Lựa chọn giữa iphone 5c và 5s.

ngothanhhien_00
30/7/2015 17:34Phản hồi: 29
Mình đang rất phân vân giữa 2 máy này. Mình không thích dùng hàng Lock nên lựa chọn máy nào cũng sẽ là hàng Quốc tế. Vấn đề làm phân vân nhất là giá cả và tính năng.
Theo các anh chị em có kinh nghiệm xài qua rồi, tư vấn giúp mình nếu lựa chọn hàng quốc tế, cùng dung lượng bộ nhớ ( 16 hoặc 32gb ) thì nên chọn máy nào ?
Về giá thì 5c giá ngon, nhưng tính năng liệu có thua kém 5s nhiều không ? Trong khi 5s giá có khi gần gấp đôi.
Xin cám ơn.
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơn nhau nhiều thì chức năng cũng phải hơn rồi nếu mua máy mới với giá tiền đó xúc ip6 cho rồi mua ip5s làm gì
@Thang_eu Bro ơi ip6 máy mới giá 10-14tr tuỳ dung lượng. Khác xa mà.
quydzamta
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dư dã mà theo dk của chủ thread thì mua 5s đi, có cảm ứng vân tay, dùng lợi và đã hơn 5c 😃
@quydzamta Em cũng k dư dã Bro ơi. Dư dã thì đã k phải phân vân.
Mình đang dùng 5c và cảm thấy k thua 5s nhưng thua cái touch id
@Wáy wáy Nhu cầu sử dụng bình thường của bro là gì? Minhg hỏi để biết so sánh vs bản thân xem 5c có hợp k 😃.
Nhu cầu của mình là : Web, chụp ảnh, mail, chat vs bạn gái. Nghe gọi tầm 5-10 cuộc/ ngày.
@ngothanhhien_00 Nếu dùng nhu cầu cơ bản thì 5c đáp ứng tốt đc hết nhé , mình lướt web , fb , tin tức chatchit , nhắn tin , nghe nhạc ok hết
@ngothanhhien_00 Nhu cầu này thì 5c đáp ứng được.
@Wáy wáy Bro xài pin được bao lâu vậy?
Hi bạn!!!!
nếu giữa 5c và 5s thì đương nhiên 5s sẽ ngon hơn rất nhiều nên tốt nhất là bạn mua 5s còn không bạn để thêm một chút tiền nữa quất luôn iphone 6 bạn nhé
@benhviendienthoai24h Cám ơn bro, lên 5s là cố rồi đó. Lên 6 khá là căng vs kinh tế củ mình hiện tại.
5c dư sức đáp ứng mấy cái lặt vặt của thread 1 cách mượt mà nhé. Có điều dùng lock hơi khó chịu. Bỏ thêm 1 củ nữa kiếm em 5c quốc tế cũ mà dùng
Ngày online 12tieng , sạc 2 lần vào 3h chiều và 12h đêm 😆
@Wáy wáy Ax bro xài pin kinh vãi
@ngothanhhien_00 Hạha , may là chưa chơi game
@Wáy wáy mình bt chỉ onl ngày chừng 2h thôi, game rất ít. 😁
@ngothanhhien_00 Bạn k qan tâm đến thì dùng 5c đc r , rẽ mà ít hàng dựng
@Wáy wáy Mỗi tội đang kiếm con hàng QT new 100% mà ít hàng quá. Gọi Vĩnh Phát mấy bữa nay mà chưa có hàng. Hàng chính hãng thì giá ngang 5s QT luôn rồi.
Máy qt chưa active khó kiếm , nếu bạn rành check thì mua máy 99% , giá 4t2 -> 4t8 tuỳ máy tại sài gòn
@Wáy wáy Tình hình là không biết check, chỉ ra cửa hàng uy tín mà mua thôi 😃.
Bạn bè mình đa số khuyên ra Vĩnh Phát hoặc Hnam.
Hnam cũng ok lắm bác , c mình làm trong đó 😆 , mình mua tiệm nhõ bên 3/2
@Wáy wáy Chị bro làm khâu nào vậy, có thể hỏi giúp mình 5c QT new 100% bản 16gb hoặc 32gb có hàng k và giá bao nhiêu được k bro? Màu nào cũng được, mình thích xanh hơn.
@ngothanhhien_00 Bạn ở tphcm hã
Mua thì mua hẳn 5s cho chắc cú bác ạ.
K có r bn ơi , xem bên applepro thử xem
Mua 5c rẻ hơn 5s nhiều mà xài ổn .
Buồn ghê, k chỗ nào uy tín mà còn hàng.

Đang tìm chỗ uy tín mà hết hàng nè bro ơi
@ngothanhhien_00 Apple pro cũng đc đấy , hình như còn máy likenew
@Wáy wáy Vĩnh Phát đã có hàng lại. Chắc mai mốt ra rinh 5c về 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế