Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[LTE2] TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II)

didonggiatot.com
14/4/2013 9:8Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào cứu e với, em bị lỗi security error
do e xoá file ứng dụng videos.apk nên bị
đọc trên mạng thì chỉ cần cài và chạy cái adb này là được
"http://lgviet.com/forum/threads/cong-cu-sua-chua-security-error-khi-up-rom.7350/"
em mò mẫm mãi
chạy cmd , rồi adb devices có ra thiết bị
nhưng cái adb trên file dropbox ở topic trên chạy kiểu gì e ko biết
ai giúp e với, trong máy e có nhiều dữ liệu quan trọng nên e ko muốn factory rêset đâu nhé, theo cái link trên thì chỉ cần chạy adb đó mà e mới, ko biết chạy nó kiểu gì
e làm đến bước phím tăng âm llượn + home + bật máy rồi
ra cái hình tiếng hàn quốc yêu cầu kết nối máy với pc e làm xong rồi
giờ e làm sao nữa ạ
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
@vietdoan20062006 Về rom gốc thôi b ạ.trc hồi mới dùng cũng dinh một phât,lần sau thì đừng xóa,chỉ đóng băng thui

Sent from my LG-E975 using Tapatalk
polike
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho e hỏi sao tin nhắn của LTE2, cùng một người gửi mà nó lại cứ chia ra làm 2, 3 group là sao?, ngày trước e dùng galaxy S nhắn tin chả bao giờ bị tình trạng chia nhỏ tn ra như vậy, cùng một người gửi thì nó gộp tất vào một group để quản lý rất tiện. Bác nào biết cách cài đặt lại không chỉ giùm e với!
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
@polike Cái lỗi này là do rom,rom bị rom ko

polike
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangton1 Mình mới mua con LTE2 của bác hoangcavalli, bác ý up cho mình bản rom này, bạn có biết cách nào để có thể fix lỗi tin nhắn bị phân mảnh ra nhiều mục như vậy không chỉ giùm mình với!
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
@polike Chỉ có up rom khác thôi b ạ
Bạn tìm xem rom nào người mod nói fix lỗi đó rồi thì down về up thôi

@polike Rom SphinX V1 nhé. Ngon đấy, không thì Stock. Trình tin nhắn thì cài Pansi SMS là ngon
mình hỏi chút về pin LTE2 tí. Nếu bình thường ko dùng máy mấy, các hoạt động như 3g,wifi tắt hết, màn hình để 30%, chỉ nhắn 2,3 tin 1 ngày thì pin dùng trong bao lâu vậy?
chả hiểu sao con LTE2 của mình sạc đầy nhanh lắm, còn 5% mà sạc gần 1h lên 100% luôn @@ sau đó mới chạm vào xem qua tí cài đặt thì xuống 94%. Ko biết pin có vấn đề gì ko =.="
hoangton1
TÍCH CỰC
10 năm
@sesshoumaru_500 Ảo vãi.pin có khả năng bị chai rồi

@hoangton1 máy mới mua đc 1 tuần, mấy ngày đầu thì dùng ok lắm, hồi đấy dùng sạc của tgdd thì sạc khoảng 3h,4h mới đầy. Nhưng xem trên mạng thấy sạc đấy là sạc đểu nên mình đổi qua cái sạc xịn của samsung thì có 1h sạc đã đầy, mà rõ ràng sạc tgdd 890mA trong khi của sam sung có 790mA thôi @@
polike
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e đang dùng rom Sphinx bị lỗi 3G các bác ak. Bật 3G mãi mà nó chẳng lên j cả, phải reset máy thì bật 3g lại mới được, mà chỉ cần tắt đi để 15p sau mà ko bật là nó lại ko lên nữa rui. E dùng LTE2 bản L. Bác nào chỉ e cách khắc phục lỗi này với ak. E xin cảm ơn
cái lte2 này có tính năng viết tn bằng giọng nói ko nhỉ các bác?? nhận diện tiếng Hàn, TQ..luôn giống con Samsung S2HD ấy các bác!!^^
Nhờ bác nào mod cho cái giao diện prada vs. Đang xài vdt v9. Bác @vandieutot thất hứa v12 vs cái vụ theme prada rôi
@Nintendo Prada thì có mà đầy à. Giờ rom VDT thuộc lại cùi rồi bạn ơi
@te_te_tinhte Thế rom nào ổn định mà có theme của lg Optimus ui vs theme prada bạn chỉ mình với. Nhiều page quá mình tìm ko nổi

