Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi thường gặp trên iphone 6 lock

alessandra
2/8/2015 13:40Phản hồi: 24
Mình đang muốn đổi sang iphone 6 nhưng chỉ đủ tiền dùng hàng lock nhật
Bạn nào đã dùng cho ý kiến có nên đổi lock ko và các lỗi sảy ra với hàng lock
Mình thấy anh em nói lock hay lỗi sóng, lỗi danh bạ và nhiều cái khác nữa
chân thành cảm ơn
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ansongjong
ĐẠI BÀNG
9 năm
jb thi fix được full lỗi nhưng mỗi lần ra ios mới muốn lên phải chờ jb để fix lỗi này. jb thường chạy ít ổn định hơn nhưng rẻ hơn nếu ít tiền thì chơi cái này.
Còn đối với hàng quốc tế thì k phải chờ đợi jb để fix lỗi máy lock nha có điều mắc tiền hơn. và ổn định hơn.
cái nào cũng có cái lợi và hại. tuỳ nhu cầu của bạn. phù hợp cái nào chọn cái đó
@ansongjong ai bảo jb là ít ổn định hơn thế cháu, jb cài ngu thì nó lỗi, chứ fix lỗi thì liên quan gì ổn định ?

Jailbreak xong chỉ fix lỗi thì lock nhật dùng ổn định y chang quốc tế
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtrihcm Đợt mình dùng 5s lock xách tay nguyên seal từ nhật thời gian đầu thì ổn định
sau 3-4 tháng có tình trạng sóng chập chờn hay phải kích lên
rồi ở sài gòn ko sao, ra công trình ở mấy tỉnh tiền giang sóng lúc có lúc không
con 1202 thì vẫn full KK sóng
Rôi khi gọi thì ko tắt được màn hình, nhiều lỗi để ở 2g thì ko sao, để ở 3g thì gặp nhiều vấn đề.
đổi sim ghép sau 1-2 tháng lại bị vậy
giờ thấy quảng cáo sim ghép chất lượng hơn nhiều mà giá iphone 6 lock lại rẻ hơn world tận 2-4 triệu nên lại máu
ansongjong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhtrihcm nếu đã can thiệp vào hệ thống hay cài ứng dụng bên thứ ba mà nhà sản xuất k cho phép thì mặc định là máy chạy k ôn định nha chú. chú nghiz tại sao mà nhà san xuất lại làm vậy. Chú có hiểu bản chất của việc fix lỗi và jb máy k?
cho dù có fix cỡ nào a đố chú sai như qt. nếu nhu máy qt thi giá máy lock sao lại thấp hơn. đó chỉ là lời nói qua.
và còn nưa tao là cung thiên bình nha. một khi mày đã đụng tới sự tự ài và lòng tự trọng của tao thì tao sẽ làm y như những j mà mày làm với tao. mày học trường nào tao báo hiệu trưởng đuổi học ccmm.
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chỉ nghe gọi thỉnh thoảng lướt wed thì có dùng lock đc ko nhi
hunglatao1
TÍCH CỰC
9 năm
@alessandra Quá đc
ansongjong
ĐẠI BÀNG
9 năm
thấy j k ku.
@ansongjong do máy nó lỗi không phải do jailbreak cháu à, phán jailbreak lỗi người ta cười vào mặt cho đấy
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
trao đổi ý kiên thôi anh em
Nhiều người bảo mình chưa biết cách jaibreak, nhiều người bảo do máy. Máy mua nguyên seal tại Nhật xách tay về thì có khả năng là hàng dựng ko ta
@alessandra Mua nguyên seal bên đó thì khả năng máy dựng không có nhé bạn.
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h vậy tại sao fix lỗi, đổi sim ghép thế hệ mới nhất ban đầu dùng ổn đinh. Sau 1 thời gian lại xảy ra lỗi sóng chập chờn và cuộc gọi đến , gọi đi lúc được lúc ko
Vậy nguyên nhân tại đâu
ansongjong
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alessandra vì bạn can thiệp vào file hệ thống nha. và 1 khi đã sài máy lock là phải chấp nhận k ổn định.
bocua
CAO CẤP
9 năm
Mua 6 lock softbank như quốc tế . An toàn nhất .

