[LTE2] TOPIC KHÔNG DÀNH CHO RIÊNG AI (PHẦN II)

didonggiatot.com
14/4/2013 9:8Phản hồi: 451
451 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duccanh510
ĐẠI BÀNG
11 năm
v20d,e e có roi. chi muon dung thu 20c thoi
Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
các bác cho em hỏi wipe bằng phím cứng cho con này kiểu gì vạy ạ
@sonltch2000 Ko ai hộ em phát à
hieuykhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonltch2000 Power +volume (+) + home sau đó cắm vào máy tính chạy adb reboot recovery thôi

upupup
VẤN ĐỀ NGHIÊM TÚC
TÓM TẮT :bác doccosauhan đã quyết định lên đời và sẽ bán máy ( tức lte2) và việc đó sẽ làm cho việc bản rom kết hợp của bác hoangnova và bác doccosauhan sẽ bị phá sản. Bác hoangnova quyết định mua lại máy của bác doccosauhan để support cho ae lte2 đang trong tình trạng đói rom. Tuy nhiên bác ấy k đủ 5tr để có thể mua lại máy nên đã kêu gọi ae donate!!! Đây là việc làm hết sức nghiêm túc của bác hoàng ( vì bác k hề có ý định lên LTE2) nhưng vì thiếu người để buid rom cho ae nên đã quyết định lên đời!!!
Vì thế mong ae mỗi người đóng góp ( tuỳ tâm mỗi người - nhiều ít k quan trọng ) để donate cho bác hoàng có thể lên đời. Bác ấy đã hứa là sẽ support ae nên mong các bác suy nghĩ về vấn đề này. Đây là việc làm k hề bắt buộc nên bác nào đồng ý với ý kiến của em thì qua box kia để biết thêm chi tiết!!
Thanks all
Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
upup up
Nguyên văn kêu gọi donate từ bác hoangnova

ai bít cách vào recovery chi giúp mình với, mới mua máy cũng là mới xài nên hok bít vào làm sao, dangdung rom 4.1.2 của bác lamhoang ngày 8-12-2012 đọc trang 1 mà hok bít vào thế nào, với lại hok bít máy có recovery chưa nữa, ai giúp vớ. TKS! 😔
dustbowl
TÍCH CỰC
11 năm
@tcm_1990 Dùng chung rom với L đấy cậu, theo mình tìm hiểu thì 2 thằng L và LV đều là con của nhà mạng u+,khác nhau có chữ V thôi,cứ yên tâm mà dùng cậu ạ
@dustbowl tks nha, mai up stock thử 😁,rom lte2 ít hon lte1 nữa :D, cũng hên là còn có lte1 để vọc chơi :D
@tcm_1990 LV vs L là 2 ae cùng một cha mẹ. Chỉ sinh nhật khác nhau bạn nhé. Về mọi thứ đều giống nhau hết.:oops::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

@hoanghieunam tks máy anh nhiệt tình nhé 😁
Xin các pro cho em hỏi, em muốn up rom của bác lamhoang_vt, nhưng sao đã copy file vào trong máy mà vao recovery ko thấy ? Em có cần phải đổi đuôi từ rar sang zip ko ? Vì em download từ link backup fshare được file V20CF160LV.rar.
@ng_hoanglong Rom anh lam hoang la flash trên máy tính chứ ko flash qua rec dc nhé bạn. Muốn up qua rec thì tìm bản của anh doccosauhan thi moi up qua rec được

@duckienvfu Cám ơn bạn đã trả lời, nhân tiện cho mình hỏi 1 luôn, flash qua máy tính là dùng KDZ hả bạn ? Xin bạn chỉ mình với. Mình đã đọc topic bên kia nhưng chỉ thấy 2 cách là dùng KDZ và recovery mà ko thấy cách flash như bạn nói.
@ng_hoanglong 1,cop file lamhoang_vt vào thẻ nhớ ngoài
2,trên đt bật chế độ màn hình luôn sáng, tháo sim, bật chế độ trên máy bay, unknown scouts, usb debuggin...
3,làm xong 2 bước trên thì chạy lần lượt 2 file flash baseband và flash rom đợi máy khởi động lại là xong
NHỚ KDZ VỀ STOCK CHO SẠCH SẼ ROOT RỒI MỚI UP ROM

