lỗi pin trên zenphone 2

ak47pro
23/5/2015 10:28Phản hồi: 36
lỗi pin trên zenphone 2
DSC_0551.JPG Dưới 30% thì sập nguồn,ai biết cách khác phục giúp em với,máy em mới mua đc 3 ngày,đã bị lỗi này ngay khi mua,nhưng quản lý nói do pin chưa ổn định,a cứ mang về xài,nếu bị đổi trong 15 ngày k sao,chưa dám mang ra tgdd vì sáng này e bay về lớp rơi nó tại TSN sợ bị bắt bẻ,do làm rơi
Ace cho e xin ý kiến???
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giờ máy bạn bị làm rơi nên họ có thể viện lý do o_O

Giờ bạn factory reset lại máy hay up rom khác kiểm tra xem sao bạn :oops: Nếu vẫn bị thì pin có vấn đề thật :rolleyes:
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@LIENHUONG Lúc mua mình đã thấy lỗi đó rồi,cứ nghĩ là k sao,ai dè lỡ làm rớt mất tiêu,đã reset đang đợi pin xuống 30%
HỎI ĐÁP? - Asus Zen 2 bản Zen2 2G/32G tự tắt nguồn khi còn khoảng 25% pin. Ai biết trả lời giúp.
Mình cũng có câu hỏi như bạn, và tình tràng này là nguyên lơ luôn dòng 1.8 2G/32G.
congduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lethanhdung Mình cũng dùng con 1.8GHZ , Ram 2GB , Rom 32GB . Nhưng không gặp tình trạng giống bạn , chỉ có điều pin hơi hẻo và cảm biến tiệm cận hoạt động ko tốt do ko nhạy thôi . Mấy lỗi đó có thể sau này được khắc phục nhờ các bản cập nhật
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai
Ai bị giống mình đó bạn,người cùng khổ oy
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Báo cáo ace,e đã test sau khi làm mọi cách để khắc phục, nhưng kết quả dưới 30% e nó vẫn sập nguồn,mai e mang e nó lên bảo hành thôi ạ,quá đen cho con zen đầu tiên và cuối cùng của e
kira0212
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn đen thôi, cả thế giới nó dùng chứ có phải mình bạn đâu, mình dùng 3 cái ZenFone mà chưa gặp tình trạng như bạn nói bao giờ, đổi con khác là hết thôi. Tuy nhiên không bao giờ có chuyện pin chưa ổn định mà dưới 30% pin bị sập nguồn đâu, bọn TTBH làm ăn bố láo vãi
mytom93
ĐẠI BÀNG
9 năm
em hỏi ngu ai hướng dẫn e lắp sim cho zen 2 ZE550ML với
tilamdong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mytom93 1. Bạn cần dùng sim micro, nếu chưa cắt thì mang ra cửa hàng nào đó nhờ họ cắt cho.
2. Tắt nguồn. Tháo nắp lưng điện thoại ra. Bên góc phải dưới có một khe nhỏ, bạn đặt móng tay cái vào cạy nhẹ, rồi cạy xung quanh để lấy nắp ra.
3. Bạn thấy 2 chỗ để sim vào nó ghi Sim 1 và Sim 2.
Sim 1 dùng cho mạng 2G, 3G và 4G. Nếu bạn có xài internet thì bỏ sim vào đây
Sim 2 chỉ xài được mạng 2G, bạn vẫn dùng internet với sim này được nhưng chỉ tốc độ GPRS thôi. Thường bạn bỏ sim phụ vào, nếu có.
4. Đậy nắp lại, bật điện thoại lên và xài