Sent from my iPad using Tapatalk HD
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhaLauXeHoi ổn định được bao lâu bạn
bocua
CAO CẤP
9 năm
@alessandra Ko nghịch sửa linh tinh cả đời chả lỗi hic hic
DzatBuon
TÍCH CỰC
9 năm
có jb thì cứ lock rẻ mà chơi thôi :p lock nhật có lên được code đâu mà lao vào cho mệt.
bocua
CAO CẤP
9 năm
@DzatBuon Đừng nguy hiểm nhé , trong các loại lock thì lock nhật softbank ko mấy khi phải lo về os mới ra mà ko lên được đâu . Cũng ko phải fix gì nhé .
makimso
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích vọc tìm tòi thì xài lock còn đơn giản thì qt done 😃
Frank1511
TÍCH CỰC
9 năm
Nơi chia sẻ kinh nghiệm trao đổi mà các bác vào chém nhau kinh quá!
Vầy nhé:
1. Đã là lock thì nó vẫn chỉ là lock, dù có làm gì thì nó cũng là lock, dù có fix hết thì cũng cần cái mảnh sim ghép nó mới lên sóng được, tính ra còn thua con 1202 ở khoản này ấy chứ 😆 nên chốt : lock k bao h fix full như qte được. đừng tranh cãi chỗ này nữa, em nghe 3-4 năm nay từ thời 4s tới giờ quá nản rồi.
2. Lock thì nói thẳng, ban đầu xác định mua lock vì khả năng tài chính thì đừng có cái ý định, cái suy nghĩ sau này có tiền lên códe thành qte xài cho sướng, nếu vậy thì vay thêm 2 củ mua qte ngay từ đầu cho đỡ mệt ra. Số tiền mình bỏ ra từng đó để mua cái máy lock thì hãy để nó là máy lock đi. Cách fix thì đầy trên mạng rồi đó, fix đi rồi xài thôi. Tiền rẻ hơn thì đôi khi có 1 số bất tiện, chấp nhận thôi.
3. Có bạn gì hỏi tại sao dùng 3-4 tháng đầu ổn định rồi sau đó chập chờn, nhìu nguyên nhân lắm, ở đây mình nói lock nhật - lock softbank thôi: fix cực nhẹ nhàng, đừng làm những cái mà lock mỹ phải làm, đừng vì cái đẹp trong carrier trong about vì chỉ để nó thành Vinaphone hay Viettel. Fix mấy cái này đụng tới phần mạng chập chờn vãi lolz ra
Mình tóm lại lock nhật SB như vầy thôi
JB - cài ifile - fix danh bạ, fix ktra tkhoan, xoá file để tắt tiếng chụp hình. Rồi vậy xÀi đi. đừng đụng zô mấy cái nhà mạng này kia chi cho nó tưng ra.
Chẳng có con lock nhật nào mà xài tự nhiên 3-4 tháng nó ko ổn định cả.do ko rành mua lock về k biết làm nên nghịch lung tung nên lỗi là thường,k biết làm thì ra cửa hàng chuyên ngta làm cho.hoặc mua lock ở cửa hàng ngta hỗ trợ.lock nhật từ thời 4s-6+ chưa có con nào mà lỗi sóng.fix trong hệ thống sao cho ổn định và mua sim ghép phải mua đúng chứ đi mua sim lung tung r than trời.muốn rẻ thì phải tìm hiểu xíu.
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
hài hết sức đã dùng 5,5s,6+ lock nhật và chưa bao giờ có cái kiểu dùng 3-4 tháng máy chập chờn sóng cả.m dùng đến khi có đời máy mới là thay, đủ 1 vòng đời.làm gì có chuyện như mấy thánh nói.
alessandra
ĐẠI BÀNG
9 năm
tớ có phải dân buôn đâu. Ko biết tại sao thì hỏi.
có thể nói hiện tại lock từ 6 6+ hiện nay sài như quốc tế chỉ gắn vô cái sim ghép chết tiệc kia thui
lock nhật JB fix lỗi chiến hết :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019