@TBKhanh Máy mình là máy F160LV đang ở rom stock 4.1.2 bản v20c, mình cũng làm theo các bước hướng dẫn của a Lamhoang_vt nhưng sau khi chạy flash rom máy khởi động lại thì ko vào được màn hình easy home. Nó thông báo là easy home bị lỗi liên tục, bạn có biết lỗi này ko ? Chỉ giúp mình cách fix với ?
@ng_hoanglong vào đc menu chính k bác?? néu vào đc lên chplay down tạm cái laucher nào đó về
rom nào cho bản LV hiện h đỡ hao pin vậy, chỉ e với 😁. tks
mình mới chuyển sang em này.đang phân vân hai bản rom đó là của bác Lamhoang ngày 06/2 và của bác doccosauhan ngày 3/3 .không biết bản nào ổn hơn.bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp nình với,thank các bác 😃
@cuongtn08 Chac la vay do 😁

o0hai0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongtn08 *** Rom của @quocnghia105
POST VERSION 3 F160L_LV
Build trên nền POST 1.6.2 được việt hóa lại xóa ngôn ngữ Hàn China.
Những thay đổi bổ sung:
Rom dạng deodex
Gpu Vu2
Volume wake hoạt động
Tin nhắn ko còn bị chuyển sang MMS
Còn lại mấy bạn tự trải nghiệm
Chú ý: Lần đầu vào rom ko được đăng nhập acc google. rom dạng deodex nên lần đầu khởi động hơi chậm. Icon pin khi mới vào rom sẽ ko hiện lên mọi người vào cài đặt/tùy chỉnh/hiển thị pin để chọn
DOWNLOAD : https://docs.google.com/file/d/0B3m47vP3PZqQbmlQRWppTFZXdk0/edit
tammao05
ĐẠI BÀNG
11 năm
@o0hai0o Bản v3 máy nóng lắm. Về v2 ngon hơn

Sent from my LG-F160L/LV using Tinhte.vn
@tammao05 Bạn ơi chỉ dùm mình link down bản V2 với. Tìm ở trang 1 mà ko thấy, chỉ thấy link down bản V3 thôi.
o0hai0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng rồi bạn à ở trang 1 đó bạn
Cho mình hỏi là bản V3 của quocnghia105 giờ dính vào cái chỗ đăng nhập google account hoài thì làm sao NẼXT típ hả mấy bác, search trang 1 và google cũng ko thấy cách giải quyết
@kiemthu123 Bạn flash lại rom từ đầu. Xong tắt mạng vào đc home ms login google nhé

Dành cho ae bản L/LV nhé:
Cảm ơn a @ doccosauhan đã bày cách cho e đỡ phải làm lại .
Vừa an toàn vừa ko có lỗi @@. Và cũng do sever MF hơi cùi nên
mình up lại cho m.n qua Gdriver. Đây là bản rom mình lưu dưới
dạng nandroid backup nên các bạn chỉ cần giải nén tập tin mới
down chép thư mục clockwỏkmod bên trong vào bộ nhớ trong(hoặc
thẻ nhớ ngoài,nên dùng trong nhé đỡ phải chọn thêm bước). Sau đó
reset máy,đến lúc máy hiện logo cùng 2 phím cảm ứng sáng thì ấn
nhanh phím home vào recovery. Chọn restore and backup và chọn
restore thui nhé. Quá trình ngốn time như cài rom thường. Khi khởi
động máy hơi lâu ở logo chút nên các bạn đừng lo là bị treo mà kdz
nhé. Kiên nhẫn chút. Hì. Vào tới giao diện trong đừng bật kết nối
hay wifi. Tắt hết đi. Tới màn hình chủ rùi thì reset phát nữa cho
chắc ăn. Xong rùi đăng nhập google để trải nghiệm thôi. Các bạn
up từ nền V20 nhé vì nền chính của nó là từ bản POST V2 của a
@ quocnghia105 . Link download: https://docs.google.com/file
d/0B_mTk7BQo0ikTlFnaHNtVkpRZ2c/edit
Trước tiên cảm ơn đóng góp của a @ gaubong1012 , @ doccosauhan
Trong bản này có gì khác biệt:
+Các lỗi như sms hay *101,102 đã được fix từ trên nền POST
+Giao diện và ứng dụng hoàn toàn của LTE3 & G
+Fix lỗi pin và tối ưu hóa hệ thống giúp tăng time của pin (test 3G
8% được 3h51p)
+Mình dùng ít thì thấy máy khá mát.
+Giao diện Full tiếng việt
+Xóa walkman và các app không cần thiết, sử dụng máy nghe nhạc
gốc phiên bản mới với nhiều tinh chỉnh mới cho tai nghe.
+Tốc độ mượt mà hơn rất nhiều(cái này mọi người tự trải nghiệm
nhé.
+Có thêm nhiều tính năng mới như: ẩn hiện ứng dụng, thêm ứng
dụng vào foder chỉ cần 1 click,qremote..
+Camera của G cho tốc độ chụp và ảnh được cải thiện rõ rệt.
+Tính năng xem ảnh của Android 4.2…
Note: Cơn lũ lịch sử mediasv chỉ do các app chạy ngầm như
viber,yahoo,line,facebook... gây ra nên các bạn muốn khắc phục khá
đơn giản tải app dưới đây. Open và tick dấu "+" chọn tiếp "Hide
app" và chọn tất cả trừ ứng dụng Kwether để nó cập nhật time và
thời tiết nhé rùi chọn "V" là xong. https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oasisfeng.greenify&hl=en
Lần này thì không có treo logo nữa nhé. Mọi người chờ nó quay
logo tí nhé. ĐỪng thấy lâu bảo là treo thì chết e : . E cbi
xem Đờ Bi đây Hehe! Wipe cho sạch sẽ nhé các bác.
Copy link mà paste vào trình duyệt nhé
@hoanghieunam Bản này sao k thấy tối ưu pin của vu2 nhỉ

