Lỗi treo máy không cảm ứng của iPhone 4 ....!

ngnhuhuan
28/2/2012 3:5Phản hồi: 10
Các bác cho e hỏi, e đang dùng iPhone 4 thỉnh thoảng lại có tình trạng thế này:
- Máy em ở màn hình lock thì trượt "Slide to unlock" vẫn bt nhưng vào màn hình chính, thì đơ máy không cảm ứng đc, bấm nút Power thì máy trở về trạng thái khoá màn hình bt, và vẫn Slide được.
- Máy e jailbreak bản redsnow mới nhất, cài Sbsettings, Zephyr, iFile và game bản quyền
Bác nào có gặp trường hợp này thì chỉ em với, cái này là lỗi phần mềm hay phần cứng vậy?
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thứ 1 là bạn nên chạy lại máy một lần nữa.rồi không cài cydia một thời gian xem ổn định không?nếu ổn định rồi thì k sao.còn nếu không thì thứ 2 là xem lại đến cảm ứng (phần cứng).Nhớ là chạy lại máy không restore from back up cũ.vì có thể back up cũ bị lỗi.nên tách riêng từng phần muốn back up ra riêng rồi cop lại vào sau.
Có lẽ bị đụng Zephyr với Activator (SBSettings), bạn vào Cydia remove Zephyr và test lại xem.
ngnhuhuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng nghĩ vậy, nếu bị phần cứng thì làm sao vẫn Slide to unlock làm đi làm lại vẫn được, ở ngoài màn hình lock vẫn gọi SBSettings được
2 cái này không đụng nhé.mình dùng mãi có sao đâu.
trên 90% đụng phần mềm từ cydia. Mình mới bị đụng cái sara =.=!
ngnhuhuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bạn, mình đang restore lại
Bị đụng hàng rồi Bạn ơi. cách tốt nhất là bạn Jailbreack lại máy, còn xóa file đụng hàng đi cũng được nhưng dùng không được thoải mái như ý. Sau khi JailBreack bạn lên tham khảo ở bảng phong thần http://www.tinhte.vn/threads/453555/ để xem lên cài những gì nhé.! Chúc bạn thành công.!
tắt hết các ứng dụng chậy ngầm chưa bạn....mình nghĩ đa số là do cái này!
restore again
Bạn gỡ bỏ sbs ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019