Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lỗi xe Airblade 125 - 2015

cuong.seven
15/4/2015 3:47Phản hồi: 279
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tượng bạn nói là do lỗi vành đấy...tìm địa chỉ đóng lại cọc vành...mình cũng ms lấy con black editon nhiều lỗi vặt khó chịu thật...
kazan5
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác cho xin số đường dây nóng honda với. Em mua ở thằng Hoàng Cầu thủ đức, làm ăn đều giả, lúc mua thì ngọt lúc mang xe ra bảo hành thì nó chửi mình.
Cũng do em ngu k tìm hiểu trước, thằng này chẳng phải head mẹ j, chỉ là đại lý, k bik nhập xe ở đâu, chắc toàn xe đều
Thank bác cuong.seven .để e test thử chứ đii ban đêm vô hẽm nghe rè rè khó chịu
Đánh dấu mua xe tham khảo
police_no7
TÍCH CỰC
9 năm
đánh dấu cái
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác Bách Phạm có thể cho mình biể ông thợ canh cho bạn đc ko? Mình cũng đem đi canh lại.
Ra thợ thì bạn miêu tả hiện tượng ntn, cũng đi tầm dải tốc độ 4-50km thì nó dần dần như đi qua gờ giảm tốc à ? Bạn có suy đoán nguyên nhân do đâu để thợ ngta bắt bệnh ko 😃 bên topic Chia sẻ kinh nghiệm air blade 125 có vài câu hỏi Bách qua trả lời giúp với 😔 trang 1372 ý ợ. Tks bạn
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Túm lại câu là HonDa Việt Nam đang lừa dối người tiêu dùng.
em đang đi một con. đi rung chỉ muốn đạp cho nó lọt mương thôi.
@lambinhminh19 à, ra vậy, thế thì phải ngồi đợi các anh em khác chỉ chỗ sữa uy tín. 😃 Bác thử pm bác @f14 hay @Bách Phạm xem sao
@lambinhminh19 =)) mình hỏi thật luôn. Nói chuyện vẽ vời là sao? Bác đem đồ từ chỗ khác, bộ nồi bác làm ở đâu chạy qua kêu ổng làm, cái hụp ga đó trước khi có cây 8 lỗ đều phải làm nồi cộng set mới đỡ. Mình nói đỡ nha. Bác qua trước lúc có cây kim 8 lỗ thì ổng phải làm lại từ đầu. Trong khi đồ đạc bác làm ở đâu ai mà biết đc đồ có đúng hay k, bây giờ gỡ ra canh lại cho bác lỡ bác xài đồ dỏm canh xong đi giữa chừng nó hư thì bác bắt lỗi ai? Bắt lỗi thằng bán cho bác hay bắt lỗi thằng canh cho bác?
Bác thay cây kim 8 lỗ của ông f14 nếu hết hụp thì tốt cho bác thôi. Lúc bác qua làm bên đó chưa có cây 8 lỗ. K có thì làm sao làm cho bác hết? Bác k hiểu chuyện thì đừng nói người ta vẽ vời. Đồ bác làm ở đâu ai mà biết đc mà làm lại cho bác, nói thẳng ra lỡ thằng bán đồ cho bác nó thuốc bác xong giờ ổng canh lại cho bác lỡ hư bác la làng kêu ổng canh hư hay bác đập đầu thằng bán đồ cho bác? Mà từ cái kiểu k hiểu chuyện kêu người ta vẽ vời thì mình cũng biết đc bác thế nào rồi.
Còn ông vn gì đó chuyện chưa rõ. Mình còn chờ ngày bác đó qua đối chứng v ông thạch đó.
