Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Lumia 1320 đã bắt đầu được bán ra trước hết ở Trung Quốc, các nước khác sẽ có trong vài tuần tới

Duy Luân
27/12/2013 14:46Phản hồi: 134
Lumia 1320 đã bắt đầu được bán ra trước hết ở Trung Quốc, các nước khác sẽ có trong vài tuần tới

Nokia hôm nay vừa cho biết rằng chiếc phablet tầm trung của hãng - Lumia 1320 với màn hình 6" - hiện đã được bán ra đầu tiên ở Trung Quốc (không phải Việt Nam như thông tin hồi tháng 10). Thời điểm này sớm hơn so với kế hoạch cho Lumia 1320 lên kệ hàng vào tháng 1/2014 mà Nokia từng tiết lộ. Trong vài tuần tới, công ty sẽ tiếp tục mang thiết bị này đến với Đài Loan, Hong Kong, Singapore và nhiều quốc gia khác. Lumia 1320 sở hữu màn hình lớn 6", tương đương Lumia 1520, nhưng chỉ có độ phân giải 720p thay vì 1080p. Bên trong nó là vi xử lí hai nhân Snapdragon 400 xung nhịp 1,7GH, bộ nhớ trong 8GB, hỗ trợ khe cắm microSD và camera chính 5 megapixel. Giá bán của máy là 339$. Tinh tế sẽ tiếp tục cập nhật cho các bạn thông tin về Lumia 1320 ở Việt Nam.

Xem thêm: Trên tay Nokia Lumia 1320, pin 3400mAh, màn hình 6"
Nguồn: Nokia
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lâu rồi k đổi điện thoại. có khí nào tới luôn với em này k ta.......
@jack1202 Lâu rồi không đổi thì chơi luôn 1520 đi bạn cho nó ngon!
Anh em VN bị Nokia cho ăn quả lừa tổ bố =))))
@trhieutrung06 Người VN ăn lừa gì bạn ? Bị lừa cái gì bận nói nghe thử côi
@anh_ut_sg Hình như là Nokia nói bán con này đầu tiên ở Việt Nam đó bạn.
@trhieutrung06 Quả đấm chằng hạn =]]
Còn loại quả mà thằng nào cũng thèm dỏ dãi,là "trái cấm" =]]
@phaikodo Chỗ nào cũng thấy đồng chí tếu táo một cách vô hồn và nhạt nhẽo, hài hước cũng cần có khiếu mà
dat19887
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đài Loan có ai dùng Nokia đâu mà mang sang Đài Loan làm gì,
davuong
TÍCH CỰC
10 năm
@exciterc hi vọng sau này HongKong cũng vậy, giờ mới chỉ là đặc khu
@davuong trước sau cũng tách thoi.hongkong thì chuyên về tài chính con đài loai thì kĩ thuật mà ngẩm kỷ lại thì hongkong còn giàu hơn cả hàn quốc.ngan ngửa vs singapo nhĩ.
KAXIHAN
TÍCH CỰC
10 năm
@dat19887 Bắt đầu nhiều lên rồi bạn ạ, nhưng tốc độ giảm giá vẫn còn khá lớn, sau Sony, LG, HTC thì là Nokia, giữ giá nhất vẫn là iPhone rồi đến SS (ở những máy đỉnh cao thôi). Bán được vì camera là chính, chứ người dùng quen với iPhone và Note quá rồi, nên máy cũ bán cũng khá nhiều.
qua tết mình sẽ cưới em nó
Không biết về VN có bán đúng giá hay không?
@longkcs79 Thường thì rẻ hơn chứ không đúng giá.😁
tYu
TÍCH CỰC
10 năm
@Doraemon12345 chuẩn luôn,nokia VN bán khá rẻ ,ko độn giá như táo hay SS
Đậu, thế bao h mới về VN đây, đang hóng nóng ruột
@trung2tek Xem chứ mua đợt đầu lỗi tè le hột dưa đấy bác ạ 😁
man hình 6inch nghe có vẻ phê rồi, giá mềm nữa... hay là lại đổi điện thoại nhỉ!
có giá rồi chi nữa con này ở việt nam 7.490.000 Đ. giá quá đẹp . chắc đâu năm sau bán.
manhtu07
ĐẠI BÀNG
10 năm
đánh chấp nhận cuộc chơi vậy
Mấy bác taxi hay mấy bác lai oto mua em này về để trên xe làm thiết bị dẫn đường là tuyệt vời nhất.
@Tobie_arc Android- Google tìm được bằng giọng nói tiếng Việt qua bluetooth rất chuẩn thuận tiện khi lái xe !
NOKIA có làm được ko? chắc sang Tây sống
@duclinh79 Đẹp hơn thì nói làm gì... nó có dẫn đường bằng giọng nói.
Lâu rồi mình không dùng Google không biết đã có dẫn đường turn by turn chưa hay vẫn nhìn rồi nhớ rồi đi...
Talawhat
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep Chỉ làm thiết bị dẫn đường không thôi thì dùng máy tính bảng cho nó rõ. Heehe.
hihihihi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep Trên Android có rồi bác, có thấy dòng chỉ đường bằng giọng nói luôn, nhưng ko hoạt động với ngôn ngữ vn
nokia ra nhiều nhỉ
Chê VN ko có $ à ?
ĐiênHâm
ĐẠI BÀNG
10 năm
@galabuon ngta ưu tiên bán 1520 ở VN đầu tiên còn chi. Còn nhiều thị trường cũng cần ưu tiên chứ chê bai gì. tâm lý chung là bán ở đâu trước ở đó đều rất vui mừng và có gì đó tự hào nên sức mua khá tốt. 1320 bán ra đầu tiên ở TQ là để kích cầu, tăng thị phần WP ở đây ^^
chíp yếu hơn. phân giải thấp hơn mà pin = 1520 thì có mà pin sẽ trâu vãi đây.
nvntt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thekop309 uh, hì nhìn vào mình cũng nghĩ vậy...nhưng đó là kết quả test bạn à... pin 1520 vào loại trâu thì con này cũng là bò rồi ..:p
còn chất lượng pin của chú no thì trước giờ khỏi phải nói
@nvntt 1520 và1320 pin đều 3400mah mà
@nvntt mua con 625 hơi sớm, tiếc 😔
@thekop309 vậy đổi máy thì cho thông tin em 625 b nhé

mình ôm hàng cho nhé, khỏi phải hối tiếc lun

lh:0917.222 308
sao ở trên là SnapDragon 400 bên dưới là SnapDragon S4 vậy?! @@
@warmboy24 Chính xác là Qualcomm Snapdragon S4 Plus chứ ko phải là Qualcomm Snapdragon 400. Nó sẽ mạnh hơn cả CPU của Lumia 1020 nhé 😁
davuong
TÍCH CỰC
10 năm
@warmboy24 giờ tinh tế viết bài cẩu thả quá
thế mà kêu bán ở VN đầu tiên lại nói láo rồi
Dự mốt năm nay smartphone là màn hình phải 6inch 😁
Hồi trước cầm 4 inch thấy to lắm,sau cầm 5 inch lại thấy 4 inch nỏ,rồi như thế giờ dùng 6 inch quen thấy bt quay lại 5 inch thấy nó bé 😆
@badboy_tph sau 25 nữa thì xài smp 32in thấy bọn nó xài 42in
6" => cho vào balo hoặc để xem pim đọc báo 😆 e này đút túi quần thì chị e lại ngắm nhiều =))
vinhokss
TÍCH CỰC
10 năm
@mercuryuds khen đt bác to thôi, đừng ảo tưởng :p
@vinhokss làm như chị em ko phân biệt đc đâu là phone đâu là hàng vây :rolleyes:
@galabuon ý bác ấy là bỏ cái dt này vô túi sau đó độn thêm trái cà tím vào nữa cơ
pin em này chắc còn khủng hơn so với em 1520 nữa, 1 lựa chọn không hề tồi trong dòng 6''
Thích sản phẩm này, mong rằng giá tốt như đã nói.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019