Lumia 1520 ở Việt Nam bắt đầu có cập nhật Windows Phone 8.1 + Cyan

Duy Luân
6/8/2014 16:17Phản hồi: 235
Lumia 1520 ở Việt Nam bắt đầu có cập nhật Windows Phone 8.1 + Cyan

Hôm nay Microsoft đã bắt đầu phân phối bản cập nhật Lumia Cyan cho các máy Lumia 1520 ở nhiều quốc gia, trong đó có cả Việt Nam. Bản update lần này bao gồm tất cả các điểm mới của Windows Phone 8.1, ngoài ra Nokia còn bổ sung thêm một số tính năng đặc trưng riêng cho các máy Lumia như ứng dụng Nokia Camera, Creative Studio và Story Teller mới. Riêng Lumia 1520 còn được cải thiện khả năng quay phim, đồng thời hỗ trợ xuất hình ảnh không dây ra màn hình ngoài thông qua chuẩn Miracast.

Lưu ý: Nếu bạn đang ở Windows Phone 8.1 Update 1 Developer Preview (và có thể là cả Windows Phone 8.1 Developer Preview), bạn sẽ không nhận được thông báo cập nhật lên Cyan. Trong tình huống đó, bạn cần sử dụng Nokia Software Recovery Tool để khôi phục 1520 của mình về Windows Phone 8.0, sau đó vào Cài đặt > cập nhật điện thoại để kiểm tra và tải về bản cập nhật. Chi tiết hướng dẫn xài Nokia Software Recovery Tool xem tại đây.

235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi mãi, mới kéo sáng nay 😁
Mới lên GDR1 đang vui mà... thôi sáng mai lên Cyan...
@duyphongx6 Theo như JoeBelfiore thì khả năng sẽ được lên Cyan ngay cả bạn đang xài WP 8.1 Update 1 vì Cyan là phần update của riêng anh Lumia.
@cuhiep phải cảm nhận hết cái vui của GDR1 hả bác hiệp
@cuhiep Pin 1520 có cải thiện nhiều khi lên GDR1 không ku Hiệp oai 😁
Nếu lên Cyan thì cho bài đánh giá chi tiết tổng thể cả 3 nhé! Thabks!
leo7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep bác Hiệp cho em hỏi, em đã lên GDR1. khi có tin nhắn mới đến là máy tự động đọc rất to = Eng 😁 làm sao để tắt chức năng tự động đọc tn mới đến này nhỉ.em vào messaging với cortana ko có mục nào như thế cả. Thanks bác !
Chúc mừng fan WP nhé 😃
@lanpro787group hyhy. Vua lay may hom thu 2 gio da co. Vua up len roai. Ngon
Lên update 1 đủ ui, ko qtam Cyan.
dr.lonely
ĐẠI BÀNG
10 năm
Update lên rồi mà cũng ko thấy khác biệt gì rõ rệt.
nettalk
ĐẠI BÀNG
10 năm
vừa mới lên update 1 xong thấy khá ổn giờ lại phải recovery lại oải quá 😔 . Thôi có thì up luôn.
:rolleyes::rolleyes:Đang o bản 8.1 với lu 820 thấy cũng ổn
Bản update này có cho phép bỏ cái....giao diện ô vuông đi k mọi người?
@quangtoan8910 Không ô vuông là đặc trưng của wp mà....
@quangtoan8910 Đợi ios với android bỏ gian diện hàng loạt icon đi thì wp theo sau bỏ ô vuông thôi đợi đi
@quangtoan8910 Haiz...thế bảo ios vs android bỏ giao diện icn vs widget đi
có tiền chắc cũng đổi em này, các bác cho ý kiến khoản pin sau khi lên Cyan nhé
@Duy_P900 sạc từ chiều, chơi tá lả tới giờ này tốn có 30% pin ...
Từ hồi sáng rồi tinhte của culeaks đưa tin chậm quá
manhdk
TÍCH CỰC
10 năm
các bác cho em hỏi sự khác nhau giữa GDR1 và Cyan là gì ak . mod có thể làm bài sự giống và khác nhau cho ace tinhte biết ak. thanks
@manhdk bạn cứ hiểu nôm na là Cyan có trước GDR1, Cyan thì có bản chính thức rồi, còn GDR1 thì chưa
@manhdk cơ bản là giống, nhưng cyan chụp ảnh đẹp hơn, bị lỗi hiển thị tên nhà mạng. 8.1 gdr chụp ảnh xấu hơn, không bị lỗi
@manhdk GDR1 là của mic cyan là của no, khác nhau cơ bản, còn cụ thể thì trên tinh tê có nhiều bài rồi mà
Đã lên Cyan gần 2 tuần nay
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tunglexa4 ???
@hanluongdp B up fw của Phần Lan. Sẽ up đc lên Cyan. Nếu b có tk Developer sẽ update tiếp lên bản 8.10.14147.180
@tunglexa4 Bản của Phần Lan có lưu số ở sim không bạn ơi, bản ở Pháp không có mới đau
@boyhp3189 Thường thì mh up fw là tháo sim, up xong mới lắp lại sim
anhdetinh
TÍCH CỰC
10 năm
1020 khi nào mới có :mad:
@anhdetinh sau 1520 một tuần bạn nhé, mình đang xài gdr1 ngon quá nên éo muốn về cyan
@anhdetinh co roi day. Minh moi up ken
anhdetinh
TÍCH CỰC
10 năm
@haivinh84
Lên GDR1 rồi nên làm biến xuống để up 😁
đệt
cái link hướng dẫn xuống win 8.0
nó post ảnh sếch
Phải về 8.0 ..... Hic vừa mới lên GDR1 @@
cafesunday
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có vẻ như plan của Microsoft rất rõ ràng: Dominate thị trường Việt Nam trên tất cả các phân khúc (Feature phone và Smart phone). Các hãng khác có lý do để cóng rồi :v Và cuối cùng người tiêu dùng hưởng lợi (y)
bao giờ mới tới 525 đây, máy bé ưu tiên cho vượt đi các bác ơi
@sskkb ý kiến hay
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân mod có thể làm thêm 1 bài tổng hợp các fw vừa qua của WP được không ạ?