@Bách Phạm Mình đem đồ gì qua bạn? Mình qua kêu ổng sữa lỗi fix lại cho hết hụp ga như bạn bảo
Bạn qua topic kia bạn xem! Bạn nói qua fix 100k hết hụp, có nói hên xui ko?
Mình đem qua nói như bạn, bảo Phạm Bách nói vậy,ổng bảo fix k hết hên xui, tự nhiên bắt qua chuyện làm nồi, k vẽ hok lẽ thuốc?😆 có nhiều bạn mình ib hỏi rồi , nói không hết đâu đừng đem qua, nhưng ko tin qua làm thử coi sao!
Bảo phải làm nồi đi theo bài a thì mới set free cho hết được hụp ga!!
Tiệm ổng nằm trung tâm mà lúc nào chạy ngang qua cũng loe hoe thì hiểu rồi,ng ta đi sh hoặc có tiền nhiều ổng mới sữa trong khi nhiều tiệm tay ga khác nằm quận xa lúc nào cũng đông, có nhiều bạn bị rồi mà tại ko nói thôi.
- CHẮC BẠN VỚI ỔNG CŨNG THÂN LẮM NÊN CHƯA GÌ ĐÃ NHẢY DỰNG VẬY!
@lambinhminh19 Uh mình với ổng thân. Ý vụ set như vậy là ăn gian bộ nồi để cảm giác xe lên nó khác bạn à, cộng với cái set kia để đỡ vụ hụp thôi, cái này đáng lẽ mình nên nói rõ cho bạn hiểu trước, vì bạn qua làm lúc chưa có cây kim 8 lỗ, nên mới phải nghĩ tới chuyện làm nồi với set để cảm giác nó tốt hơn, còn ổng nói 700k là đem vô head chạy phần mềm, cái đó mình k rành k dám nói. Mình nói chuyện fix 100k là vì mình có làm nồi ở bển nhờ ổng set luôn, cái này đúng là lỗi mình mình nói k rõ, mình xin lỗi, còn chuyện set xong hết hụp hay k phải tuỳ xe, có nhiều xe AB nó k bị hụp, vì vậy mỗi xe mỗi khác, chứ k phải xe nào cũng như xe nào.
Nhiều bạn bị rồi mà k nói, ok bạn mời mấy bạn đó lên đây xong qua ổng thử. Mình nói luôn là mình thấy có người đi sirius chở hàng nói ổng canh lại bộ nồi xe số thôi ổng cũng canh. Còn bạn ib hỏi ai thì mình k rành là có qa chưa hay sao. Xe ông @DanteDMC lúc trc chưa có 8 lỗ cũng set lại, bị gì qua cũng canh lại cho ông đó thôi, mà ông đó làm nồi xong với set xong bị hụp nhẹ đó, cái hụp đó lúc trc chưa có 8 lỗ chỉ là ăn gian để đỡ hơn thôi bạn à.
Còn bạn chạy ngang qua thấy vắng loe hoe gì chắc bạn chạy ngang qua khác lúc mình qua. Mình qua làm xe lúc nào cũng phải chờ tại xe cứ đẩy ra đẩy vô riết muốn mệt luôn haha. Mình giải thích vậy bạn muốn hiểu sao cũng được, còn mình nhảy dựng hay gì chỉ là tại mình thấy ổng làm nhiệt tình, nếu bạn chưa hiểu rõ lí do ổng k nhận làm thì mong bạn đừng nói ổng vẽ vời hay gì, bạn thân với ổng, chơi v ổng, ổng cứu mình mấy vụ bị hố đồ xe, mua về k xài đc nên mình chơi v ổng. Bạn cần biết thêm gì cứ nói hay ib mình mình giải thích rõ. Bạn chắc mua kim 8 lỗ của ông f14 nên chữa đc hụp ga rồi, vậy mừng cho bạn thôi. Có nói gì quá mong bạn bỏ qua, đụng tới bạn thân có thể phản ứng thái quá.