Hình minh họa
Tôi hãi zenphone lắm zoài, trước dùng z5, cảm ứng dở tệ...pin xụt như tụt quần gái...nói chung ko hài lòng lắm.
P/s: có lẽ kiếp trước mình ăn ở ko tốt nên mí bị zậy hehe
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đúng đen các bác ạ,sạp nguồn nạp 1 tý lên mở máy lên thấy pin 30/31%: nhận đc câu trả lời này càng hoang mang Screenshot_2015-05-25-00-02-08.jpg
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cập nhật tình hình e zen2 đã ........ 1 cấp cao hơn sập nguồn ở 40% pin😕...
Em muốn tự vẫn quá ạ
congduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ak47pro Đem đi đổi hoặc đi bảo hành thôi bạn ơi ! Đen cho bạn quá mua trúng con lởm nó khổ thế đấy

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ak47pro Mang tới chỗ mua bắt nó cho đổi chứ làm gì mà than thở dữ vậy là
Đem bảo hành thử đi bạn, biết đâu nó đổi cho cái khác 😁
Tốt nhất bạn nên mang ra cửa hàng bạn mua yêu cầu đổi máy mới, còn chuyện bạn làm rơi thì kiểm tra kỹ bên ngoài xem có cấn móp gì không vì khi đổi mới họ kiểm tra rất ký, nếu có cấn móp thì hơi khó đấy, bác chị làm căng ở chổ là lúc mới mua đã phát hiện nhưng do bên cửa hàng nói pin chưa ổn định mang về dùng vẫn bị. còn mình vẫn dùng Zen 2 bản 551ML bình th đc cái bên Asus update fix lỗi khá nhanh nên cũng ok, mói có bản update bản 2.17.40.12 cho 551ML màn hình khóa đã ok hơn roài hihi, bản 550ML cũng có bác update thử xem có hết ko.
Sao mình vào phần máy tính nhập 0,12345+ máy không phản hồi Nhập #*#*4636*#*# thì không kiểm tra được gì Tét kiểm tra không được vì vậy chưa dám lấy Các bạn kiểm tra phần màn hình vì dụ như có hở sáng, điểm chết...ra sao chỉ cho mình với
sonminions
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình bị nè, vs đã đổi cái mới vẫn thế cuối cùng trả lun mất 15% phí, còn hơn ôm nó
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonminions Bác đổi hạ thấp hơn lấy con HD 2g/16g là OK,e đã làm như thế image.jpg
Trên một số diễn đàn của nước ngoài cũng thấy hỏi cái lỗi này, có lẽ do dòng 550ML nó bị, hiện tại dòng 551ML thì chưa thấy ai phản hồi về lỗi này.
e mới mia
con zenphone 2 hwa cũng đang bị nhiw bác ... k biết sao đanng 40% sập nguồn ... e mang sạc cắm tjif nó lên mà lên đến 44% cơ ..... nhưng chạy 1 lúc lại tạch ..... bác như nào r cho e ý kiến ...
ak47pro
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lượm123456 Mình đã mang ra thế giới đi động và được đổi ngay con khác, nhưng mình lấy con HD 2g/16g cho lành bác image.jpg
May quá máy mình ok ko bị hiện tượng sập nguồn và cảm biến ttiệ cận vẫn ngon ! Quá nhọ cho mấy bác
congduc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shubidob Máy bác có sử dụng miếng dán màn hình ko ?
@congduc Máy mình ko dán bạn ơi ! Mỗi tội con này pin ko ngon lắm onscreen được có hơn 4 tiếng ! Đang dùng mấy con máy pin trâu rồi giờ khó chiụ quá
Hủ Lô
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cũng bị lỗi này đây, xét thấy chắc là do bị lỗi phần mềm, sao có ng factory rết lại rồi sạc 8 tiếng thì ok, còn mình chưa thử fix dc, ko biết mang ra bảo hành đổi pin có lâu ko
Mình mua máy ML551 lúc mới ra ở techone cũng bị như vậy. 15-20% pin thì sập. Bị ngay tại lúc thử máy tại cửa hàng. Làm căng chút, được đổi máy mới. Giờ sài vẫn ok. Mỗi tội dùng 3g vinafone vào mạng rất chậm, toàn 0.3-0.4Mbps. Mobi thì không bị. Không biết update firmware có hết không nữa
Các bác cho em hỏi tình hình thế nào rồi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019