Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi wifi lumia 625 ?

Tuấn Gió
21/9/2013 3:8Phản hồi: 37
Mình mới mua lumia 625 được vài hôm nói chung mọi thứ khá tốt pin khá trâu màn hình to mỗi tội không có khóa màn hình + cam hơi cùi . Khi mua ở tgdđ thì bắt wifi rất ngon tới khi về nhà thì không tìm được wifi của nhà mình , mặc dù các thiết bị khác trong nhà mình vẫn bắt được wifi và xài ngon lành 😔 hay mình táy máy vào đoạn nào rồi ? giúp mình vs !
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử reset lại máy xem lên mạng xem hướng dẫn ý.
CUBASE
TÍCH CỰC
11 năm
Bình thường thôi, bạn nên thử điểm wifi khác.
nhiều khi wifi nó thế, máy nào cũng gặp. Ko ít thì nhiều. Rồi tự nhiên nó lại bắt ầm ầm
reset lại moderm, xem thử IP Wifi và moderm giống nhau k đi bạn
Tham khảo bài viết này đi http://www.tp-link.vn/article/?faqid=138
😔( vẫn không được bạn ơi , mình rs md , máy r mà vẫn kđc
Nên tét thêm nhiều chỗ xem.
Mấy cái wifi hay bị giữa chuẩn TKIS với AES. Kiểm tra set lại 2 chuẩn xem...
Máy mình bị tình trạng y hệt! Tình trạng máy đang hoạt động ngon lành vào buổi sáng và trưa,đến chiều vào lại không thấy tín hiệu wifi nhà mình đâu,trong khi con nokia E71 vẫn bắt wifi ngon lành! Đã thử các cách ở trên nhưng đang vô vọng.
@Nguyen Hai Dzung Nếu vậy khi vào wifi không được bạn nên vào phần lịch sử wifi đã lưu xóa đi rồi vào lại là được nhé.
Nhiều bạn hay mất WIFI.
cách khắc phục là tắt đt đi và bật lại là sd như bt nhé.

Hình như cứ sau 1 tg nhất định kh0ang 24-48h gì đ0', wifi lại tự deactive.

đây là l0i của hdh WP8 h0ac về sucurity thui nhé các bạn.
k0 phải l0i phần cứng đâu
@thanhhanhlove Mình đã tắt đi bật lại máy , modem nhiều lần mà vẫn không được trong khi đi đt mình truy cập được wifi ở những nơi khác bt 😔 vậy bây giờ phải làm sao với modem nhà mình ?
@Tuấn Gió cấu hình lại chế đ0 0pen xem
Máy mình đã ổn,cảm ơn các bác nhiều
LUMIA 625 chỉ nhận đc wifi chuẩn N
có lẽ do moden nhà bạn k phát đc chuẩn N 😁
bạn mua thêm bộ phát chuẩn N nữa mới dùng đc
@Quang Dũng 92 sax, nhầm to. chuẩn moi nhất là ac, vẫn tưong thích ngưoc voi chuẩn b.g,n.

bạn tư vấn linh tinh nta phí tiền vứt đi đấy
@thanhhanhlove Tôi thích bạn này tư vấn rất nhiệt tình............
Lumia 625, một là kiểm tra lại bộ phát Wifi nhà bác xem kết nối đường truyền đã có chưa? Test bằng thiết bị khác như máy tính chẳng hạn, cho chắc. Hai là, reset máy (Lumia 625), kiểm tra xem đã... bật Wifi trên máy (Lumia 625) chưa? Chỉ có 2 cách đó thôi! ;)
Mình đã rs lại router wifi . tin vui là máy đã thấy wifi . tin buồn là không có mạng ...đèn internet trên moden không sáng 😔(((
@Tuấn Gió Khà khà, vậy là không phải lỗi của em Lumia 625 mà là do lỗi modem!!! Bác xem đã đóng tiền Internet chưa hay dây bị chuột cắn? 😁

Ps: Lumia 625 có một cái "tật" nhỏ là khi bật cả Wifi và 3G thì đôi khi bị tình trạng sóng Wifi yếu sẽ disconnect luôn mặc dù 3G vẫn tốt. Lúc này, chỉ cần tắt Wifi trên máy đi là Ok. :p
@ndkhoivtv Nghe chừng bạn cũng ham mê công nghệ ko kém gì xe pháo. Bạn có thể giúp tớ vụ bluetooth trên 625 được ko? Hồi bữa mượn thằng cháu đi chỉ đường mà ko thể kết nối được tai nghe. 😔
@otoxemayxedapxichlotauhoa Bác dùng Here Drive+ để chỉ đường à? Mà bác xài Bluetooth hãng nào? Quy trình chung, bác cứ làm thế này: bật Bluetooth trên Lumia 625, sau đó ấn giữ phím nguồn hoặc phím reset hay sync trên thiết bị Bluetooth khoảng từ 8s rồi nhả tay ra. Bác xem Lumia 625 báo đã tìm thấy thiết bị thì nhấn để kết nối thôi. Rất đơn giản! :p
Mấy con lu nó thế mà, máy tui tự nhiên cắm thẻ sd máy nóng ran chỗ ổ thẻ tới mức mất nguồn luôn, tức quá quăng đó sáng mai bật nguồn lại lên bình thường nhưng mất kết nối WIFI, đọc bài này sau đó tui tắt 3g và restar máy lại nhận wifi ok
Có thể do modem của bạn nó tự đổi chanel trong Wireless Settings, bạn vào chỉnh lại chanel từ 1 đến 11 là ok ah
Nếu máy gặp tình trạng trên bạn thử test qua wifi các điểm khác xem thế nào. Nếu vẫn vậy bạn nên thử đặt lại điện thoại xem khắc phục được không nhé.
Bạn Nguyễn Hải Dzung cho mình hỏi trường hợp trên khắc phục bằng cách nào vậy . Mình cảm ơn nhiều .
Cho minh hoi tai sao chiec 625 cua minh bat song wifi day cot song ma toc do tai du lieu xuong rat cham thuong duoi 100kb/s trong khi chiec lumia 520 thi 400kb/s den 1mb/s lan
moi dong gop y kien dum minh
Ké bác chút ae dùng lumia 625 cho e hỏi e vừa mua lu 625 về dùng thấy ở góc màn hình có hiện tưởng hắt sáng nhìn rất khó chịu khi để lền tối. Mang tới chung tâm thì ở đó mang ra 3 chiếc đều có hiện tưởng thế. Các bác dùng có thấy bị vậy ko ,e hơi buồn
Cai do thi may minh cung vay thay cung binh thuong thoi ko sao dau
công nhận wifi con nokia 625h này yếu thật.... vừa mới lấy 1 cây 625h+ 520 để test.... đặt 2 con gần wifi ( cách modem tầm 4m) thì sóng wifi rất mạnh... đi ra xa tầm 7>>>10m là con 625h ko bắt được wifi nữa.... trong khi con 520 vẫn bắt ầm ầm.... và mình bật luôn con galaxy y+ 620 thì cả 2 con này bắt tốt....
chắc phải mang đi đổi con khác quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019