Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LTE2] TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II)

didonggiatot.com
14/4/2013 9:8Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

À máy này dùng dk thẻ nhớ 64Gb k nhỉ em mới mua mà cài game thấy hết sạch bộ nhớ rùi
Bác chủ thớt ơi ! E text cái imei trên trang web Hàn Quốc thì lên google dịch ra nó bảo " máy bị mất hoặc đánh cắp" thế thì có sao ko hả Bác?
Mình tìm trên mạng cách sửa lỗi bàn phím tiếng hàn, tin nhắn, call phone

"Dùng Root EXplorer copy đè 3 file LGContacts3, LGPhone, SystemUI vào System/ app và set quyền 644 ( để copy đc các bạn phải tích chuyển từ Mount R/W sang R/O nhé, riêng với file SystemUI thì sau khi copy xong máy sẽ bị khởi động lại ). Xóa file LGPhone.oxd
Còn file featureset thì copy đè vào System/ etc rồi set 644"

sau khi mình làm xong thì ấn vào Phone thì hiện lên Unfortunately contacts has stopped

Có bạn nào trong diễn đàn dùng room stock JB v20f F160L có thể cho mình xin 4 file : LGContacts3.apk, LGPhone.apk, SystemUI.apk và featureset.xml kia được không vậy 😔. Mình xin cảm ơn!
kitaro207
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng LTE2 bản K, tự dưng hôm qua thấy cảm ứng có vấn đề, phát hiện có 1 đường trên màn hình ko nhận cảm ứng nữa, cái này sửa chữa hay thay thế ntn?giá cả ra sao? bác nào biết vui lòng giúp mình với nhé
😃
wwwxuanluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi,mình ở hn muốn mua lte2 thì chỗ nào uy tín vậy? mình định ra 200 phố vọng mua vì thấy giá khá là mềm so với nơi khác. có ai mua hàng ở đấy chưa??
@wwwxuanluan Nếu bạn chờ được thì đến chủ nhật này mình từ Hàn về chơi, xách theo mấy con. Bạn thích thì tớ đẩy lại cho trước khi giao đại lý.^^ Có gì cứ PM nhé.
wwwxuanluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienvnbiz rổ giá thế nào bạn?? mình muốn mua cho đứa em 1 cái
Bác nào cho em hỏi LTE2 có dùng để xuất ra VGA máy chiếu được không nhỉ?
@dzung_de Theo mềnh biết là có. Bạn đi mua một cable MHL-HDMI là okie. Đã cắm thử với máy chiếu Samsung ngon lành. Mỗi tội máy chiếu samsung nên rất bựa, dùng pin không được, phải cắm nguồn máy chiếu thì mới lên.
Chân MHL của em này là loại phổ thông, không phải loại đời mới như của S3 hay S4 nhé.
@tienvnbiz Cảm ơn bạn đã tư vân nhé.
mình có 1 thắc mắc là giờ mình mua 1 dây kết nối micro usb to VGA có được không? hay phải mua 2 dây MHL-HDMI rùi cắm với HDMI to VGA.
@dzung_de Theo tớ biết thì hình như không có Cable thẳng MHL-VGA đâu.
Nếu bạn muốn cắm ra VGA thì bạn phải mua bộ chuyển MHL-VGA Adapter + VGA cable nữa.
Hoặc không thì MHL-HDMI + HDMI-VGA Adapter ^^.

Nếu dùng thẳng được MHL-HDMI là tốt nhất, vì HDMI còn để truyền Audio nữa mà.Nếu tớ nhớ không nhầm thì khi cắm MHL-HDMI, loa trên điện thoại sẽ không lên tiếng, còn không biết cắm dây loa vào cổng tai nghe trên điện thoại thì có lên không nữa, lâu ko thử nên quên mất roài. kk
P/S: thêm nữa là qua quá nhiều cầu convert thì không biết nguồn từ điện thoại có đủ không nữa.Chắc chắn nhất vẫn là MHL-HDMI như tớ nói ở trên.
@tienvnbiz Thanks bạn nhiều!
Xin phép add mình giới thịu anh em ốp lưng sale off nhé. tks

nilkin + md (trắng-đen-đỏ-xanh-nâu) = 95k
silicon + md = 70k
lte2 (1).jpg
LTE2 (3).jpg
thinhnd1412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em đang muốn mua một em LTE2, thấy bên nology đang bán dưới dạng hàng mới 100% trả bảo hành (được giải thích là hàng lỗi một vài chi tiết được nhà mạng trả lại hãng, hãng sẽ thu gom lại để sửa chữa, sau đó cung cấp lại cho thương gia) giá so với hàng like new thì không chênh lệch nhiều, em muốn hỏi là loại máy này có thật không a (cũng thấy tem rồi giấy hướng dẫn của hãng)? Và có nên mua loại này hay mua hàng like new?
bác nào am hiểu giúp em với, em cảm ơn trc 😁

nology.vn/lg-optimus-lte2-phien-ban-moi.html
Em là newbie từ ios chuyển sang, các bác cho e hỏi hơi ngu tí, e mới đc cho 1 em lte2 cũ, thông số như này
Model : LG - F160k
Android ver: 4.0.3
Baseband ver: M8960A - AAAANAZM - 1.0.46F
Kernel ver: 3.0.8 - 00001 - gb0ef6d4
Build number: IML74K
Software ver :F160K10g