Còn việc làm nồi là để cảm giác xe lên nó đỡ hơn, nếu sáng vẫn hụp mà làm nồi chuẩn thì xe nó vẫn lên, ăn gian cái cảm giác. Set nó bù vô thêm tí nữa, để tổng lại cảm giác nó đỡ. Nếu bạn k làm nồi mà chỉ set, vì ổng cũng k biết xe bạn thế nào, làm sao dám set. Set xong k hết chỉ có khóc, vì mỗi xe mỗi khác. Bạn mình có chiếc AB cam mua từ năm ngoái khoảng tháng 10, đi k hề bị hụp dù chưa vệ sinh kim phun, họng gió hay set gì bao giờ. Vụ kêu set 100k là lỗi của mình tại k nói rõ 😃, chứ k phải vẽ vời gì đâu bạn.
@Bách Phạm Oke k có gì!^^
Bác nói rõ vậy ae hiểu rồi!
Tại lúc đó mình qua kêu ổng set vậy, ổng nói hên xui kêu làm theo bài ổng, mà mình thấy đắt quá nên ko làm! Gần 2tr bạc, xong ổng thấy mình lưỡng lự k muốn làm tính đi về,mới nói mình h set toàn bộ 700k là bao 100% hết hụp > mình tưỡng bạn pr cho ỗng để đem khách qua vẽ 😔.
Tại mình cũng sinh viên,tiền làm xe phải để dành! 😃 nên hôm bữa bác f14 có nói để cho mình cây, mà mình ko đủ tiền, có bác kia mua của bác f14 mà về zin, nên được bán lại giá rẻ, thấy mãn nguyện mà rẻ nên giới thiệu bạn bè, cho anh em trong đây mà k muốn mất zin xe vẫn k hụp 😃
@lambinhminh19 xe zin nó bịnh phải phá zin mới hết bác ơi haha. em nó còn zin sáng ra rụt rè quá, phải phá để em nó bạo hơn đi mới sướng 😁:D:D
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoài chỗ Thạch Nguyễn còn chỗ nào khác nữa không vậy mọi người.
Chẳng lẽ SG to vậy mà ko có chỗ nào chữa được bệnh của em AB 125 a?
ngoài thạch nguyễn thì có OGMG tony team và út 270 ngay chân cầu số 1 kên nhiêu lộc
con này vvừ xấu vừa cả tỉ lỗi, lởm
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
con Xe AB 125 của mình đang gặp các vấn đề sau:
1 - bị gằn từ tốc độ 40-50km/h (từ lúc mua về đã bị). qua Thạch Nguyễn giải quyết đc
2 - Bị rung bần bật lúc mới lên ga là do bố nồi dơ và mòn ko đều( xe mình đi được 10,000km là bị) . bác Thạch Nguyễn cũng giải quyết được luôn.
3 - xe để nguội bị hụp xăng. ( chắc qua bác ấy làm nốt)
cảm ơn mọi người nhé.
mà tiện Thạch Nguyễn nằm đoạn nào của trần hưng đạo vậy mấy bác @Bách Phạm
@havantoi87 Hụp xăng làm cây kim 8 lỗ cũng giải quyết được mà.
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngothanhhien_00 Qua tiệm Vậy là thay cây kim xăng 8 lỗ là đc hả bác. ( vụ xe cộ em ko rành lắm) mà có hao xăng hơn không?
@havantoi87 Tiệm nằm đối diện nhà văn hoá quận 5 thì phải chỗ gần dưới chân cầu nguyễn tri phương, đường một chiều 1 đoạn nhỏ. Bác lên google gõ 142 trần hưng đạo B p7 q5 là ra.
Vụ hụp ga nếu bác có thể chờ 1 2 tuần thì bên thạch nguyễn có thể có máy để chữa hoàn toàn, cos thể k cần tới kim 8 lỗ, mình nói có thể thôi nhé. Nếu bác thấy việc nguội máy bị hụp k quá khó chịu thì chờ 1 2 tuần rồi qua. Mình là người test mọi thứ, có gì mới mình đều báo cả.
