Lỗi No All - Cảnh báo các máy 3gs tuần 33/2011 trở về sau

kbty
6/11/2011 4:13Phản hồi: 1.168
1.168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trường hợp như chủ topic nói chính mình và cũng thấy nhiều người gặp phải, cũng không phải mới đây và trường hợp no wifi sau khi jb ipad baseband xảy ra cho cả 3G và 3Gs, chỉ có điều ko gặp lỗi với bluetooth và email. Chẳng biết nguyên do từ đâu nhưng hồi đó làm tất cả 5 con thì 3 con chết wifi, biết là chỉ hư software chứ ko phải hardware nhưng google mãi mà ko tìm ra cách fix nên tạch ko đú thêm con iphone nào với ipad baseband nữa.
Mình nhận 1 con 3Gs/Lock của AT&T nè nhưng Bootrom cũ. lên FW 5.0, JB và Flash BB iPad để unlock có sao đâu. Bác làm mình cũng hồi hộp ghê.
Vậy nếu đã là BB 6.15 sẵn rồi, lần sau up Fw, rồi Chỉ Jailbreak-không flash lại BB 6.15 thì có sao không các bác....? Hoặc từ lần sau up CustomFw-Không nhúng ipad's BB thì có sao không....? Máy mình tuần 44, mới hôm trước vọc ầm ầm Flash BB mấy lần liền. H thì yên vị ở 6.15 rồi chắc không bao h dám Fetch lại nữa...
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Iphone 3GS 8GB 4.3.5 quốc tế _Úc Sản Xuất 2011, giờ hạ về 4.1 rồi Jailbreak bằng Redsn0w, theo các bác có dính không đây, Quốc tế nên mình không nâng BaseBand nhe....! Không biết có dính không đây,hixxxxx.......
Nếu ko nâng ipad bb thì đâu có gì mà lo, lỗi này do cái ipad bb nên nếu chỉ nâng hạ fw thì ko vấn đề, cứ yên tâm mà vọc 😃
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm

Nhưng Bác chủ topic có nóilà nếu nâng ipad baseband hoặc jailbreak là dính mà Bro...mình ko nâng baseband nhưng phải jailbreak đó...
Lỡ dính đền máy àh.....hix....
jb và restore thoải máy nhé bạn.lổi chỉ ở những máy nào chạy bb ipad thôi
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
OK để mình test thử ..
mình cũng vừa bị 1 con hôm qua đen quá bài này post sớm 1 chút là tốt rồi hu hu hu
E mới cầm về 5 con 3G 4.3.5 , 4 caây hạ xuống và nâng baseband ipad ok có sóng gió vi vu còn 1 cây banh imei . Có thể do mình xóa và nạp flash quá nhiều dẫn đến con flash bị điên luôn . E fix lại bằng HW thì ok . E biết sao nói vậy thôi có gì ko đúng các bác bỏ qua nha .

---------- Post added at 10:51 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

E mới cầm về 5 con 3G 4.3.5 , 4 cây hạ xuống và nâng baseband ipad ok có sóng gió vi vu còn 1 cây banh imei . Có thể do mình xóa và nạp flash quá nhiều dẫn đến con flash bị điên luôn . E fix lại bằng HW thì ok . E biết sao nói vậy thôi có gì ko đúng các bác bỏ qua nha .
Các bạn phải chú ý cái tuần của máy kìa . Hầu như máy tôi bị là tuần 40 của năm 2011 trở về sau . Tức là những máy mới sản xuất trong 1 tháng gần đây
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Của MÌNH tuần 39 năm 2011 nè..đang chuẩn bị test...

Kết quả sao bạn ? Có bị gì ko ?
nguy vậy sao.e vừa jb 3gs os5 hôm kia
ntnk1984
TÍCH CỰC
12 năm
3GS thì yên phận IOS4 đc rồi...đú làm chi
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Đang nói update BB của iPad để unlock chứ có nói gì 4 hay 5 đâu :-ss
kacuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa làm 1 con Hàn Quốc không bị sao cả.
zoozoo88
TÍCH CỰC
12 năm
tình trạng giống bác hình như có nhiều người bị rồi, up baseband xong là NO ALL :furious:
nghichoi007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng bị 2 cây ,các bạn cẩn thận với 3g và 3gs khi flash baseband nhe, serial number :XX135XXX trở lên là Die
tuần rồi mình mới bị dính 1 cây 3Gs 8G new boot. máy AT&T phiên bản mặc định 4.3.5. minh jailbreak xong, vẩn con imei,wifi va blutooth. sau đó mình nâng baseband ipad thì chạy okay hết, vào chương trình thì no all. nâng firmware lên 5.0 hoặc hạ xuống vẫn bị no all. cuối cùng thì làm hardware thay flash thì hết nhưng bi giờ máy mình imei đã thành 0049 rồi ko còn zin nửa. nếu các bạn nào có nhận máy thì hảy cẩn thận .
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
Sao hôm trước mình làm 1 con 8GB up lên ko việc gì nhỉ
hanghonda
TÍCH CỰC
12 năm
Hiểu tui đang nói cái j k mà phát biểu kỳ vậy cha nội ....?

---------- Post added at 10:25 AM ---------- Previous post was at 10:24 AM ----------

OK rùi Bro..........
mình bị 3-4 cây firmware 4.3.5 và 5.0 bb 5.16 rồi hạ xuống 4.1 thì ok nâng bb ipad là NO ALL
tình trạng này xảy ra trên 3gs8gb rất nhiều,16 và 32gb thì làm vô tư.
Mới nhận được 1 em tuần 40 năm 2011 . Không dám làm , chỉ sợ hỏng nữa
babyprodh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mần lun đi pác em lên lên rồi xuống xuống như ăn cơm bữa có thấy gì lạ đâu , hay pác coi lại bản win của pác đang xày đi .
hiphopboy
TÍCH CỰC
12 năm
bác tải bản FW custom 4.1 trên forum up từ đợt mới ra cách unlock bằng iPad BB này, cái có cả iPad BB rồi restore thử xem, có lẽ nó sẽ restore thôi tải gì từ Apple cả
Làm thì dễ. Lên apple đổi mới khó .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019