Vậy em muốn hỏi máy này đã root và rom chưa, trong máy hiện giờ toàn app hàn.
Vậy giờ em muốn rom cook thì có cần root k ?
Root và rom có liên quan đến nhau như nào?
Em đọc trên 2 topic toàn hướng dẫn về romstock 4.0.4 hoặc 4.0 nên chưa có gan làm.
Các bác làm 1 bài hoàn chỉnh giúp e trường hợp này đc k ?
nhutphi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho hỏi bản V3 của quocnghia có sẳn Toggle chuyển 2Gsang 3G không ạ,mới flash bản V2 của dacasa không có cái tggle căn bản này mới đau
anh em cho hỏi, hiện tại lte2 f160s bản rom nào chạy ổn định nhất nhỉ? mình mới up rom 4.1.2 V20E của bác LamHoang (v20E f160S 10-3-2013 tieng viet by lam hoang) bị lỗi kg bật đc Wifi. anh em giúp mình nhé. Thanks!
các cao thủ cho e hỏi.e dùng lte2. rom4.1.2 v20 f.e chup anh xog.định ghi thêm thông tin vào ảnh chụp ma ko bit lm sao.các bác chỉ giúp em hay co phần mềm nào lm dc vc đó ko a? thank all
mình cũng dùng lte2. nhưng là người mới dùng. vào tất cả mấy topic này thấy cứ loạn hết cả. chả hiểu sao..
bác nào giúp em với kdz mấy tiếng mà ko thấy gì. hôm qua em up rom gaubong lên rom sling 1.6 bên lgviet bị treo logo phải kdz lại. em làm mấy lần hết cả pin mà vẫn ko xong
mình mới mua lại 1 con lte2 bản L của ng dùng, cũng ko biết rom gì nhưng dùng dịch vụ bank-plus thì nó không hiện hết các tùy chọn, có chức năng ko dùng được, như trong hình. Các bác tư vấn hộ xem rom nào ổn định mà ko bị lỗi này ko, ko dùng được cái này bất tiện quá.
https://docs.google.com/file/d/0B-uhtwRhvUzfdUQ0SnVQVHZWc2s/edit?usp=sharing
https://docs.google.com/file/d/0B-uhtwRhvUzfVjBWOEVaamVXUVE/edit?usp=sharing
https://docs.google.com/file/d/0B-uhtwRhvUzfU3BqNlJta25obUU/edit?usp=sharing
https://docs.google.com/file/d/0B-uhtwRhvUzfdVp0c18yRE5mRUE/edit?usp=sharing
Sr, ko hỉu sao ko up dc hình trực tiếp lên tinhte
@embrace_mydreams Up.đang dùng sling 1.6 nhưng bị như trên,ai bit rom nào ko bị chỉ giúp mình với
Anh em cho hỏi, Lte 2 của mình reset Factory xong bị treo logo LG ngay đầu tiên mới bật lên.
- Mình cắm cáp USB vào để dùng lệnh "adb reboot recovery" nhưng kg đc vì nó báo kg nhận thiết bị mặc dù mình đã cài driver đầy đủ.
- Mình chuyển sang up về ROM gốc bằng KDZ, lúc này vào chế độ Download Mode thì nhận driver bình thường. Mình KDZ lại chạy xong khởi động lại vẫn bị treo logo và chờ chạy đến 100% thì reset đủ kiểu vẫn treo logo như cũ.
Máy mình như vậy bị sao nhỉ, có phải mất boot kg? anh em nào biết chỉ mình fix lỗi này nhé. Cám ơn anh em trước.
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
E mới mua máy f160l.giờ máy e đang chạy bản 4.1.2 của hàn.cho e hỏi giờ rom nào là ổn định và pin trâu nhất ạ?tks ae

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bác cho e hỏi cách thay đổi giao diện màn hình khóa và giao diện cuộc gọi, phím số gọi điện với ạ. E ko biết thay đổi kiểu gì? Thanks các bác!
hoangton1
TÍCH CỰC
11 năm
các cao thủ ở topic này chạy hết rùi hay sao ý nhỉ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019