Còn việc kim 8 lỗ hao hơn hay không xin trả lời là có hao. Hao hơn bao nhiêu có thể tùy cách chạy nhưng không dưới 40km/l. Có thể hiểu lúc trước thiếu xăng bây giờ đủ xăng thì chắc chắn sẽ hao hơn nhé, bắt buộc k xài làm khác đc rồi.
Còn 2 bệnh rung đầu với gằn từng đợt thì chữa bình thường. Bác chạy qua chở ổng hay để ổng lấy xe chạy thử 1 vòng để coi cần làm gì giá bao nhiêu ổng sẽ nói trước, bác thấy ok thì làm, test xe xong thấy ok nhận xe đưa tiền thôi. Nếu nhận xe xong có bất cứ chuyện gì cứ qua ổng bảo hành. 😁
@havantoi87 Bạn mang xe quá bác ấy làm 2 lần rồi mà ko biết tiệm nằm ở đâu là sao nhỉ?
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@langledapxichlo Mình làm gì đã đem đâu. xe mới đi được 12,000km thôi. dạo này nó rung như động đất ra hãng nó xem mình đeo ra gì. ( trả lời cho xong chuyện)
Hôm trước cái cổ xe bị hơi đơ đơ khó ôm cua. đem ra nó bảo phải bảo trì. mình kêu xe đang trong thời gian bảo hành mà sao lại thu phí 100k? nó còn phán thêm mở ra nếu bị chén bị hư thì báo sao....
điên mình qua đem xe về ra tiêm quen ( tiêm này hồi xưa hay đi sửa con ware tàu) đêm ra nhờ siết lại cái cổ bị lại là đi ngon cơm...
Mấy thằng Hãng nó làm tiền hơn cả tiêm sửa xe ngoài nữa.... ( VKL Head Honda)
Kim 8 lỗ bên Thạch nguyễn cũng có luôn nhé.
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bách Phạm Không biết làm hết 3 vấn đề đó thì tổng thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác.
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đầu tháng chạy qua xúc ngay và liền luôn.
cuối tuần nào cũng phắn về vũng tàu mà đi xe mà tức nguyên con luôn bác ạ.
Giá cả bác gọi ổng hỏi luôn nha. Mình k rành giá bên đó, tại tuỳ bác làm cái gì, đồ đạc có còn tận dụng lại được gì k. Đt ổng 0909786707
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bách Phạm Ok bác. cảm ơn bác nhiều.
Mọi người cho mình hỏi thăm, xe mình mới mua đi được tầm 800km, nhưng 2 ngày nay nó phát ra tiếng cạch cạch liện tục bên phải phía két nước giải nhiệt ở dưới. Tiếng này nghe thấy rất rõ khi đề xe trong nhà, đem ra Head cho họ nghe thì bảo là bình thường, tiếng từ vách máy, mình nói xe mới mua không bị, gần đây mới bị, còn chiếc Lead 125 mua cùng lúc thì không bị, mọi người nghe thử clip mình quay dưới đây, để ý xem ở khoảng 1 phút sẽ thấy rất rõ, không biết phải làm sao đây, đã vậy xe mình khi dắt lùi bị cạ thắng đĩa, đã vệ sinh mấy lần đĩa, thay luôn bố mới cũng bị, Head cũng cho là bình thường, chả hiểu kỹ thuật viên sao xem thường KH quá

