Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi webcam của Vaio SE 2011

crazy_nhoc
24/10/2012 3:1Phản hồi: 29
Bác nào dùng dính lỗi này ko và biết cách khắc phục bảo em vs, tình hình là cái webcam cực kì cùi mía, ảnh cho ra khi xài nó như là hình đen trắng ý, ko có tí màu sắc nào, nhìn cực xấu và ở mức ko thể chấp nhận đc.nếu mà có tí màu sắc và hình ảnh kha khá thì em đã ko nói rồi.nhưng rõ ràng 1 dòng cao cấp ntn mà ko hiểu sony lại làm cái webcam kiểu j nữa.bác nào biết cách nào để sửa hay ntn đấy bảo em vs.chứ cái webcam thậm chí ko bằng mấy con laptop giá rẻ ấy.thank các bác
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@heaven_love_bmt192 mình nghĩ ko phải do lỗi driver, vì máy mới đã đc cài sẵn driver và mấy bác xài cũng có hiện tượng trên.
Thì thým cứ thử đi
Chưa thử sao mờ biết
@heaven_love_bmt192 đã thử và kết quả như cũ thím ak
Vậy thì pó cả chym rầu
Vác em nó vào viện đê😁
@heaven_love_bmt192 chắc phải thay cả webcam mất, mà ko có tiền :D ko hiểu sao dòng cao cấp mà sony lại trang bị kém thế, rõ ràng đây ko phải lỗi kĩ thuật mà là cố ý
Máy của em cũng bị vậy Kùi hơn con E seri trước nữa .Nản thật :oops::oops:😔
Bạn thử down you cam 5 về chỉnh sửa hiệu ứng xem sao

Send from my iPad 2 3G
@iPod touch vâng để em thử
tình hình ko có j tiến triển
em moi mua con vaio sve14132cvb.dung win8.ko biet e nghich kieu j ma camera no ko hoat dong.no cu baoo e la phai thay the phan mem hien tai.nhung e ko biet phai dow no o dau.mong cac bac giup e voi
@thuongkttm mang đi BH đi em
e co goi cho tt bao hanh roi.no bao tai e xoa mat phan mem ho tro do roi nen moi ko chay dc.roi bao e len mang ma dow ve,roi tat may lun.ko kip hoi la dow o dau.hj
@thuongkttm lên đây tím driver của wc mà down về và làm theo hd nhé
http://www.sony-asia.com/support/product/SVE14132CV
bac oi e mo kim day be nay gio ma ko co ra.bac mo ho e voi.😃
@thuongkttm đem lên bh đi
SAo phải xoắn cả lên thế nhỉ
Em mới mua con sony sve14132cvb e1, do ko tìm hiểu kỹ cũng như không am hiểu nhiều nên mua, về nghe ông bạn ổng nói sony dòng bình dân sẽ mau xuống cấp và chậm chạp đi,nghe mà buồn, bác nào sử dụng con này rồi cho cảm nghĩ với )))
@phamduytgvn thým mua rồi thì từ từ mà "cảm nghĩ" về em nó chứ hỏi chi nữa 😁
@phamduytgvn Giữ cẩn thận là đc bạn ơi, bố mình có con sony hạng cùi vứt lên vứt xuống, quăng quật, thậm chí mang cả ra công trình xây dựng để làm việc mà có sao đâu, máy vẫn chạy phăm phăm 4-5 năm nay rồi, mình thì mới dùng sony sve14115fgb một năm nay chứ mấy nên chưa biết. Máy tính sony là bền nhất trong các dòng đấy
P/s: máy mình dùng một năm nay, giữ gìn lau chùi cẩn thận nhìn như mới mua
ok thấy sony dáng vẻ ok cũng thik ))))
công nhận hàng sony bền
riêng wc thì quá tệ:eek:
@crazy_nhoc Trắng đen ??? Bác dùng máy gì thế mà trắng đen, máy vaio của em ruồi thì hơi có thật nhưng làm gì nỗi trắng đen, vs lại cam con hp của bác mấy mp?
@iPod touch se13fx bác ơi, ruồi và màu đen trắng, ko có màu
@crazy_nhoc Bạn thử kt xem cam có vấn đề không ?
@iPod touch ktra kiểu j bác
các bác giúp em với, em đang dùng lap sony VGN-CR11Z
" bạn không thể không kết nối với webcam của bạn (thiết bị video usb). cố gắng lựa chọn một thiết bị chụp trong khung cảnh. hoặc đóng bất kỳ ứng dụng có thể được sử dụng webcam này và sau đó khởi động lại bạn cam?"

gặp lỗi này trên youcam 6
you can't not connect to your webcam (usb video device). try selecting another capture device within setting. or close any applications that may be using this webcam and then restart you cam?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019