@tomy100 Ko cần tối ưu bạn nhé. @@. Cái nỳ mình fix hêta rùi. 😁

@hoanghieunam Cảm ơn bác Nam và doccosauhan đã chia sẻ, mới flash rom này tối hôm qua, tới giờ vẫn ổn. Chỉ có cái bàn phím xài chưa được quen lắm nhưng theo cảm nhận thì tất cả đều rất good.
@ng_hoanglong ??? tớ có giúp được cậu cái chi đâu???o_O
mình up bản POST V3 của a@ quocnghia105 khởi động đứng mãi ở chỗ đăng nhập tài khoản gmail.mặc dù đã đăng nhập lại quay lại bắt nhập tiếp không thoát ra được.có bác nào biết chỉ mình với
@cuongtn08 Mà bản post v3 có fix gpu đấy... bản này anh quocnghia dùng gpu của vu2 nên máy khá nóng... có bản up lên rùi... bạn inbox anh ý mà xin nhé... mình ko dùng postv3 nên ko để ý lắm...😃

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@cuongtn08 Ko like hả...:mad:
Fix đây... :mad:
Fix lại cái GPU Stock cho POST V3 
http://www.mediafire.com/?mxi67dc1255c7d6
Flash qua Rec sau đó wipe cache,wipe delvilk cache

Gửi từ LG-F160L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@nam_pro1102 Bản này mượt nhưng pin tụt nhanh hơn bản của doccosauhan bác à.
@nam_pro1102 Vậy bác dùng bản nào vậy.mình mói dùng em này nên gà lắm.
Help... máy em 160k đã cài hết tất cả các rom mà rom nào cũng bị lỗi đơ màn hình và khởi động lại các cao thủ cho em hỏi co phải máy em bi hỏng phần cứng hay là bị lỗi gì ạ mong các bác giúp đỡ
thử phát xem.thank bác nhé
Đang tes chưa thấy lỗi gì.

Mình mới đổi từ note sang lte2 được 1 tuần,bản mình mua là f160k,cảm nhận ban đầu khi mới dùng là hơi thất vọng,cam xấu(trời sáng tạm chấp nhận nhưng tối thì không mê đc)😔.Màn hình thì mình đàng nhìn quen em note rất rực rỡ,sang màn lte2 thì hơi mờ nhạt,nhưng bây giờ nhìn quen thì rất dịu mắt...Về khoản pin mới mua thất vọng vô cùng,pin tụt như uống nước mặc dù để độ sáng màn hình 35%,setcpu max 1026 min 384:eek:.Mình nghĩ do rom đã up thử các bản.....Mình mới up bản rom post v1.7 thì quá hài lòng về khoản pin luôn ý,pin cực trâu.Các rom về trước mình không để ý trên thanh thông báo có chế độ eco mode không,còn bản rom này mình thấy có chế độ eco mode.Máy mình dùng setcpu,bật eco mode,độ sáng 35% lướt web bằng 3g được gần 4 tiếng.Nói chung rất hài lòng với em nó bây giờ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019