@intelcore2quad88

Có bạn nào nghe thử xe có bị giống tiếng xe mình không, hỏi vài người thợ thì họ nói lỗi vách máy, xách ra Honda thì nói không bị gì, tiêu chuẩn cho phép, tức điên cả người.

Mua cùng với Lead 125, thì Lead chạy ổn hơn hẳn, ko bị gì hết.

Mấy cái nồi này nọ, hồi đời AB 2011 cũng cố đi khắc phục, nhưng càng làm càng tệ, cuối cùng đi mua đồ về zin lại y như đầu.

Mình có gửi mail lên Honda nói vụ xe bị kêu vách máy, họ nói đem ra Head và chỉ công nhận kết quả bắt bệnh từ Head, mình gửi Video thì nói không coi Youtube được vì bị chặn ở Cty. Hok biết có hội FB nào chuyên tập trung anh em có AB 125 bị lỗi không nhỉ 😔
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tình Hình là bệnh con AB 125 của mình bị gợn rung từng quãng từng quãng ở tốc độ 40-50km/h là lỗi của nhà sản xuất chưa khắc phục đc. các bác có mang đi cửa hàng sửa nào cũng vậy thôi.

Mình vừa mới mang xe ra của hàng như bác Bách Phạm chỉ thì không được như ý muốn. mình có hỏi nguyên nhân chính là do đâu ( có vẻ bác ấy trả lời ko thuyết phục lắm, có tính chất quanh co ko vào trọng tâm)
Mình lỡ đến làm nên thay luôn bố nồi, và chuông nồi của thái, khoan lại bị nồi trước ( đi cảm giác nhẹ hơn).
+Nhưng khi test xe thì tình trạng gợn từng quãng vẫn không hết.
+Bị rung ầm ầm lức mới lên ga bắt bố thì hết. ( không biết chạy được bao lâu sẽ bị lại thôi)

-Thực ra mà nghĩ một tập đoàn Honda lớn như vậy chẳng lẽ cái lỗi nhỏ vậy lại không đủ máy móc, kỹ thuật để kiểm tra khắc phục sao?

( Nên giờ mình chẳng tin một của hàng nhỏ có thể khắc phục được lỗi này nữa)
- Tóm lại là ai đang đi AB125 mặc dù hơi khó chịu một chút về tình trạng rung gơn từng quãng. nhưng mình nghĩ nó cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm. ( đừng cố tình cách sửa chữa chỉ thêm tiền mất mà ko giảm đi tình trạng trên). chỉ mong ràng những đặt hàng sau Honda sẽ sửa lỗi để sảng phẩm chât lương hơn để tạo miền tin dùng của mọi người.
VÀ: Mong cắc head có thái độ phục vũ khắc hàng tốt hơn. và giá cả bảo dưỡng xe hợp lý hơn. ( chứ giá cho một lần vệ sinh bố nồi từ 80k-100k thật kinh khủng)
income
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh nghe may ong tho sua xe noi rang chi tu ab125 moi bi loi nay va chua khac phuc duoc. Con nhung doi truoc thi ko bi.
n81n81
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho em hỏi lỗi rung xe khi khởi động hoặc chạy sau khi dừng đèn đỏ hoặc giảm tốc độ chổ đông người, đến khi tăng tốc trở lại thì ở dãy tốc độ từ 0 đến 20km/h, cả xe rung bần bật, rồi bị khựng khựng lại nữa. Em biết ý thì chạy được chứ đưa vợ, vợ thấy xe khựng khựng cái kéo ga, rồi cái xe nó vọt lên dễ gây tai nạn lắm. Anh em nào đã từng bị lỗi này và khắc phục được rồi thì chỉ ( địa chỉ tiệm sửa xe) cho em làm với. Em làm việc cơ quan từ 7h sáng đến 8h tối nên cũng ngại đi hỏi từng chổ lắm. Lên mạng đọc thì nghe bày là khoan chuông độ gì đó. Thôi bác nào biết chổ sữa chỉ dùm em. Em ở Quận 3 Tp HCM ạ.
gaquakeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
@havantoi87 chính xác là vậy, toàn là vẽ chuyện rồi tốn cả đống tiền thay này thay kia rồi rốt cuộc về zin hết haha..nghe lời tụi nó thuốc là mất tiền ngu đó nha.
havantoi87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngothanhhien_00 Bạn cứ thử làm theo cách đó rồi đc một thời gian rồi vệ sinh bố. thấy cảm giác thế nào lên chia sẻ anh em với. chứ mình thử thấy có hiệu quả đó.
@havantoi87 okei bác. Mình sẽ thử 1 tgian rồi chia sẽ cho anh em.
n81n81
ĐẠI BÀNG
9 năm
@havantoi87 Cám ơn bạn có ý kiến.
Tuy nhiên nếu thực sự mà anh KTV ở head Honda nói như vậy, và nếu cả Tập đoàn Honda nói như vậy thì họ quá tồi. Lúc mới bán xe không hướng dẫn. Giờ có vấn đề lại đổ thừa khách hàng. Haiz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019