Gửi từ LG-LG-Optimus của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@Nintendo https://www.dropbox.com/s/it1ts77yebguiud/Theme PRADA.rar
Theme này ko được thì mai xin đứa em cho nhé, nó đang xài cho VU1, hôm mình đã thử trên LTE2 vẫn ok.
Rom giờ nhiều rom ổn định lắm bạn ơi.
bạn qua LGviet.com xài vài rom rồi sẽ rõ.
Minimal 1.8 hoặc SphinX cảm nhận của mình là đều ok tuốt.
Máy mình f160k

Theme ko cài đc bạn ơi. Phinx nhiều người đánh giá cao. Cảm ơn bạn nhé. Mà máy mình bản k tốt chứ bác

@Nintendo Them đó xài được mà. Xả nén ra bạn chép vào system/app set 6-4-4 (nhớ xóa số 3 trong tên file đi nha) tôi mới Test theme xong.
SphinX cao hay không tùy theo người sử dụng.
@te_te_tinhte Mình xoá số rồi mà cài ko đc nhỉ

Mấy cái link die hết rồi bác thớt ơi!!!
A đc r. Cảm ơn bạn nhiều. Khởi động lại mới đc

leefongsh
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái LG LTE2 F160L của mình bị lỗi này là sao đây mấy huynh ơi, giúp mình với 1966743_650160075042163_1431998179_n.jpg 1978654_650160048375499_308625082_n.jpg
khagiabinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi em flash ROM = KDZ bản L v20 thì nó bị treo ở chỗ Lte ultimate ,nó cứ nháy nháy ,bác nào chỉ em khắc phục với 😔:(:(:(
Lte2 up rom dễ lỗi vãi

Link tool root và recovery die rồi, bác nào cho em xin được không ạ?
@vietchuongxd http://www.mediafire.com/download/qw4q9xxw62c2c0p/ALL+in+ONE.rar
chào các bác,
chiếc lte2 f160lv của e bị lỗi android.process.acore
em kdz về v10n, sau đó up rom 4.1.2 của LAMHOANG
em đã reset data contacts nhưng được khoảng 30 phút lại bị
em cũng đã adb reboot recovery mà vẫn không hết
các bác ai biết cách khắc phục chỉ cho em với
thanks
@minhminhha_2203 Sao không KDZ lên V20 luôn. Hồi giờ KDZ về V20 sau đó treo logo, xử lý adb reboot recovery rồi up room chưa lỗi lầm gì, chưa up rom lamhoang.
@te_te_tinhte em dung phan mem check imei thì là bản v20e, kdz về v20e vẫn bị
không biết có lên kdz về v20d không nhỉ?
vậy up rom SphinX của bác @hoangnova đi.
Không thì up V20D đi, hồi giờ chỉ KDZ có lần đó là V20D thôi à, máy LV up LV20D. rồi từ đó backup stock cài Rec VV sau đó cứ hết rom này đến rom khác.
@te_te_tinhte cảm ơn bác @te_te_tinhte rất nhiều! em đã up rom của bác @hoangnova và đã hết lỗi.
Cho mình xin cái link ROM STOCK 4.0.4 và 4.1.2 cho F160K nhé . link trên die rồi >.<
link ở trên die hết rồi, bác nào up lên fshare đi
phongoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào các bạn,mình bị hỏng lỗ cắm tai nghe và cảm biến tiệm cận, không biết sửa ở đâu,giá khoảng bao nhiêu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019