Em mới gia nhập vào WP mà thấy sao nhiều ver fw quá, nào là Amber, Black, Cyan, GDR1, Update 1 Developer Preview.... nghe thấy mà cứ mù mờ không rõ.
@Dr.Jackal Amber và Black đều là 8.0, nhưng là GDR1 và GDR2, được coi là các cập nhật nhỏ
Cyan là 8.1, nhưng là 8.1 khi đã được Nokia thêm thắt và sửa đổi cho phù hợp với Lumia (tương tự Amber và Black)
8.1 GDR1 chính là bản cập nhật nhỏ đầu tiên của 8.1, cao hơn Cyan và 8.1 gốc 1 bản update, khi về tay Nokia để xào thì có thể là tên khác, hoặc không xào lại nữa thì thôi.
Và, hiện tại các tài khoản Developer được update trước khi các OEM phát hành cho người dùng bình thường, thế nên có chữ Preview, hiện tại bản Update 1 DP chính là WP 8.1 GDR1
vuthaihoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dr.Jackal Những cái tên như Amber, Black,Cyan là những cập nhật thêm vào những tính năng dựa trên phần cứng của Nokia do Nokia phát triển, Các bản cập nhật GDRx là do Microsoft cập nhật các bản vá sửa lỗi, các tính năng thêm( các tính năng này thường sẽ có ở tất cả các máy cập nhật vì nó xuất phát từ nhân chứ không như các bản riêng của OEM tạo thêm chức năng tương ứng với phần cứng của họ ). Lộ trình cập nhật
Nokia : 8.0 -> (8.0)Amber -> (8.0)Black -> (8.1)Cyan
Microsoft : 8.0 -> (8.0)GDR1 -> (8.0)GDR2 -> (8.0)GDR3 -> 8.1 -> (8.1Dev Preview)GDR1
ko nhớ các mốc thời gian nên cái tổng hợp thì cũng ko viết được, mấy cái này nhớ sao viết vậy, ai biết rõ hơn cùng chia sẻ nhá :3
Ps/ với mỗi bản có thêm những tính năng khác nhau, tìm kiếm theo từ khóa là có bài về nó 😁
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dr.Jackal Amber là Wp8 Update 2, Black là Wp8 Update 3, Cyan là Wp 8.1. Còn các bản Developer Preview dành cho lập trình viên, bao gồm Wp 8.1 Developer Preview và Wp 8.1 Update 1 Developer Preview. Đã hiểu chưa?
Tiếc thay cho những ai dùng WP của htc , nhưng không sao chắc htc sẽ thỏa hợp với Microsoft để đưa bản 8.1 lên thiết bị của họ thôi , vấn đề chỉ ở thời gian !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019