Lỗi Safe Mode trên iPhone

bkmufc
23/7/2011 5:33Phản hồi: 14
Bác nào biết cách phát hiện ra PM nào cài trên CYDY bị it safe mode ko à ? e cài 1 số pm thì dùng đc 1 hợac 2 hôm là bị Safe Mode, nhưng ko biết là pm nào bị xung cả, bác nào biết cách nhận biết chỉ e với
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenb00
CAO CẤP
13 năm
bác xem trên Cydia xem app nào có chức năng tương tự, và app nào là app cuối cùng mà bác cài trước khi bị safe mode. Nếu k biết thì post tên app lên ae xem thử
có mấy cái app trên cydia như sbsetting, barrell . và một số app khác nữa
nhưng không phải bản thân những app đó bị safa mode đâu mà chúng đụng với nhau thôi
bạn vào sbsetting off từng app rồi biết nha
Thường là do các app mới cài gây ra.
Bác cũng thử chú ý khi iPhone nó làm gì sau đó nó về safe mode ( ví dụ vừa nhận tin nhắn là về,.... ) từ đó thu gọn lại các app nghi ngờ rồi xoá.
Ngoài ra bác có thể dùng sbsettings vào mục more -> Mobile Substrate addon off từng cái rồi test từ từ thôi ( nhưng 1-2 hôm bác bị thì cách này không khả thi lắm )
không được thì bác vào pc suite dùng cái fix lỗi của nó thử xem thế nào, không được nữa thì gỡ bỏ từng cái một
lưu ý dùng pc suite nó sẽ xóa 1 số app đấy nhưng chắc sẽ fix lỗi được
nz4976
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cách 1:

Một số apps trên Cydia được cài đặt trên iPhone xung đột với nhau gây lỗi "Safe Mode", sau khi đã xoá các apps này trên Cydia vẫn không khắc phục được lỗi này, vào đường dẫn /library/mobilesubstrate/dynamiclibraries/ ngoài 2 file quan trọng không được xoá : ultrasn0w.dylib, ultrasn0w.plist , có thể xoá các file .DYLIB còn lại, ví dụ : Activator.dylib ..
Chỉ có iPhone Lock mới dùng các file ultrasn0w này và được lưu backup dùng trong trường hợp lỡ bị xoá : ultrasn0w.zip.
( nguồn TT)

Cách 2:
Dùng pcsuiter

Kết nối ip với pcsuiter.Vào pcsuiter->system->Fix startup->white apple Effective Repair.Sau khi chạy một lúc sẽ hỏi:Đại loại là "Bạn có muốn xóa mobilesubstrate đi ko?" thì bạn ấn yes zùi ngồi chờ ip của bạn khởi động lại là xong
@avid_love246 mình cũng bị như thế
@taisauhp1 ko phải app nào cũng hiện
hvtrinh91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taisauhp1 bạn coppy lại nhưng file đã xóa vào thư mục cũ là ok thôi. mình cũng đã làm đc
@avid_love246 đã làm được 😃
nhockboom
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang thử chờ kết quả
mình thỉnh thoảng lắm mới bị cái Safe mode đó , mình reboot lại máy thì lại dùng bình thường , như vậy mình có phải xóa PM nào để hết lỗi đó đi ko , mà lỗi Safe mode đó có ảnh hưởng gì đến máy ko vậy
Mình không biết sao chứ cái 3gs của mình chạy 5.1.1 khi bị lỗi này vao Cydia cai lại Substrate Safe Mode là hết liền.

Các bạn thử xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019