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
iPhone của mình 3GS Quốc tế tuần 43 SX năm 2009, mới hạ từ 5.0 về 4.1 OK
Restore bằng DFU bình thường trên máy tính iTunes 10.5 thì dính cáp Tyni không thấy hiện lên dòng Exit Recovery Mode
Restore bằng DFU bình thường trên máy tính iTunes 10.3 thì dính cáp dùng Tyni kích thoát Exit Recovery Mode xong Active bằng iTunes (chưa dám Chạy Redsnow JailBreak)
Xong.....giờ JailBreak nè...
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Đã jailbreak bằng Redsn0w bình an vô sự....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019